สรุปผลการแข่งขันจักรยานเสือภูเขา เก็บคะแนน เสือกระบี่นัดรวมพล หรอย มันส์ เหนื่อย 2011 ครั้งที่ 2 สนามที่ 3 สนามเขาหงอนนาค หนองทะเล

ผู้ดูแล: ศิลป์เสรีฯ 59

กฏการใช้บอร์ด
มีทุกกิจกรรมของเสือกระบี่ครับ ทุกกลุ่มจักรยาน เสือภูเขา เสือหมอบ ทัวร์ริ่ง เพื่อแข่งขัน เพื่อสุขภาพ เพื่อท่องเที่ยว ปั่นเอามันส์ ฯลฯ แล้วแต่เป้าหมาย และจุดมุ่งหมายของแต่ละคน ที่ต่างกัน

ผู้ดูแลบอร์ด
นายสุภัค อริยมรรค โทรศัพท์ 081-5393561
รูปประจำตัวสมาชิก
ศิลป์เสรีฯ 59
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: กระบี่
ติดต่อ:

สรุปผลการแข่งขันจักรยานเสือภูเขา เก็บคะแนน เสือกระบี่นัดรวมพล หรอย มันส์ เหนื่อย 2011 ครั้งที่ 2 สนามที่ 3 สนามเขาหงอนนาค หนองทะเล

โพสต์ โดย ศิลป์เสรีฯ 59 »

8-) 8-) 8-) ผลการแข่งขัน สนาม 3 เมื่อวันอาทิตย์ที่ 26 กุมภาพันธ์ 2555 และ ผลคะแนนรวมทั้งสามสนาม :P :P :P

ทั่วไปหญิง (Open)
1. น.ส.วราภรณ์ วีรพัฒนาสุวรรณ................ทีมอ่าวลึก.......................20 คะแนน

คะแนนรวม 3 สนาม ทั่วไปหญิง (Open)
1. น.ส.วราภรณ์ วีรพัฒนาสุวรรรณ..............ทีมอ่าวลึก.....................60 คะแนน
2. น.ส.ปวีณา ชูใหม่............................ทีมAndamancycle...............34 คะแนน
3. น.ส.อาทิตยา ร่วมชมรัตน์....................ทีมครูหน่า......................26 คะแนน
4. นางจิตนา ไชยบุญ...........................ทีมบางผึ้ง.......................15 คะแนน
5. นางพรทิพย์ มิ่งผล...........................ทีมบางผึ้ง.......................13 คะแนน

รุ่นอายุไม่เกิน 12 ปีชาย
1. ด.ช.ภูพิรัฐ มิตรเมือง...........................ทีมหนองทะเล..................20 คะแนน
2. ด.ช.ดารุษ ขยันการ...........................ทีมหนองทะเล..................17 คะแนน

คะแนนรวม 3 สนาม รุ่นอายุไม่เกิน 12 ปีชาย
1. ด.ช. ดาวุธ ขยันการ...........................ทีมหนองทะเล.................50 คะแนน
2. ด.ช. สมศักดิ์ วงค์อินทร์.......................ทีมมหาราช....................34 คะแนน
3. ด.ช.ภูพิรัฐ มิตรเมือง...........................ทีมหนองทะเล..................20 คะแนน
4. ด.ช. ภูมิภัทร ภูมิภมร..........................ทีมบางผึ้ง.....................20 คะแนน
5. ด.ช. นพดล ลักลำ.............................ทีมหนองทะเล................15 คะแนน
6. ด.ช. สหัสวรรษ อนงค์.........................ทีมครูหน่า.....................11 คะแนน
7. ด.ช. อดิเทพ ร่วมชมรัตน์......................ทีมครูหน่า.....................10 คะแนน

รุ่นอายุไม่เกิน 18 ปีชาย
1. ด.ช.วัชรพงษ์ ศรีทนนท์.........................ทีมตลาดเก่า..................20 คะแนน
2. ด.ช.พงษ์พัฒน์ ขยันการ........................ทีมหนองทะเล.................17 คะแนน
3. ด.ช.ภูธเนศ เอี่ยมบุตร..........................ทีมหนองทะเล.................15 คะแนน

คะแนนรวม 3 สนาม รุ่นอายุไม่เกิน 18 ปีชาย
1. ด.ช. วัชรพงษ์ ศรีทนนท์.......................ทีมตลาดเก่า...................60 คะแนน
2. ด.ช. พงษ์พัฒน์ ขยันการ......................ทีมหนองทะเล.................49 คะแนน
3. ด.ช.ธนาภูมิ ภูมิภมร...........................ทีมบางผึ้ง......................17 คะแนน
4. ด.ช. ภูธเนศ เอี่ยมบุตร..........................ทีมหนองทะเล.................15 คะแนน
5. ด.ช. อันดามัน ร่วมชมรัตน์.....................ทีมครูหน่า.....................13 คะแนน

รุ่นทั่วไปชาย (Open)
1.นายอานัส หม้อน้ำร้อน...........................ทีมเกาะยาว...................20 คะแนน
2. นายไตรรงค์ ตู้กังร่าเหม..........................ทีมคลองม่วง...................17 คะแนน
3. นายประเสริฐ แก้วสมทอง........................ทีมมหาราช....................15 คะแนน
4. นายนพดล สิงห์สโรทัย..........................ทีมคลองท่อม..................13 คะแนน
5. นายธนะวัฒน์ จงรักษ์...........................ทีมมหาราช....................11 คะแนน
6. นายอาหมัด ติเอียดย่อ...........................ทีมตลาดเก่า...................10 คะแนน
7. นายประพัฒน์ พลเพชร..........................ทีมตลาดเก่า...................9 คะแนน
8. นายวิริยะ สังขรัตน์...............................ทีมอ่าวลึก.....................8 คะแนน

คะแนนรวม 3 สนาม รุ่นทั่วไปชาย (Open)
1. นายนพดล สิงห์สโรทัย..........................ทีมคลองท่อม..................48 คะแนน
2. นายประพัฒน์ พลเพชร..........................ทีมตลาดเก่า....................29 คะแนน
3. นายประเสริฐ แก้วสมทอง........................ทีมมหาราช....................28 คะแนน
4. นายอาหมัด ติเอียดย่อ...........................ทีมตลาดเก่า...................27 คะแนน
5. นายอานัส หม้อน้ำร้อน...........................ทีมเกาะยาว...................20 คะแนน
6. นายไตรรงค์ ตู้กังร่าเหม..........................ทีมคลองม่วง...................17 คะแนน
7. นายธนะวัฒน์ จงรักษ์.............................ทีมมหาราช....................11 คะแนน
8. นายวิริยะ สังขรัตน์...............................ทีมอ่าวลึก.....................8 คะแนน

รุ่นอายุ 30-34 ปีชาย
1. นายสามทอง สมิทธิ์เยาวกุล.....................ทีมมหาราช.....................20 คะแนน
2. นายวานิชย์ อ่ำตระกูล...........................ทีมตลาดเก่า...................17 คะแนน
3. นายวงศ์วรวิทย์ โชคพิบูลชัย......................ทีม A.M.C.....................15 คะแนน
4. นายวุฒิชัย บุญหวาน..............................ทีมคลองม่วง..................13 คะแนน
5. นายอานนต์ คงพันธ์...............................ทีมคลองม่วง..................11 คะแนน
6. นายมนต์ชัย แตงร่ม..............................ทีมคลองม่วง...................10 คะแนน

คะแนนรวม 3 สนาม รุ่นอายุ 30-34 ปีชาย
1. นายวานิชย์ อ่ำตระกูล............................ทีมตลาดเก่า....................57คะแนน
2. นายสามทอง สมิทธิ์เยาวกุล......................ทีมมหาราช.....................54 คะแนน
3. นายวงศ์วรวิทย์ โชคพิบูลชัย......................ทีมมหาราช.................... 45 คะแนน
4. นายอรรถพร อ่าวสินธุ์ศิริ..........................ทีมตลาดเก่า...................26 คะแนน
5. นายวุฒิชัย บุญหวาน..............................ทีมคลองม่วง...................13 คะแนน
6. นายอานนต์ คงพันธ์...............................ทีมคลองม่วง...................11 คะแนน
7. Mr.Micnael Longlen..............................ทีมSneraton....................11 คะแนน
8. นายมนต์ชัย แตงร่ม...............................ทีมคลองม่วง...................10 คะแนน

รุ่นอายุ 35-39 ปีชาย
1. นายวุฒิไกร เสนกุล................................ทีมKrabi Eco Cycle..........20 คะแนน
2. นายอนุรักษ์ คลองกลาง...........................ทีมอ่าวลึก......................17 คะแนน
3. นายธีรศักดิ์ ประทีป ณ ถลาง......................ทีมเหนือคลอง..................15 คะแนน
4. นายสายัณห์ ชื่นบุตร...............................ทีมอ่าวลึก......................13 คะแนน
5. นายชัยยันต์ อนุกูล................................ทีมคลองม่วง....................11 คะแนน
6. นายนพดล บุญสงค์...............................ทีมพังงา........................10 คะแนน

คะแนนรวม 3 สนาม รุ่นอายุ 35-39 ปีชาย
1. นายวุฒิไกร เสนกุล................................ทีมKrabi Eco Cycle..........50 คะแนน
2. นายธีรศักดิ์ ประทีป ณ ถลาง......................ทีมเหนือคลอง.................45 คะแนน
3. นายสายัณห์ ชื่นบุตร..............................ทีมอ่าวลึก........................39 คะแนน
4. นายอนุรักษ์ คลองกลาง...........................ทีมอ่าวลึก.......................37 คะแนน
5. นายนพดล บุญสงค์................................ทีมพังงา.........................23 คะแนน
6. นายอรรณนพ หอมกมล...........................ทีมอ่าวลึก.......................21 คะแนน
7. นายโชติ์ ตุลารักษ์.................................ทีมตลาดเก่า.....................20 คะแนน
8. นายวรวุธ ปานจันทร์...............................ทีมตลาดเก่า.....................19 คะแนน
9. นายชัยยันต์ อนุกูล................................ทีมคลองม่วง....................11 คะแนน
10. นายมานะ อ่าวสินธุ์ศิริ..............................ทีมตลาดเก่า.....................11 คะแนน
11. นายธนะรัชต์ ชนะทรัพย์ทอง.......................ทีมเกษตรกระบี่....................8 คะแนน

รุ่นอายุ 40-44 ปีชาย
1. นายสมัย กลิ่นรักษ์.................................ทีมAndamancycle...............20 คะแนน
2. นายธานินทร์ อ่าวสินธุศิริ..........................ทีมตลาดเก่า......................17 คะแนน
3. นายสุริยะ นวลวิจิตร...............................ทีมอ่าวลึก........................15 คะแนน
4. นายกรรรณฤทธิ์ ใหมอ่อน.........................ทีมอ่าวลึก.........................13 คะแนน
5. นายเชวงศักดิ์ ไสไทย.............................ทีมตลาดเก่า......................11 คะแนน
6. นายพลเทพ เพชรฤทธิ์............................ทีมอ่าวลึก.........................10 คะแนน

คะแนนรวม 3 สนาม รุ่นอายุ 40-44 ปีชาย
1. นายธานินทร์ อ่าวสินธุศิริ..........................ทีมตลาดเก่า......................54 คะแนน
2. นายสุริยะ นวลวิจิตร...............................ทีมตลาดเก่า......................43 คะแนน
3. นายเชวงศักดิ์ ไสไทย.............................ทีมตลาดเก่า......................41 คะแนน
4. นายสมัย กลิ่นรักษ์.................................ทีมAndamancycle...............40 คะแนน
5. นายกรรรณฤทธิ์ ใหมอ่อน..........................ทีมอ่าวลึก..........................13 คะแนน
6. นายอุทัย วังเมือง..................................ทีมอ่าวลึก..........................13 คะแนน
7. นายชัยศักดิ์ แซ่ภู่..................................ทีมกฟผ.กระบี่......................13 คะแนน
8. นายพลเทพ เพชรฤทธิ์.............................ทีมอ่าวลึก...........................10 คะแนน

รุ่นอายุ 45-49 ปีชาย
1. นายทรงพล บู่ทอง.................................ทีมพังงา............................20 คะแนน
2. นายอุดร วีรพัฒนาสุวรรณ...........................ทีมอ่าวลึก..........................17 คะแนน
3. นายกิตติ ลิ่มเถาว์...................................ทีมตลาดเก่า.......................15 คะแนน

คะแนนรวม 3 สนาม รุ่นอายุ 45-49 ปีชาย
1. นายทรงพล บู่ทอง..................................ทีมพังงา...........................54 คะแนน
2. นายกิตติ ลิ่มเถาว์...................................ทีมตลาดเก่า.......................43 คะแนน
3. นายอุดร วีรพัฒนาสุวรรณ...........................ทีมอ่าวลึก.........................42 คะแนน
4. นายสมบูรณ์ วงศ์อินทร์.............................ทีมมหาราช........................31 คะแนน
5. นายควง ศรีทนนท์.................................ทีมตลาดเก่า........................20 คะแนน
6. นายโสภณ คุปตศิลา................................ทีมอ่าวลึก..........................13 คะแนน

รุ่นอายุ 50-55 ปีชาย
1. นายถนอม เริงกิจ..................................ทีมเกาะยาว.........................20 คะแนน
2. นายพนม รัตนสุภา..................................ทีมตลาดเก่า........................17 คะแนน
3. นายชาติชาย อ่อนเรือง..............................ทีมอ่าวลึก..........................15 คะแนน
4. นายวิชัย ลักษณะวิมล...............................ทีมพังงา............................13 คะแนน
5. นายไพบูลย์ ตันติสุข.................................ทีมAndamancycle.................11 คะแนน

คะแนนรวม 3 สนาม รุ่นอายุ 50-55 ปีชาย
1. นายพนม รัตนสุภา..................................ทีมตลาดเก่า........................51 คะแนน
2. นายชาติชาย อ่อนเรือง.............................ทีมอ่าวลึก...........................50 คะแนน
3. นายไพบูลย์ ตันติสุข.................................ทีมAndamancycle.................34 คะแนน
4. นายวิชัย ลักษณะวิมล...............................ทีมพังงา...........................33 คะแนน
5. นายถนอม เริงกิจ...................................ทีมเกาะยาว.........................20 คะแนน
6. นายสมนึก จากที...................................ทีมมหาราช..........................15 คะแนน
7. นายนฤทธิ์ ฤทธาพรหม..............................ทีมพังงา............................13 คะแนน
8. นายพินัย เอี่ยนเล่ง..................................ทีมบางผึ้ง...........................11 คะแนน

รุ่นอายุ 56 ปีขึ้นไปชาย
1. นายสายัณห์ สุวรรณสาม..............................ทีมตลาดเก่า........................20 คะแนน
2. นายสิทธิศักดิ์ ศรีสุขสมวงศ์...........................ทีมคลองท่อม......................17 คะแนน
3. นายไสว กังแฮ.........................................ทีมกฟผ. กระบี่....................15 คะแนน

คะแนนรวม 3 สนาม รุ่นอายุ 56 ปีขึ้นไปชาย
1. นายสิทธิศักดิ์ ศรีสุขสมวงศ์...........................ทีมคลองท่อม......................57 คะแนน
2. นายไสว กังแฮ........................................ทีมกฟผ. กระบี่....................47 คะแนน
3. นายสายัณห์ สุวรรณสาม..............................ทีมตลาดเก่า........................37 คะแนน
4. นายเลี้ยง ลีลาทิวานนท์...............................ทีมมหาราช.........................28 คะแนน
5. นายเธียรชัย วิสุทธ์สิริ.................................ทีมกฟผ.กระบี่......................11 คะแนน

รวม 3 สนาม รุ่น VIP
1. นายสวาท บุญนาคแก้ว.................................ทีมอ่าวลึก
2. นายเกริกฤทธิ์ ถิระผลิกะ...............................ทีมตลาดเก่า
3.นายประเสริฐ แก้วสมทอง..............................ทีมมหาราช
4. นายสมนึก ช้างพิงงา....................................ทีมวิทยาลัยเกษตร
5. นายไพบูลย์ ตันติสุข.....................................ทีมAndamancycle
6. นายวีระยุทธ สิงห์โต...................................ทีมตลาดเก่า
7. นายอรุณ เดชประสิทธิ์......................................ทีมอ่าวลึก
8. นายทิวากร ศักดิ์แก้ว........................................ทีมอ่าวลึก
9. นายเฉลิม วีรพัฒนาสุวรรณ...................................ทีมอ่าวลึก
จากอากาศ จับเป็นฝุ่น ก่อเป็นดิน กว่าจะมาเป็น... "ศิลป์เสรีฯ" ไม่ใช่ได้มาเพราะ"โชค"ช่วย หรือว่า"ฟ้า"ลิขิต
ถ้าลองเราไปเป็นเขา...แล้วเราจะรู้ว่า...เขาคิดกับเรายังไง
  • http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=405&sid=
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Re: สรุปผลการแข่งขันจักรยานเสือภูเขา เก็บคะแนน เสือกระบี่นัดรวมพล หรอย มันส์ เหนื่อย 2011 ครั้งที่ 2 สนามที่ 3 สนามเขาหนอนนาค หนอง

8-) 8-) 8-) สวัสดีครับ...มีอะไรผิดพลาดให้แจ้งด้วยครับ การแข่งเสือภูเขาที่ว่ายาก แต่ที่ยากกว่าจัดให้เสือแข่ง ผิดพลาดประการใดขออภัยไว้ ณ ที่นี่ ด้วยครับ สนามหน้าจะแจ้งรายละเอียด กี่รางวัลต่อรุ่น แล้วพบกันสนามปิดตำนาน หรอย มันส์ เหนื่อย อิอิ :P :P :P
8-) 8-) 8-) พิเศษสุดสนามนี้ ลงดาวน์ชุดใหญ่ของแต่ละเสือ 700 กว่าภาพ มีอะไรใหม่เกิดขึ้นมากมาย ดีใจกับทุกคนที่พัฒนาขึ้น แต่ในสิ่งที่ดีก็มีสิ่งที่แย่ๆผสมบ้างเล็กน้อย อิอิ :P :P :P
8-) 8-) 8-) และที่จะไม่กล่าวถึงก็ไม่ได้ ทีมน้องใหม่ ทีมคลองม่วง ขอปรบมือให้ด้วยใจจริง สุดยอดมากครับ :P :P :P
8-) 8-) 8-) ปล.และขอโทษแทนมอเตอร์ไซค์วิบากไม่รู้ของใครเห็นไม่ชัด ที่ไปเขรบกวนในสนาม คือเค้าคงไม่เคยปั่นนะครับ เค้าเลยไม่ค่อยรู้เรื่องเกี่ยวกับ "การแข่งเสือ" แต่บางกระแสร์ว่าเคยปั่นเหมือนกัน แต่กลิ้งมาจนหลาบ อิอิ :lol: :lol: :lol:
รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ
จากอากาศ จับเป็นฝุ่น ก่อเป็นดิน กว่าจะมาเป็น... "ศิลป์เสรีฯ" ไม่ใช่ได้มาเพราะ"โชค"ช่วย หรือว่า"ฟ้า"ลิขิต
ถ้าลองเราไปเป็นเขา...แล้วเราจะรู้ว่า...เขาคิดกับเรายังไง
  • http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=405&sid=
Krabi Eco Cycle
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 075-656508
team: krabi Eco Cycle ร้านจักรยาน Bicycle shop
Bike: http://www.krabiecocycle.com Missile Scud, www.facebook.com/Bicycletour
ตำแหน่ง: Aonang Krabi Thailand
ติดต่อ:

Re: สรุปผลการแข่งขันจักรยานเสือภูเขา เก็บคะแนน เสือกระบี่นัดรวมพล หรอย มันส์ เหนื่อย 2011 ครั้งที่ 2 สนามที่ 3 สนามเขาหนอนนาค หนอง

โพสต์ โดย Krabi Eco Cycle »

ขอบคุณทีมงานจัดทุกท่าน ขอเป็นกำลังใจให้ครับ
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Krabi Eco Cycle เขียน:ขอบคุณทีมงานจัดทุกท่าน ขอเป็นกำลังใจให้ครับ
8-) 8-) 8-) รู้สึกอย่างไรบ้างครับ...ที่ถูกมองว่าเป็นขาแรงที่สุดในสนามนี้ อิอิ :lol: :lol: :lol:
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

@@>>เสืออ๊วบอวบ<<@@
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Taladkao Krabi Team
Bike: Giant

โพสต์ โดย @@>>เสืออ๊วบอวบ<<@@ »

ศิลป์เสรีฯ 59 เขียน:
Krabi Eco Cycle เขียน:ขอบคุณทีมงานจัดทุกท่าน ขอเป็นกำลังใจให้ครับ
8-) 8-) 8-) รู้สึกอย่างไรบ้างครับ...ที่ถูกมองว่าเป็นขาแรงที่สุดในสนามนี้ อิอิ :lol: :lol: :lol:
:mrgreen: :mrgreen: ไม่ได้ไปแข่งไปแลก็ยังดี..ให้กำลังใจเพื่อนๆ อิอิ โปรวุฒิที่แรงวันนี้ผมบอกเคล็ดลับในสนามแรกให้แล้ว..เห็นม้ายโปรวุฒิอย่าแรงให้มากนักเดี๋ยวเพื่อนว่าโดบหลาว..อิอิ จริงๆ ม้ายมีไหรพักผ่อนเยอะๆ ห้ามเสีย 300 แคลอลี่เท่านั้นนิ..คริคริ :mrgreen: :mrgreen:
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Krabi Eco Cycle
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 075-656508
team: krabi Eco Cycle ร้านจักรยาน Bicycle shop
Bike: http://www.krabiecocycle.com Missile Scud, www.facebook.com/Bicycletour
ตำแหน่ง: Aonang Krabi Thailand
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Krabi Eco Cycle »

เราทำเต็มที่กับการแข่งขันครับ รถเซ็ตมาใหม่ เกียร์แม่นขึ้นลงไม่สะดุด ขี่ครบทุกจานทุกเฟือง (ไหนๆก็ซื้อมาแล้ว) และที่สำคัญได้มีโอกาสซ้อมกับท่านรองด้วย จึงเกิดแรงบรรดาลใจ จากใจจริงครับ
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Krabi Eco Cycle เขียน:
เราทำเต็มที่กับการแข่งขันครับ รถเซ็ตมาใหม่ เกียร์แม่นขึ้นลงไม่สะดุด ขี่ครบทุกจานทุกเฟือง (ไหนๆก็ซื้อมาแล้ว) และที่สำคัญได้มีโอกาสซ้อมกับท่านรองด้วย จึงเกิดแรงบรรดาลใจ จากใจจริงครับ
8-) 8-) 8-) วันนี้ยังไม่แน่ใจว่าของจริงม้าย ถ้าว่างให้ลองวันที่ 4 ให้แลอีกสักที สร้างชื่อให้เสือกระบี่ ในนามทีมKrabi Eco Cycle ซักทีหลาวตะ อิอิ :P :P :P

ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือกระบี่”