เสือหมอบสำหรับผู้หญิง มียี่ห้อและรุ่นอะไรบ้างค่ะ

ข่าวสาร หรือ พูดคุยเรื่องทั่วไปในแวดวงจักรยาน
ตอบกลับ
RutBanpong
สมาชิก
สมาชิก
team: นักปั่นเฟี้ยวฟ้าว
Bike: Trek 1.1

เสือหมอบสำหรับผู้หญิง มียี่ห้อและรุ่นอะไรบ้างค่ะ

โพสต์ โดย RutBanpong »

คือหนูเป็นมือใหม่มากๆ เป็นผู้หญิงตัวเล็กอะค่ะ สูง 155 ซม. สนใจจะขี่จักรยานเสือหมอบ อยากให้พี่ๆช่วยแนะนำหน่อยค่ะ ว่าจักรยานเสือหมอบสำหรับผู้หญิง มียี่ห้ออะไรบ้างและรุ่นอะไรบ้างอะค่ะ อยากจะซื้อมาปั่นออกกำลังกายสักคันอะค่ะ ช่วยแนะนำหนูทีนะค่ะ
รูปประจำตัวสมาชิก
vuthvelo
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: MASI

Re: เสือหมอบสำหรับผู้หญิง มียี่ห้อและรุ่นอะไรบ้างค่ะ

โพสต์ โดย vuthvelo »

ลองดูนะครับ มีไซด์เล็กที่สุดขาย สำหรับผู้หญิงสูงไม่มาก(150 Cm) ราคาสองหมื่นกว่าๆ :D
ไฟล์แนบ
infenite snbike.jpg
infenite snbike.jpg (290.94 KiB) เข้าดูแล้ว 1462 ครั้ง
Live The Ride
Rush
ขาประจำ
ขาประจำ
team: จักรยานกู้ภัยอิสระ
Bike: Fuji Newest 4.0, รถพับ 16' Ireton single speed , เสือภูเขาอลูสีลอกเกือบหมดแล้ว 8 เกียร์ , เสือหมอบเหล็กเกียร์เดี่ยว , Cronus รุ่น Soldier, Trinx จักรยานปั่นสองคน

โพสต์ โดย Rush »

Fuji รุ่น Finest ครับ เป็นยี่ห้อ 8-9เกียร์ ที่มีขนาดให้เลือกมากที่สุด ในจำนวนยี่ห้อที่มีตัวแทนในไทยทั้งหมด

http://m.pantip.com/topic/32503845

ส่วน LA รุ่น Rush R จะเป็นล้อ 24 นิ้ว (520 มิลลิเมตร) 7 เกียร์ ที่เหมาะกับสุภาพสตรีกับนักเรียนมัธยม เพียงแต่จะหายางยากหน่อยนะครับ

http://thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=60&t=1382589
pomroland
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Specialized

Re: เสือหมอบสำหรับผู้หญิง มียี่ห้อและรุ่นอะไรบ้างค่ะ

โพสต์ โดย pomroland »

น่าจะมีหลายยี่ห้อน่ะครับ :) :) :)
Rush
ขาประจำ
ขาประจำ
team: จักรยานกู้ภัยอิสระ
Bike: Fuji Newest 4.0, รถพับ 16' Ireton single speed , เสือภูเขาอลูสีลอกเกือบหมดแล้ว 8 เกียร์ , เสือหมอบเหล็กเกียร์เดี่ยว , Cronus รุ่น Soldier, Trinx จักรยานปั่นสองคน

โพสต์ โดย Rush »

หรือสนใจ หลุยส์ การ์นัวร์ รุ่น ทีร่า เสือหมอบแฮนด์ตรง 8 เกียร์ ไม่เกินหมื่นห้า ที่มีขนาดตั้งแต่ 37 เลยล่ะครับ

https://m.facebook.com/story.php?story_ ... 9981317842
ครูชิต
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-1340-760x
team: ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพปราจีนบุรี
Bike: Trek elit 8.9 ปี 2012 Infinite spad ปี2016 หมอบคาร์บอน CUBE
ตำแหน่ง: วิทยาลัยเทคนิคปราจีนบุรี
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ครูชิต »

ผมว่าอินฟินิท เหมาะสมที่สุด สีสวย ขนาด 41.5 ซม. เกียร์ 10 ไม่ล้าสมัย แถมสนับสนุนของไทยด้วย
การขี่จักรยานเสือภูเขาเป็นการหลุดพ้น หลีกหนีจากการ จำเจ วุ่นวาย
Riding mountain bikes is disengagement. Routinely escape from the tempest.
Ol2enji
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0926425166
Bike: Neilpryde Nazare
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Ol2enji »

ลองของแบรนด์ Merida รุ่น Ride 400 Juliet มั้ยค่ะ เป็นรุ่นเฉพาะของผู้หญิงเลย สเต็มสั้นเหมาะกับช่วงตั และเบาะของผู้หญิง
ที่ร้านมีไซส์เล็กสุด 44cm ขายราคาพิเศษเลยค่ะ สนใจทักได้นะคะ
มือใหม่หัดปั่น :lol:
LOVE Neilpryde Nazare <3
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยเรื่องทั่วไปในแวดวงจักรยาน”