ปรึกษาเรื่องเอาเฟรมทัวริ่งค์ มาแปลง fixed

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"fixed gear" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
ti_riders
สมาชิก
สมาชิก

ปรึกษาเรื่องเอาเฟรมทัวริ่งค์ มาแปลง fixed

โพสต์ โดย ti_riders »

ตอนนี้ห่วงเรื่องท่อตั้ง ที่รุ้สึกว่ามันเอียงค่อนข้างเยอะ
จะมีผลกับตอนปั่นรึเปล่าครับ เน้นปั่น แต่ก็กลัวปั่นไม่สนุก

รูปภาพ

ขอบคุณครับ
kritorm
สมาชิก
สมาชิก
team: NB fixed
Bike: Miyata california road
ตำแหน่ง: อ.บางใหญ่ จ.นนทบุรี
ติดต่อ:

Re: ปรึกษาเรื่องเอาเฟรมทัวริ่งค์ มาแปลง fixed

โพสต์ โดย kritorm »

มันก็ไม่ได้เอียงจนน่าเกลียดนะครับ ดูจากทรงแล้วขนาดกำลังดีเลย
น้องบอล
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไม่มีทีมจ้า

Re: ปรึกษาเรื่องเอาเฟรมทัวริ่งค์ มาแปลง fixed

โพสต์ โดย น้องบอล »

ได้เลยครับ สบายๆเลย อาศัยปรับเบาะเอาเลยสบายๆ
น้องบอลจะไม่ตอบโต้
Profile --> https://www.facebook.com/balliez
กรุงเทพ-เชียงใหม่ คนเดียว!! ด้วยฟิกเกียร์!!!--> http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 6&t=632765
vendorist
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย vendorist »

ถามต่อหน่อยครับ

ผมมีหมอบสับถังคันนึง ถ้าจะแปลงเป็น fixed ต้องแปลงหางมั้ยครับ?
kribe
สมาชิก
สมาชิก
Bike: national

โพสต์ โดย kribe »

vendorist เขียน:ถามต่อหน่อยครับ

ผมมีหมอบสับถังคันนึง ถ้าจะแปลงเป็น fixed ต้องแปลงหางมั้ยครับ?
ขึ้นอยู่กับความยาวหางปลาครับ
http://www.bkkfixed.net/forum/index.php ... ment=1&f=8
flea.exsports
ขาประจำ
ขาประจำ
team: garmin forrunner 910xt
Bike: Eastern Mothra 2012(เหลือง), Trek 6000 2012(ฟ้า-ดำ)

โพสต์ โดย flea.exsports »

แล้ว สภาพ แบบนี้ ต้องซื้ออะไรบ้างอ่ะครับ สภาพ แบบเดียวกันเลย จากทัวร์ ริ่ง ครับ แปลง เป็น ฟิกมาปั่นเล่น ซื้อไรเพิ่ม อ่ะ

แล้วล้อ นี้ ตัวไหน ดีครับ ขอพอปั่นได้ก่อน ทริกเล็กๆ จะไหวไหม
pach
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย pach »

เพื่อนเราใช้เฟรมหมอบทำฟิกซ์ ไม่ต้องแปลงหางเลย ใช้ตัดโซ่เอา ไม่ก็โซ่ฮาร์ฟลิ้ง
kritorm
สมาชิก
สมาชิก
team: NB fixed
Bike: Miyata california road
ตำแหน่ง: อ.บางใหญ่ จ.นนทบุรี
ติดต่อ:

โพสต์ โดย kritorm »

flea.exsports เขียน:แล้ว สภาพ แบบนี้ ต้องซื้ออะไรบ้างอ่ะครับ สภาพ แบบเดียวกันเลย จากทัวร์ ริ่ง ครับ แปลง เป็น ฟิกมาปั่นเล่น ซื้อไรเพิ่ม อ่ะ

แล้วล้อ นี้ ตัวไหน ดีครับ ขอพอปั่นได้ก่อน ทริกเล็กๆ จะไหวไหม

ประหยัดสุดเลยก็ล้อ ดุม สเตอร์(ค๊อก) ใช้ขาจานเดิม

ต่อมาก็ เปลี่ยนชุดจาน เอาแบบเป็นอลูมิเนียมทั้งขาและใบ มีน๊อตยึดใบจาน

ถ้าไม่ชอบทรงก็ทำการจัดทรง ตัดย่นตะเกียบ ตัดรูร้อยสายเบรค

ล้อถ้าเบาทน งานดีไม่แพงมากก็ พวกอเล็กริม ขอบเตี้ยๆ เข้ากะแนววินเทจด้วยครับ
flea.exsports
ขาประจำ
ขาประจำ
team: garmin forrunner 910xt
Bike: Eastern Mothra 2012(เหลือง), Trek 6000 2012(ฟ้า-ดำ)

โพสต์ โดย flea.exsports »

kritorm เขียน:
flea.exsports เขียน:แล้ว สภาพ แบบนี้ ต้องซื้ออะไรบ้างอ่ะครับ สภาพ แบบเดียวกันเลย จากทัวร์ ริ่ง ครับ แปลง เป็น ฟิกมาปั่นเล่น ซื้อไรเพิ่ม อ่ะ

ประหยัดสุดเลยก็ล้อ ดุม สเตอร์(ค๊อก) ใช้ขาจานเดิม

ต่อมาก็ เปลี่ยนชุดจาน เอาแบบเป็นอลูมิเนียมทั้งขาและใบ มีน๊อตยึดใบจาน

ถ้าไม่ชอบทรงก็ทำการจัดทรง ตัดย่นตะเกียบ ตัดรูร้อยสายเบรค

ล้อถ้าเบาทน งานดีไม่แพงมากก็ พวกอเล็กริม ขอบเตี้ยๆ เข้ากะแนววินเทจด้วยครับ

ขอบคุณมาก ครับ แล้ว กะโหลก ดู ยังไง ว่าจะใส่กันได้ไหม อ่า ครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Fixed Gear”