ปั่นจากท่าอาศยานจังหวัดเลยไปเชียงคาน และปั่นเที่ยวแถวเชียงคาน

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ
ตอบกลับ
subtitle69
ขาประจำ
ขาประจำ

ปั่นจากท่าอาศยานจังหวัดเลยไปเชียงคาน และปั่นเที่ยวแถวเชียงคาน

โพสต์ โดย subtitle69 »

ไม่เคยออกทริปมาก่อนเลยครับ เพราะส่วนใหญ่เขาจัดกันวันอาทิตย์ซึ่งผมไม่ว่าง Y.Y
แต่อยากลองออกทริปแบบเล็กๆ ดูเอง เล็งไว้เป็นเส้นทางจากท่าอากาศยานเลย-เชียงคาน แล้วปั่นเที่ยวต่อแถวนั้นครับครับ

วางแผนไว้ว่า จะนั่งเครื่องบินไปลงที่ท่าอากศยานเลยแล้วปั่นไปเชียงคาน ผมลองดูเส้นทางในกูเกิลแม็ป แนะนำให้ใช้ทางหลวงหมายเลข 203 ระยะทาง 60 กม. ระยะทางเท่านี้ผมปั่นได้กำลังสนุกเลยครับ ส่วนสำภาระมีไม่มากก็วางไว้ตะแกรงหลัง
แต่ปัญหาคือผมไม่เคยใช้ถนนเส้นนี้ จึงอยากถามผู้เคยใช้ว่า สภาพเส้นทางเป็นอย่างไรครับ ร่มรื่นไหม ขรุขระไหม น่าปั่นไหม ? อะไรประมาณนี้ครับ
ส่วนวันกลับก็จะกลับมาขึ้นเครื่องบินที่ท่าอากาศยานจังหวัดเลยเหมือนเดิมครับ

เมื่อไปถึงเชียงคานกะอยู่ที่นั่นประมาณ 2-3 คืน อยากถามว่ามีเส้นทางไหนน่าปั่นเที่ยว หรือมีสถานที่ไหนน่าไปบ้างครับ ระยะทางรวมต่อวันประมาณไว้ว่า 60-80 กม. เก็บแรงไว้ปั่นเที่ยวทุกวันครับ
หรือถ้าจากเชียงคานมีที่ไหนน่าปั่นไปค้างคืนก็ช่วยแนะนำด้วยครับ

ขอบคุณครับ
bikemmm
ขาประจำ
ขาประจำ
team: TCC
Bike: MTB futirism

Re: ปั่นจากท่าอาศยานจังหวัดเลยไปเชียงคาน และปั่นเที่ยวแถวเชียงคาน

โพสต์ โดย bikemmm »

:D ติดตามด้วยคน
รูปประจำตัวสมาชิก
ไวพจน์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0834133341
team: แซงไปเลย -42000
Bike: BIanchi

Re: ปั่นจากท่าอาศยานจังหวัดเลยไปเชียงคาน และปั่นเที่ยวแถวเชียงคาน

โพสต์ โดย ไวพจน์ »

ธนาคาร กรุงไทย 40-30-27-6768 wipot patwattana
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยสอบถามเรื่องเส้นทางปั่น สถานที่ต่างๆทั่วไทย”