ร้าน LA shop หัวหิน 53

ข่าวสาร หรือ พูดคุยเรื่องทั่วไปในแวดวงจักรยาน
ตอบกลับ
panjap
ขาประจำ
ขาประจำ
team: No

ร้าน LA shop หัวหิน 53

โพสต์ โดย panjap »

สัปดาห์ก่อน ผมไปแข่ง Duatlon ที่ชะอำ แต่มีปัญหา ที่ยาง คือหัวจุ้บมันหลุดออกมา ผมคิดว่ายางในเสีย ขณะนั้นเวลา 18.00 แล้ว ร้านไหนก็ปิดหมด ผมลองสุ่มโทรไป เจอกับ ร้าน LA shop ที่หัวหิน 53 น้องผู้หญิงรับ เขาก็ไม่แน่ใจว่า ร้านเขามียางในไหม ให้ลองมาดูก่อน
พอผมไปถึง ก็มี พี่ผู้ชาย กับ ญ.มาเปลี่ยนบันไดที่ร้านอยู่พอดี สภาพร้านขณะนั้น ปิดแล้ว แต่ เจ้าของร้านวัยหนุ่ม ยังยืนให้บริการอยู่ครับ พร้อมกับ ภรรยา
เจ้าของร้าน ได้ช่วยดูให้ผม พร้อมกับ แก้ปัญหาให้ ปรากฏว่ามันแค่ ตัวล้อค มันหมุนไปสุดแล้วค้างเท่านั้นเอง เอาคีมมาหมุนกลับไปก็ใช้ได้แล้ว
ผมรู้สึก ขอบคุณ น้องเจ้าของร้าน มาก ถ้าไม่มีเขาวันนั้น วันรุ่งขึ้นผมคงไม่ได้แข่ง ที่สำคัญคือ น้องเขา ไม่ได้คิดค่าบริการเลยครับ ทั้งที่เป็นเวลาเลิกร้านแล้ว
ก็เลยนำมาเล่าให้เพื่อนๆฟัง ถ้าใครผ่านไปมา ก็แวะได้ครับ เลย วังไกลกังวลมานิดเดียวครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยเรื่องทั่วไปในแวดวงจักรยาน”