สอบถามสถานการณ์ที่ตลาดบางน้ำผึ้ง บางกระเจ้า หน่อยครับ ใครอยู่แถวนั้นช่วยมาตอบหน่อยครับ

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ
ตอบกลับ
thee1800
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: ร้านหนังสือ Love Book หมู่บ้านนักกีฬาแหลมทอง เขตสะพานสูง กทม 10250
ติดต่อ:

สอบถามสถานการณ์ที่ตลาดบางน้ำผึ้ง บางกระเจ้า หน่อยครับ ใครอยู่แถวนั้นช่วยมาตอบหน่อยครับ

โพสต์ โดย thee1800 »

พอดีเพื่อนในกลุ่มจะไปปั่นเที่ยวตลาดบางน้ำผึ้งอาทิตย์นี้ครับ แต่ไม่รู้ว่าน้ำท่วม น้ำนอง หรือเปล่า
พอดีดูในข่าวเค้าว่าน้ำในแม่น้ำเจ้าพระยาขึ้นสูงครับ กลัวไปแล้วแชะ ไม่สนุกครับ
...ปั่นเรื่อยเปื่อย เมื่อยขอพัก...
...ปั่นไปได้สักพัก ทั้งเมื่อยทั้งเปื่อย...
รูปประจำตัวสมาชิก
A neg@tive
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-2341 9765
team: -
Bike: เมอริด้า
ตำแหน่ง: 1526 ม.4 ซอยเทพารักษ์10 ต.เทพารักษ์ อ.เมือง จว.สมุทรปราการ 10270

Re: สอบถามสถานการณ์ที่ตลาดบางน้ำผึ้ง บางกระเจ้า หน่อยครับ ใครอยู่แถวนั้นช่วยมาตอบหน่อยครับ

โพสต์ โดย A neg@tive »

ผมเพิ่งผ่านไปเที่ยวเมื่อสัปดาห์ที่แล้ว(บ้านผมอยู่ฝั่ง
สำโรง)เห็นมีเพื่อนนักปั่นมากันหลายกลุ่มทั้งหมอบ/ภูเขา/fixก็มา ชาวต่างชาติก็มี ปัญหาเรื่องน้ำขึ้นสูง
ไม่มีครับ ที่ต้องระวังคือเรื่องการจอดรถครับหากจะ
เดินจูงรถเที่ยวคงไม่สะดวกนัก/ควรหาที่จอดรวมเป็น
กลุ่มและมีคนเฝ้าครับ...ขอให้ความสุขกับการเที่ยว
ตลาดน้ำบางน้ำผึ้งครับ
thee1800
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: ร้านหนังสือ Love Book หมู่บ้านนักกีฬาแหลมทอง เขตสะพานสูง กทม 10250
ติดต่อ:

Re: สอบถามสถานการณ์ที่ตลาดบางน้ำผึ้ง บางกระเจ้า หน่อยครับ ใครอยู่แถวนั้นช่วยมาตอบหน่อยครับ

A neg@tive เขียน:ผมเพิ่งผ่านไปเที่ยวเมื่อสัปดาห์ที่แล้ว(บ้านผมอยู่ฝั่ง
สำโรง)เห็นมีเพื่อนนักปั่นมากันหลายกลุ่มทั้งหมอบ/ภูเขา/fixก็มา ชาวต่างชาติก็มี ปัญหาเรื่องน้ำขึ้นสูง
ไม่มีครับ ที่ต้องระวังคือเรื่องการจอดรถครับหากจะ
เดินจูงรถเที่ยวคงไม่สะดวกนัก/ควรหาที่จอดรวมเป็น
กลุ่มและมีคนเฝ้าครับ...ขอให้ความสุขกับการเที่ยว
ตลาดน้ำบางน้ำผึ้งครับ

ขอบคุณครับ
...ปั่นเรื่อยเปื่อย เมื่อยขอพัก...
...ปั่นไปได้สักพัก ทั้งเมื่อยทั้งเปื่อย...
pairuch
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: -

โพสต์ โดย pairuch »

น่าสนใจครับ... ไม่เคยไปเลย :)
maxman1973
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 085759364
team: พระราม3ชวนปั่น
Bike: รถพับดาฮอน

โพสต์ โดย maxman1973 »

ไปมาวันนี้คับไม่เหนน้ำท่วมเลย
nuad
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0813731296
Bike: แทค

โพสต์ โดย nuad »

ไม่ท่วมหรอกครับ..
phol99
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0847571291
team: Noname Bike
Bike: Giant Warp DS3

โพสต์ โดย phol99 »

ที่นั่นน้ำไม่ท่วมแน่นอนครับ ยกเว้นกรณีเดียวคือ เขื่อนรอบๆ เกาะถ้ามันแตกขึ้นมา ก็จะท่วมครับ
สุภรัฐ คชาเมธากุล
สมาชิก
สมาชิก
team: กลุ่ม.. หมูปั่น
Bike: MERIDA BIG NINE TFS 500 29"

โพสต์ โดย สุภรัฐ คชาเมธากุล »

เวลาข้ามเรือไปแล้ว มีเส้นทางปั่นแนะนำมั๊ยครับ ก่อนที่จะกลับมาแวะตลาดซื้อของกลับบ้าน รบกวนหน่อยครับ เพราะเคยไปแล้วขี่แบบไม่มีจุดมุ่งหมายเลยครับ
450Der
ขาประจำ
ขาประจำ
team: No team
Bike: Surly Cross-check, Wheeler Titan 10, Dahon P18, Scott Aspen
ตำแหน่ง: Thung Kru
ติดต่อ:

โพสต์ โดย 450Der »

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 7&start=30

แนะนำให้แวะบ้านลุงกุลก่อนเลย คุณลุงน่ารักมาก มีแผนที่ขี่จักรยานแจกให้ด้วย
ถ้าไปเยอะ และลุงสะดวก ก็จะขี่พาเที่ยวลัดเลาะทางปูนแบบ single track ด้วย
เสร็จจากตลาดน้ำ อย่าพลาดขี่เข้าสวนศรีนครเขื่อนขันธ์ ด้วยนะครับ ร่มเย็น มีแทรคให้ขี่แบบร่มๆด้วย
สวยครับ เชียร์ให้ไปครับ
Always Fineday
jeng28
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-5005528
team: none
Bike: รถพับบ้าง ทัวริ่งบ้าง เดี๋ยวหมอบ กะภูเขาน่าจะมาบ้าง

โพสต์ โดย jeng28 »

thee1800 เขียน:พอดีเพื่อนในกลุ่มจะไปปั่นเที่ยวตลาดบางน้ำผึ้งอาทิตย์นี้ครับ แต่ไม่รู้ว่าน้ำท่วม น้ำนอง หรือเปล่า
พอดีดูในข่าวเค้าว่าน้ำในแม่น้ำเจ้าพระยาขึ้นสูงครับ กลัวไปแล้วแชะ ไม่สนุกครับ

รบกวนขอเส้นทางด้วยได้มั้ยครับว่าจะไปกับเพื่อนนะคับ ไม่รู้จะวิ่งเส้นไหนดี ผม START จากแถวท่าข้ามพระราม 2 ครับ รบกวนหน่อยมีใครทราบเส้นทางบ้าง
thee1800
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

jeng28 เขียน:
thee1800 เขียน:พอดีเพื่อนในกลุ่มจะไปปั่นเที่ยวตลาดบางน้ำผึ้งอาทิตย์นี้ครับ แต่ไม่รู้ว่าน้ำท่วม น้ำนอง หรือเปล่า

รบกวนขอเส้นทางด้วยได้มั้ยครับว่าจะไปกับเพื่อนนะคับ ไม่รู้จะวิ่งเส้นไหนดี ผม START จากแถวท่าข้ามพระราม 2 ครับ รบกวนหน่อยมีใครทราบเส้นทางบ้าง
พวกผมมาเส้นอุดมสุขครับ เข้าสุขุมวิท แล้วปั่นต่อไปแยกบางนา เลี้ยวขวาเข้าไปจนสุดถึงท่าเรือบางนานอกครับ :D :D
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยสอบถามเรื่องเส้นทางปั่น สถานที่ต่างๆทั่วไทย”