ปั่นฟิกซ์เกียร์ แล้วเจ็บตูดจัง แนะนำเบาะดีๆให้หน่อยครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"fixed gear" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
Captain_A
สมาชิก
สมาชิก
Bike: GT

ปั่นฟิกซ์เกียร์ แล้วเจ็บตูดจัง แนะนำเบาะดีๆให้หน่อยครับ

โพสต์ โดย Captain_A »

ผมขี่GT gutterball รู้สึกเบาะที่ให้มากับรถนั่งปั่นนานๆเจ็บตูดชะมัด แนะนำเบาะดีๆ สีแนวๆ เข้ากับรถขาวส้ม ที่นั่งปั่นนานๆแล้วไม่เจ็บตูดให้หน่อยครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
หน้าแง๊ว~*
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: wilier luna

Re: ปั่นฟิกซ์เกียร์ แล้วเจ็บตูดจัง แนะนำเบาะดีๆให้หน่อยครับ

โพสต์ โดย หน้าแง๊ว~* »

Brooks :lol: :lol: :lol:
(\_(\
(=' :')
(,(")(")
จั๊ว
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: พระราม2ปากซอย24
ติดต่อ:

Re: ปั่นฟิกซ์เกียร์ แล้วเจ็บตูดจัง แนะนำเบาะดีๆให้หน่อยครับ

โพสต์ โดย จั๊ว »

ถ้าหาเบาะได้แล้วสีไม่เข้ากับรถ แนะนำให้หาซื้อเศษหนังสีเข้ากับรถมาหุ้มใหม่(ที่แยกเสือป่าเสาร์-อาทิตย์)
---->>>>>hs0chq<<<<<----
รถไม่แพง แรงก้อ..งั้นๆ
รับสั่งทำเทรนเนอร์ลูกกลิ้ง http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 4&t=251133
รายระเอียดเทรนเนอร์บน Facebook http://facebook.com/hs0chq
shetarsk
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Unknow :)
Bike: ชีส ไบท์ O_o" / Origin 8 Del Pasado / VISP Trx750 / Volume Cutter V.4 / Specialized Langster
ตำแหน่ง: ม.ศิลปากร นครปฐม ครับ

โพสต์ โดย shetarsk »

ใช้ ๆ ไปเดี๋ยวก็ชินครับ ฮา ๆ >__<
bancha.2518
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0959416264
team: หมอบ ปอน ปอน /พุงออกแล้ว
Bike: Trek1000 Discovery chanel

โพสต์ โดย bancha.2518 »

เบาะนิ่ม นั่งสบาย แต่นั้งได้ไม่นาน เบาะแข็งนั่งไม่สบาย แต่นั่งได้นาน :mrgreen:
เหนื่อยก็พัก อยากก็ไป ช้า ช้า เดี๋ยวก็ถึง ไม่ไหวก็เข็น
ซ่อมโม่ http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=60&t=73943
Captain_A
สมาชิก
สมาชิก

shetarsk เขียน:ใช้ ๆ ไปเดี๋ยวก็ชินครับ ฮา ๆ >__<
มีทางเลือกอื่นอีกมั้ยอ่า ตูดด้านหมดแล้ว >__<"
13tb
สมาชิก
สมาชิก
Bike: shakfire

โพสต์ โดย 13tb »

ลองดูเบาะorigin 8 aero ดูครับนุ่มดีราคาไม่แรงมีหลายสี
แมวภูเขา
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0878297599
team: 99 City Bike และ ตัวใครตัวมัน
Bike: Mini Java/Chevrolet 20"/Scott windriver Cr-MO/Jamis Dakota AL/บิดสะโตน รา-แดก ผุๆ/ทัวร์รุ่งริ่งบ้าๆบวมๆ/ L H T /มิยาบิ อวบๆ

โพสต์ โดย แมวภูเขา »

ตูดท่านยังไม่เทพ ถ้าตูดเทพแล้วจะนั่งได้ทุกเบาะ :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
ยัง___ได้อีก....55555
shetarsk
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Unknow :)
Bike: ชีส ไบท์ O_o" / Origin 8 Del Pasado / VISP Trx750 / Volume Cutter V.4 / Specialized Langster
ตำแหน่ง: ม.ศิลปากร นครปฐม ครับ

โพสต์ โดย shetarsk »

ซื้อกางเกงสำหรับใส่ปั่น น่าจะช่วยได้
(ผมกำลังจะซื้อ ตอนนี้เพิ่งซื้อหมวกมา เดือนหน้ากางเอง >__<)
myjoefiend
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0891336213
team: แก๊งลูกหมูบางแสน ชลบุรี
Bike: CHEVROLET FD 207, STOLEN 2012 STEREO, LOUIS GARNEAU LGS-RSR2
ตำแหน่ง: ชลบุรี

โพสต์ โดย myjoefiend »

ผมว่าปั่นได้ที่เดียวก็ชินครับเบาะนุ่มๆมือใหม่ๆปั่น10-20กม.ก็บ่นเจ็บตูดปวดขาปวดตัวกันหมดแล้วครับ พอชินแล้วเบาะแบบไหนแทบไม่มีผลขออย่าให้มันแตกง่ายพังง่ายหรือมีเสียงออดแอดเป็นพอ เบาะใหม่ผมตอนนี้มีเสียงแล้ว ตอนแรกๆนึกว่าชิ้นส่วนโครงรถจะไปซะแล้ว555+ สรุป ต้องปั่นเยอะๆ บริหารร่างกายให้เข้าที่ สุดท้ายตูดท่านจะทนต่อทุกสภาพผิว 5555+ ถ้าถามผมเรื่องเปลี่ยนเบาะใหม่ผมว่าใช้มันจนมันพังไปข้างนึงหรือแตกหักเหมือนอัเก่าของผมดีที่สุดครับ เพราะเก็บไว้ถ้าไม่ได้ขายก็เป็นขยะครับ อิอิ
ปั่นมันเข้าไปถ้าหัวใจรักลูกหลานปั่นไปปั่นมากลายเป็นสิ่งเสพติด

CHEVROLET FD 207 ShimanoRS41-7R 7Speed ​​Revo-SL Shimano MF-TZ21,14-28T 170 mm.56T
Stolen 2012 STEREO Matte Purple 11.2 kg.20.6"(165-180 cm.)36H25T/9T
LOUIS GARNEAU LGS-RSR2 LG WHITE 9.2kg (450mm) (160-175)SHIMANO TIAGRA (20Speeds)
nontawattt
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0894562014
team: -
Bike: Cervelo S2
ติดต่อ:

โพสต์ โดย nontawattt »

Captain_A เขียน:ผมขี่GT gutterball รู้สึกเบาะที่ให้มากับรถนั่งปั่นนานๆเจ็บตูดชะมัด แนะนำเบาะดีๆ สีแนวๆ เข้ากับรถขาวส้ม ที่นั่งปั่นนานๆแล้วไม่เจ็บตูดให้หน่อยครับ
อันดับแรกความสูงคุณกับรถ ถอยหรือเดินหน้าเบาะ ควำ่หรือแหงน ลองปรับดู
Captain_A
สมาชิก
สมาชิก

ขอบคุณทุกความเห็นครับ
phanu phongdee
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไม่มีสังกัด(เข้าGANGไหนหัวหน้าตายหมด)
Bike: LA XT920,จักรยานพับ
ตำแหน่ง: บ้านริมคลอง วัดศรีวารีน้อย
ติดต่อ:

โพสต์ โดย phanu phongdee »

เจ็บตูด..จู๋หาย..ไข่ชา...
อาการของคนขี่จักรยานระยะที่2ของการเริ่มเป็นPro...
ลองทำตามความเห็นในMTB..แล้วจะเริ่มรู้เองว่าควรทำยังไง
ผมขี่อยู่เกือบทุกวันพอเกินชม.จู๋หาย..ไข่เริ่มชา..ตูดเจ็บน้อยกว่าช่วงแรก... :lol: :lol: :lol:
คนเริ่มขี่จักรยานก้าวข้ามมาเป็นPro... :lol: :lol:
แรกๆSet รถตามคำแนะนำของกรูรู ;)
ระยะแฮนด์ ความสูงเบาะ องศาเบาะ ต่อจากนั้น
ระยะของการก้าวข้าม..ขั้นที่1มาเป็นระยะที่2...
เมื่อท่านผ่านระยะทรมารร่างกาย.. :twisted: :twisted:
ไปแล้วท่านก้าวเข้าสู่สภาวะPro...
ดังนั้นอาการของท่านหมายความว่าท่านใช้เวลา
อยู่บนอานนานจนข้ามขั้นที่1...ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ครับแล้วจะชินไปเอง
อย่าลืมหมวก ไฟหน้า หลัง :lol: :lol: :lol:
ลา บางน้ำจืด(เข้าGANGไหนหัวหน้าตายหมด)
Captain_A
สมาชิก
สมาชิก

โฮ้ ปั่นละจู๋หาย!! หมายถึงเสื่อมสมรรถนะทางเพศรึป่าวครับ น่ากัวจัง เลิกปั่นซ๊ะดีมั้ยเนี้ย!!
Banaanaa
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 084-8999-688
team: TCS
Bike: LA Elite \ LA Blackline \ LA Urbano \ GIANT XTC FR
ตำแหน่ง: 129/122
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Banaanaa »

:| :mrgreen:
████▓▓▓▒▒░ Facebook : http://www.facebook.com/TeeMuzu ░▒▒▓▓▓████
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Fixed Gear”