งานปั่นขึ้นภูทับเบิก มีเดือนไหนครับ

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Coolmorning
สมาชิก
สมาชิก
Bike: SL2 Roubaix

งานปั่นขึ้นภูทับเบิก มีเดือนไหนครับ

โพสต์ โดย Coolmorning »

อยากทราบว่า งานปั่นขึ้นภูทับเบิก จะมีจัดขึ้นช่วงเดือนไหนครับ

เคยไปมาคร้ังที่แล้ว ไม่แน่ใจว่าจะเป็นช่วง พฤษภาคม หรือเปล่า ตอนนั้นมีฝนบ้าง. นี่ก็น่าจะครบ1ปีที่ขี่ จกย.
เลยอยากจะซ้อมเพื่อดูว่า คราวนี้จะเข็นน้อยลงได้หรือเปล่า 5555.

ท่านไดทราบ รบกวนชี้แนะครับ ไม่อยากพลาด กะจะจองที่พักเนิ่นๆครับ :D
"You can not change the world,
If you don't start by changing yourself first"
Man in the Mirror
Model7hyperblack
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไม่มี
Bike: GT Aggressor Expert 27.5

Re: งานปั่นขึ้นภูทับเบิก มีเดือนไหนครับ

โพสต์ โดย Model7hyperblack »

ปีที่แล้ว มีช่วงพฤษภาคมกับปลายปี ปลายปีจำเดือนแน่นอนไม่ได้ครับ
ปั่นทะลุเมฆ (ปีนี้ไม่น่าจัดนะครับ) เห็นเงียบๆอยู่ครับ ปีที่แล้วผมก็ไปปั่นมาครับ โหดมาก ปั่นไปเข็นไป สุดท้ายเข็นยาวเลยครับ
ถ้าจัดอีก ก็จะไปอีกครับ อยากไปแก้มือ ว่าจะเข็นน้อยลงหรือเปล่า 5555
Coolmorning
สมาชิก
สมาชิก
Bike: SL2 Roubaix

Re: งานปั่นขึ้นภูทับเบิก มีเดือนไหนครับ

โพสต์ โดย Coolmorning »

ใช่เลยครับงานปั่นทะลุเมฆ

ผมนึกว่าเป็นงานปั่นประจำทุกปี อยากให้มีอีก สนุกดีครับ :D
"You can not change the world,
If you don't start by changing yourself first"
Man in the Mirror
teerapompom
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0894817703
team: ิBicycle rayong
Bike: bianchi kuma 27.1 jab 27.5 #merida crossway 100 Trek 1.2

โพสต์ โดย teerapompom »

น่าจะไม่มีนะครับ เห็นกะทู้เก่าเคยลงไว้อยู่ ลองหาดูครับ ถ้ามีก้อไป :D
ความคิดเหมือนสายน้ำ ยิ่งกวนก็ยิ่งขุ่น ยิ่งวุ่นก็ยิ่งทุกข์ ยิ่งนิ่งก็ยิ่งใส ยิ่งสงบได้ ก็ยิ่งสุข
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยสอบถามเรื่องเส้นทางปั่น สถานที่ต่างๆทั่วไทย”