ขนจักรยานไปปั่นวังน้ำเขียว หยุด3วัน เสาร-อาทิตนี้

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
zeazon
สมาชิก
สมาชิก

ขนจักรยานไปปั่นวังน้ำเขียว หยุด3วัน เสาร-อาทิตนี้

โพสต์ โดย zeazon »

หยุด 3 วันนี้จองที่พักที่ กิตยาวิว ตรงทางไปผาเก็บตะวัน เพิ่งเอารถไปติดแร็คหลังคาได้ไม่นาน อยากจะเอาไปปั่นแถวนั้นมีคำแนะนำอะไรบ้างไหมครับ อ้อ ปั่นแบบชิวๆนะครับ เพราะคุณแฟนมือใหม่ไปปั่นด้วย

ไม่แน่ใจว่าเส้นทางการปั่นแถวๆนั้น เปนอย่างไรบ้าง ครับ

ที่กังวลคือ
1.ขนจักรยานไปคุ้มเป่าน้อ? (พอเอาแรคขึ้นนี่ ขับเร็วก็ไม่ได้ ตามคู่มือทูเล่ เค้าให้ขับไม่เกิน80)
2.หน้าฝน แฉะๆ โคลนๆแบบนี้ จะปั่นดีเหรอ ไม่แน่ใจเส้นทางแถวๆบ้านพักเปนอย่างไร เพราะไม่เคยไปครับ
3.จากกทม ไปรถจะติดหนักเป่าน้าา
ธีรพันธ์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0887979655
team: ปั่นทางไกลบุรีรัมย์

Re: ขนจักรยานไปปั่นวังน้ำเขียว หยุด3วัน เสาร-อาทิตนี้

โพสต์ โดย ธีรพันธ์ »

ผมไปปางสีดา ไปด้วยกันไหมครับ :D
HS 3 NN
zeazon
สมาชิก
สมาชิก

Re: ขนจักรยานไปปั่นวังน้ำเขียว หยุด3วัน เสาร-อาทิตนี้

มันคืออะไรครับ ถ้าที่พักผมจองไว้แล้วคับ
pokemon2010
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Giant , Rit , Merida , Dahon ,La

โพสต์ โดย pokemon2010 »

ตอบข้อสาม รถติดมาก
ตอบอีกข้อ อยากเอาไปก็เอาไปปั่นอย่า​ได้​แคร์ ส่วนเรื่องฝนนั้นต้องทำใจ ป้องกันได้เสื้อฝนดีๆสักตัว แต่ที่เป็นห่วงคือเรื่องเท้าให้แห้งเสมอหาทางป้องกันไว้ก่อน

เส้นทาง_ไปมาเมื่อสามสัปดาห์ที่แล้วปั่นจากเขาใหญ่ฝังปากช่องไปก็สภาพดีนะแต่ทางแคบไหลทางไม่มี อาหารต้องมีติดตัวไว้ผมปั่นตีห้าไปถึ่งแปดโมงไม่มีร้านค้าเปิดเลย

ส่วนผมอยู่หัวหินลาพักยาวๆก็ไม่เอารถติดมา :lol: :( :lol: เจ็บเข่าอยากพักถ้าไม่พักไม่หายขาดปกติจะเอามาปั่นเสมอเมื่อไปเที่ยว
. รถเบาอยู่ที่เงิน รถเร็วอยู่ที่แรง รถแพงๆ ไม่ได้อยู่ที่เรา
zeazon
สมาชิก
สมาชิก

อืม แบบนี้ท่าจะต้องรีบบึ่งไปซ้าก6โมงเช้า บ้านอยู่ใกล้วงแหวนมอเตอร์เวย์สุวรรณภูมิอะคับ
จักรยานอาจยอมไม่เอาไปแล้ว เพราะจะทำให้ช้า เนื่องจากแฟนไปด้วยคงไม่ได้ปั่นอะไรมากมายอยู่แล้ว แถมกลับมาอาจต้องมาล้างจักรยานกีนยกใหญ่อีก
pokemon2010
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Giant , Rit , Merida , Dahon ,La

โพสต์ โดย pokemon2010 »

ถูกต้องแล้วครับ หกโมงออกจากบ้าน ไปหาของกิน เทียวแถวนั้นสุขใจ ก่อนเข้าที่พัก
เมื่อหยุดยาวที่ผ่านมา บ้านอยู่ นนทบุรี ออก 10โมง กินข้าวที่นวนคร ออกมาประมาณเที่ยงนิดๆไปถึงปากช่อง 5โมงเย็นกินข้าวเสร๊จ ไปถึงที่พักบริเวณ ปากทางขึ่นเขาใหญ่ ทุ่มตรงพอดีครับ
สุดยอดติด​มหา​กาฬ เพราะ​มี​ซ่อมแซมสพาน แถวๆวังน้อย ไม่รู่เสร๊จยัง ขากลับกินข้าว​แถว​มวกเหล็กถึงร้านเที่ยง รอ​อาหารไม่รู่นานแค่ไหน แต่กินเสร๊จบ่ายสอง
. รถเบาอยู่ที่เงิน รถเร็วอยู่ที่แรง รถแพงๆ ไม่ได้อยู่ที่เรา
supawit
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: xxx
team: อิสระ
Bike: trek 8500
ติดต่อ:

โพสต์ โดย supawit »

zeazon เขียน:หยุด 3 วันนี้จองที่พักที่ กิตยาวิว ตรงทางไปผาเก็บตะวัน เพิ่งเอารถไปติดแร็คหลังคาได้ไม่นาน อยากจะเอาไปปั่นแถวนั้นมีคำแนะนำอะไรบ้างไหมครับ อ้อ ปั่นแบบชิวๆนะครับ เพราะคุณแฟนมือใหม่ไปปั่นด้วย

ไม่แน่ใจว่าเส้นทางการปั่นแถวๆนั้น เปนอย่างไรบ้าง ครับ

ที่กังวลคือ
1.ขนจักรยานไปคุ้มเป่าน้อ? (พอเอาแรคขึ้นนี่ ขับเร็วก็ไม่ได้ ตามคู่มือทูเล่ เค้าให้ขับไม่เกิน80)
2.หน้าฝน แฉะๆ โคลนๆแบบนี้ จะปั่นดีเหรอ ไม่แน่ใจเส้นทางแถวๆบ้านพักเปนอย่างไร เพราะไม่เคยไปครับ
3.จากกทม ไปรถจะติดหนักเป่าน้าา

วันหยุดยาว 3 วัน มาพักผ่อนวังน้ำเขียว ติดรถจักรยานมาปั่นด้วย บอกได้เลยครับว่า คุ้มสุดๆ

อากาศดี บรรยากาศสวย แต่จะเจอฝนหรือไม่ ตอบไม่ได้ กลุ่มผมก็มีโปรแกรมปั่นขึ้นวังน้ำเขียว เช้าวันอาทิตย์ครับ เส้นทางเริ่มจากเส้นทางปักธงชัย ปั่นขึ้นเขา - เลี้ยวขวาเข้าเส้นทางเขาแผงม้า ปลายทางอ่างเก็บน้ำ กลับเส้นทางเดิม ระยะทางโดยประมาณ 100 กม.+ - นิดหน่อย ถือโอกาสแสดงความคิดเห็นเป็นข้อๆ น่ะครับ

1. คุ้มสุดๆ ครับ

2. เส้นทางสามารถเลือกได้ จะเอาพื้นราดยาง หรือโคลน

3. รถน่าจะติดตอนขึ้นเขา จากฝั่ง อ.กบินทร์บุรี ครับ
จักรยานสีเขียว
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0863752421
team: ไม่สังกัด
Bike: trek

โพสต์ โดย จักรยานสีเขียว »

เอาจักรยานไปด้วยครับ ขี่กับแฟนมีความสุขแน่นอน บรรยากาศดีมากถนนราดยางตลอด เชียร์ ขี่จักรยานแวะเที่ยว สวนลุงไกรและวังน้ำเขียวฟาร์ม ก็คุ้มแล้ว
zeazon
สมาชิก
สมาชิก

ขอบคุณความเห็นทุกท่านนะครีบ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยสอบถามเรื่องเส้นทางปั่น สถานที่ต่างๆทั่วไทย”