หาเพื่อนปั่น+ไกด์นำทาง ในตัวเมืองเชียงใหม่ครับ

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
zefer111
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

หาเพื่อนปั่น+ไกด์นำทาง ในตัวเมืองเชียงใหม่ครับ

โพสต์ โดย zefer111 »

พอดีจะขึ้นไปเชียงใหม่ในระหว่างวันที่ 14-29 ธค. โดยพักอยู่แถวๆหลัง มช. ซึ่งในจ.เชียงใหม่ผมไม่เคยไปและไม่ทราบเส้นทางการปั่นใดๆเลย จึงอยากหาเพื่อนปั่นและเป็นไกด์นำทางไปในตัวหรือท่านใดพอจะแนะนำเส้นทางก็ขอขอบคุณเป็นอย่างยิ่ง เวลาปั่นอาจเป็นช่วงเช้า 5.30 - 7.30 หรือช่วงเย็น 16.30 เป็นตันไป ผมปั่นเสือภูเขาครับ เส้นทางที่ปั่นจะเป็นทางเรียบ ขึ้นเขา-ลงเขา หรือแทรค ไม่เกี่ยงครับ ถึงจะขาไม่แรงแต่สู้ไม่ถอยแน่นอนครับ ถ้าหากพี่ๆเพื่อนๆเสือท่านใดว่างพาผมออกรอบด้วยนะครับ add face มาคุยหรือแนะนำเส้นทางได้นะครับ :mrgreen:

https://www.facebook.com/thanawit.vetmut
Endurance & Durable !!!~~
sompong39
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0981019695
team: แอบขี่ ...
Bike: แม่บ้าน พับ หมอบ ภูเขา ทัวร์ริ่ง

Re: หาเพื่อนปั่น+ไกด์นำทาง ในตัวเมืองเชียงใหม่ครับ

โพสต์ โดย sompong39 »

ท่าน mix เลย :D
___H__
_/\ \
/\__\\__ __\
| | "" | |''''||`
~~~""""`"""""`~~* ความรัก..คือ อะไร .....
kobfujar
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Bridgestone DiamondRock ชมพู-ดำ(เก่าๆ)
ตำแหน่ง: ถ.ประชาชื่น ต.บางเขน อ.เมือง จ.นนทบุรี

Re: หาเพื่อนปั่น+ไกด์นำทาง ในตัวเมืองเชียงใหม่ครับ

โพสต์ โดย kobfujar »

zefer111 เขียน:...พักอยู่แถวๆหลัง มช...เวลาปั่นอาจเป็นช่วงเช้า 5.30 - 7.30 .....
ช่วงเวลานี้..ปั่นขึ้นเส้นทางดอยสุเทพเลยครับ
คนเชียงใหม่ไปปั่นขึ้นกันทุกวันตั้งแต่เช้ามืด..ส่วนใหญ่จะขึ้นไปแค่จุดชมวิม(ประมาณ 5-6 กม) .. หรือจะปั่นขึ้นไปน้ำตกมณฑาธารก็ได้ครับ..ขึ้นไป 2-3 กม.แล้วเลี้ยวขวาเข้าไปอีก 2-3 กม. ด้านในร่มรื่น เย็นสบาย หากอยากแค้มปิ้งแบบระยะใกล้ตัวเมืองที่นี่เหมาะสมมากมีห้องน้ำพร้อม..
zefer111
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ขอบคุณทุกท่านสำหรับข้อเสนอแนะครับ แล้วทางแทรคในละแวกใกล้ๆเมืองมีบ้างไหมครับ
knod
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0818660764
team: snym bike
Bike: BH BIANCHI MERRIDA LG

โพสต์ โดย knod »

ในเมืองก้อมาเลียบคลองชลประทาน ไปสนามกีฬา700ปี เข้าห้วยตึงเฒ่าเลย บรรยากาศตอนนี้สุดยอด
zefer111
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

knod เขียน:ในเมืองก้อมาเลียบคลองชลประทาน ไปสนามกีฬา700ปี เข้าห้วยตึงเฒ่าเลย บรรยากาศตอนนี้สุดยอด

ระยะทางประมาณกี่กิโลครับ ถ้ามืดแล้วทางเปลี่ยวมั้ยครับ
book-_-hippo
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: อะไรก็ได้ที่ถีบได้

โพสต์ โดย book-_-hippo »

zefer111 เขียน:
knod เขียน:ในเมืองก้อมาเลียบคลองชลประทาน ไปสนามกีฬา700ปี เข้าห้วยตึงเฒ่าเลย บรรยากาศตอนนี้สุดยอด

ระยะทางประมาณกี่กิโลครับ ถ้ามืดแล้วทางเปลี่ยวมั้ยครับ
จากหลัง มช ไปกลับห้วยตึงเฒ่าน่าจะ 20 กิโลนิดๆ ไม่รวมปั่นรอบๆ ห้วยตึงเฒ่า แต่ห้วยตึงเฒ่าปิดหกโมงเย็น แนะนำให้ไปตอนเย็นครับ
zefer111
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

เช้านี้มีเวลาน้อย และเป็นการออกปั่นวันแรก เลยปั่นขึ้นไปถึงแค่ทางขึ้นน้ำตกมณฑาธาร ใช้เวลาขาขึ้นตั่งสิบนาที นับจากทางเข้าสวนสัตว์ สงสัยถ้าจะขึ้นถึงยอดดอยต้องฟิตกว่านี้ซะแล้ว
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยสอบถามเรื่องเส้นทางปั่น สถานที่ต่างๆทั่วไทย”