ใครอยู่แถวพหลโยฺธินระหว่างแยกคปอ.จนถึงแยกลำลูกกาบ้างครับ

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
nutshell
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: merida
ตำแหน่ง: พหลโยธิน 58

ใครอยู่แถวพหลโยฺธินระหว่างแยกคปอ.จนถึงแยกลำลูกกาบ้างครับ

โพสต์ โดย nutshell »

มีสถานที่ซ้อมปั่นตอนเย็นแถวไหนบ้างครับ ช่วยแนะนำให้หน่อยครับ
mickgam
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Baanfhar Cycling team
Bike: Trek 4300, Nerone 7

Re: ใครอยู่แถวพหลโยฺธินระหว่างแยกคปอ.จนถึงแยกลำลูกกาบ้างครับ

โพสต์ โดย mickgam »

เข้าไปในสวน ทอ.เลยซิครับ (มีสนามไดร์ฟกอล์ฟอยู่ติดกันด้วย) ผมไปบ่อย บรรยากาศดี ขี่วนเป็นรอบๆละประมาณหนึ่งกิโลมั้ง
nutshell
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: ใครอยู่แถวพหลโยฺธินระหว่างแยกคปอ.จนถึงแยกลำลูกกาบ้างครับ

ที่สวนสุขภาพ ท.อ.ผมเคยไปปั่นครับเป็นทางสวนกันกับทางคนวิ่ง
ตอนเย็นคนเยอะยิ่งแถวบริเวณห้องน้ำคนไม่ค่อยระวังกันครับบางคนเดินบนเลนจักรยานเลยก็มี
ถ้าปั่นมาเร็วผมว่ามันอันตรายก็เลยอยากหาที่ปั่นใหม่น่ะครับ ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำ
Machonut
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0845355858
team: Bike Thailand & Novice Bkk
Bike: Phaesant ,Radac ,Ecciti
ตำแหน่ง: เสนานิคม1

โพสต์ โดย Machonut »

ทางเรียบ
ลอง สายไหม-รพ สายไหม-ลำลูกกา-พหลฯ
รอบนึงน่าจะได้ซัก20กม
TS57.3 CS35± AV28 LT240
soda_num
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0862804699
team: -
Bike: LA

โพสต์ โดย soda_num »

ผมอยู่แถวบิ๊กซี่ หาที่ปั่นอยู่เหมือนกัน
โจ.เสือพิมาย
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0818761955
team: เสือพิมาย-BCP.นิภาพืชผล
Bike: jamis XLT,Rocky,ORBEA,KHS
ตำแหน่ง: อ.พิมาย จ.นครราชสีมา

โพสต์ โดย โจ.เสือพิมาย »

ผมปั่นในสวน ทอ.ครับแต่ต้องตอนเย็นมากๆ ให้คนวิ่งน้อยก่อน หากปั่นแต่วันๆ จะปั่นไปคู่ขนานวงแหวนตะวันออกหรือเรียบคลองน้ำไปเลยครับ
ปั่นไปตามแรง ใครจะแซงโปรดแจ้งว่าขอทาง
NANEW2
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย NANEW2 »

บ้านผมอยู่สายไหม 13

ผมปั่นจากบ้านไป ทาง สุขาภิบาล 5 ตรงยาว ไปจน ถึง 5 แยกวัชรพล[ช่วงใกล้ถึง 5 แยกทางจะไม่ค่อยเรียบ]

แล้วก็เลี้ยวมาทาง โรงเรียนรัตนโกสินทรืสมโภชบางเขน แล้วก็ มาโผล่เพิ่มสิน แล้วก็ สุขาภิบาล5อีกรอบ เพื่อกลับมาสายไหม

แต่ผมปั่นฟิกซ์นะครับ แต่ก็ลองมาแนะนำเส้นทางดู ครับ
moo84
ขาประจำ
ขาประจำ
team: >_<
Bike: FUJI NEVADA

โพสต์ โดย moo84 »

ผมอยู่พหลโยธิน 66 เสาร์ อาทิตย์เช้าปั่นในสวนสุขภาพเหมือนกันครับประมาณ 7-8 โมงเช้า แล้วบางทีก็ปั่นไปวัดโพสพฯ ทะลุไปลำลูกกาแล้วก็กลับ ส่วมมากผมปั่นตอนเช้าวันหยุดครับ คนยังไม่ค่อยมากเท่าไหร่ บางครั้งก็ปั่นเข้าทางวัดลาดสนุ่นลำลูกกาไปออกสะพานแดงถนนรังสิต-นครนายกข้ามไปรังสิตแล้วปั่นเข้าโลโคลโรดมาเข้าฐานทัพอากาศทางหัวสนามบินมาโผล่สวนสุขภาพฯ เข้าพหลโยธินแล้วก็ปั่นกลับบ้านครับ :D อยากปั่นไปร้านสู้แค่หมดเริ่มจากแยก ค.ป.อ. เหมือนกันแต่ไปเข้าสายไหมไม่เป็นครับ สนามธูปเตมีย์ ผมก็เห็นหมอบไปซ้อมทำความเร็วกัน ลองดูที่นี่ก็ได้ครับ
A LIFE WITHOUT A FRIEND IS A LIFE WITHOUT A SUN
A FRIEND IN NEED IS A FRIEND INDEED.
ดื่มสุราพันจอกก็ไม่เมา ถ้าดื่มกับเพื่อนที่รู้ใจ
nutshell
ขาประจำ
ขาประจำ

ขอบคุณทุกท่านครับ ปกติวันเสาร์อาทิตย์ถ้ามีเวลาตอนเช้าผมจะปั่นไปเส้นสายไหมเลียบคลองหกวาแล้วไปทะลุลำลูกกาคลอง12ครับ
เป็นทางที่เหมาะกับช่วงสว่าง ถ้าหากเลยจากเส้นสายไหมไปแล้วช่วงค่ำเส้นทางค่อนข้างเปลี่ยวและมืดครับ

ผมใช้Merida Tfs 100 สีขาว ถ้าเจอแวะทักทายกันได้เลยครับ
tossapon56
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 088-971-8197
team: CMDF
Bike: STORCK Vision Light Matt Black

โพสต์ โดย tossapon56 »

ลำลูกกาคลองสองขอติดไปด้วยครับ :D
nutshell
ขาประจำ
ขาประจำ

ได้เลยครับบอย :P
Mooddy Blues
สมาชิก
สมาชิก
team: พร้อมแจม !!
Bike: MERIDA 2014 "Matt 5D"

โพสต์ โดย Mooddy Blues »

มือใหม่ ปั่นที่สวนสุขภาพ ท.อ. เหมือนกันค่ะ ใช้ MERIDA MATT5D ขาวเขียว ทักทายได้นะคะ ยังไม่มีเพื่อนใกล้ๆบ้านปั่นด้วยกันเลย ยิ้มมม
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยสอบถามเรื่องเส้นทางปั่น สถานที่ต่างๆทั่วไทย”