รบกวนช่วยเลือกเส้นทางหน่อยครับ จาก ปากเกร็ด ไป อ่างทอง

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ
ตอบกลับ
ship_lsot
สมาชิก
สมาชิก
team: เมืองทอง
Bike: Specialized Allez C2 / Cervelo S2 / Madone9 / Super6evo hm
ตำแหน่ง: กฤษดานคร แจ้งวัฒนะ

รบกวนช่วยเลือกเส้นทางหน่อยครับ จาก ปากเกร็ด ไป อ่างทอง

โพสต์ โดย ship_lsot »

คือผมจะปั่นไปเชียงใหม่เดือนมีนานี้ครับ วันแรกจะปั่นให้เยอะๆ ขั้นต่ำ 340 กิโล+ ว่าจะออกจากบ้านตอนตีสาม แล้วไปหาข้าวเช้ากินแถวๆอ่างทอง มีสองทางจากบ้านที่สะดวกสุด

ทางแรกจากปากเกร็ดไปหลักสี่ รังสิต ยิงยาว ถึงอ่างทอง
ทางสองปั่นออกติวานนท์ แล้วเข้า 347 ตรงยาว เข้าสายเอเชีย ถึงอ่างทอง ทางนี้ย่นระยะไปได้ 20 กิโล

ผมปั่นเสือหมอบ ไปคนเดียว ความเร็ว 30+ตลอดทาง ปั่นทางไหนดีฮะหรือว่าจะรอให้เช้ากว่านี้หน่อย
ขอบคุณครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
e20xem
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 088-163-4828
team: 4-สายน้ำ
Bike: จักรยานเหล็ก
ตำแหน่ง: อ.มโนรมย์ จ.ชัยนาท

Re: รบกวนช่วยเลือกเส้นทางหน่อยครับ จาก ปากเกร็ด ไป อ่างทอง

โพสต์ โดย e20xem »

ผมว่าทางเลือก2 จะสะดวกกว่า เพราะทางเลือกแรกช่วงรังสิต-ต่างระดับบางปะอิน รถเยอะผิวจราจรก็ไม่ดี ต้องคอยระวังหลังตลอดจะเสียเวลามากและเครียดด้วยครับ
ship_lsot
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Specialized Allez C2 / Cervelo S2 / Madone9 / Super6evo hm

Re: รบกวนช่วยเลือกเส้นทางหน่อยครับ จาก ปากเกร็ด ไป อ่างทอง

ขอบคุณฮะผมก็ว่าจะไป 347 แหละใกล้กว่า ถนนดี ประหยัดเวลา เคยปั่นผ่านแล้ว แต่ไม่รู้รถบรรทุกจะมีเยอะไหม เสียวอยู่อย่างเดียว
ton_Anusorn
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Salaya Bike Club (SBC)
Bike: Road Bike & MTB

โพสต์ โดย ton_Anusorn »

เป็นกำลังใจให้ครับ ดูจากหัวกระทู้นึกว่าจะปั่นไปอ่างทอง แต่นี่โอ้ จะหาข้าวกินที่อ่างทอง แต่ปั่นไปเชียงใหม่ ชื่มชมหัวจิตหัวใจนะครับ ยิ่งไปคนเดียวระวังตัวด้วยนะครับ ขอให้เดินทางโดยสวัสดิภาพ :D
เพื่อ สุขภาพ และ มิตรภาพ

ความร่ำรวยที่สุดของชีวิต คือ "สุขภาพที่แข็งแรง"
ความสุขที่สุดของชีวิต คือ "การช่วยเหลือผู้อื่น"
ก้าวแรกของการเปลี่ยนแปลง คือ"การเริ่มต้น"
ship_lsot
สมาชิก
สมาชิก

เป็นกำลังใจให้ครับ ดูจากหัวกระทู้นึกว่าจะปั่นไปอ่างทอง แต่นี่โอ้ จะหาข้าวกินที่อ่างทอง แต่ปั่นไปเชียงใหม่ ชื่มชมหัวจิตหัวใจนะครับ ยิ่งไปคนเดียวระวังตัวด้วยนะครับ ขอให้เดินทางโดยสวัสดิภาพ
ขอบคุณครับ กำลังเตรียมตัว วางแผนปั่นคร่าวๆ หาปั้มแวะพัก โทรหาที่พักว่าที่ไหนเอาจักรยานไปนอนกอดได้บ้าง ><'
รูปประจำตัวสมาชิก
natpuwa
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไม่มีทีมครับ
Bike: trek 4400, Giant LiLD

โพสต์ โดย natpuwa »

ผมว่าเส้นทางแรกนะจะเหมาะกว่านะ..........
เพราะรถเยอะแถวต่างระดับบางปะอิน นิดหน่อย แต่พอเลยไปแล้ว ปั่นสบายครับ ไหล่ทางกว้างแบบซ้อนสองสบายๆ........
และเป็นถนนสายหลัก คนเยอะ รถแยะ มีอะไรก็ มีคนเห็น คนช่วย ไม่เปลี่ยว..............

ส่วนเส้นทาง 347 รถไม่เยอะเท่าสายแรก แต่ปั่นยากกว่า พี่บิ๊กเบิ้มท่านมาแบบไม่ยั้งเลย...
แถมออกตอนตีสามด้วย ไม่เหมาะ ไม่เหมาะ.................
ไหล่ทางก็ไม่เรียบ ปั่นไม่สบายเหมือนสายแรก และคนน้อยกว่า รถวิ่งผ่านไปมาน้อยกว่า ระหว่างชุมชนทาง ยาวกว่า เกิดอะไรขึ้น ไม่มีคนเห็นงะครับ.............

เอาใจช่วย.................
ปั่นให้สนุก.......................
ขับขี่ปลอดภัย............................
แล้วมาคุยให้ฟังด้วยนะครับ...................

:lol: :lol: :lol:

สนุก.....สุข.....เศร้า......เคล้าน้ำตา....................ลังกาวี
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 6&t=576816
ship_lsot
สมาชิก
สมาชิก

natpuwa เขียน:ผมว่าเส้นทางแรกนะจะเหมาะกว่านะ..........
เพราะรถเยอะแถวต่างระดับบางปะอิน นิดหน่อย แต่พอเลยไปแล้ว ปั่นสบายครับ ไหล่ทางกว้างแบบซ้อนสองสบายๆ........
และเป็นถนนสายหลัก คนเยอะ รถแยะ มีอะไรก็ มีคนเห็น คนช่วย ไม่เปลี่ยว..............

ส่วนเส้นทาง 347 รถไม่เยอะเท่าสายแรก แต่ปั่นยากกว่า พี่บิ๊กเบิ้มท่านมาแบบไม่ยั้งเลย...
แถมออกตอนตีสามด้วย ไม่เหมาะ ไม่เหมาะ.................
ไหล่ทางก็ไม่เรียบ ปั่นไม่สบายเหมือนสายแรก และคนน้อยกว่า รถวิ่งผ่านไปมาน้อยกว่า ระหว่างชุมชนทาง ยาวกว่า เกิดอะไรขึ้น ไม่มีคนเห็นงะครับ.............

เอาใจช่วย.................
ปั่นให้สนุก.......................
ขับขี่ปลอดภัย............................
แล้วมาคุยให้ฟังด้วยนะครับ...................

:lol: :lol: :lol:
ขอบคุณฮะ ไว้กลับมาเดี๋ยวมาเล่าให้ฟัง แต่ชักลังเลแล้วซิว่าจะไปทางไหน เดี๋ยวผมลองไปปั่นดูทั้งสองทางก่อนดีกว่า ยังไม่เคยไปจนสุดทางทั้งสองเส้นเลย
raiarj
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086-797 8949
Bike: รถเหล็ก สนิ่มสนิ่ม สีเดิมเดิม

โพสต์ โดย raiarj »

แนะนำเส้นทางแรกครับ ไหล่ถนนกว้างมากๆ ไม่เปลี่ยวครับ ส่วนเรื่องที่พัก ดูตาม Link ข้างล่างนี้ครับ

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 6&t=318524

ขอให้เดินทางสนุก ปลอดภัยนะครับ รอดูรูปครับ เอามาลงให้ดูด้วยครับ

:D
ship_lsot
สมาชิก
สมาชิก

raiarj เขียน:แนะนำเส้นทางแรกครับ ไหล่ถนนกว้างมากๆ ไม่เปลี่ยวครับ ส่วนเรื่องที่พัก ดูตาม Link ข้างล่างนี้ครับ

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 6&t=318524

ขอให้เดินทางสนุก ปลอดภัยนะครับ รอดูรูปครับ เอามาลงให้ดูด้วยครับ

:D
:D ขอบคุณครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยสอบถามเรื่องเส้นทางปั่น สถานที่ต่างๆทั่วไทย”