สอบถามเส้นทางปั่นออกำลังกายในพะเยาหน่อยครับ

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ
ตอบกลับ
topepp
สมาชิก
สมาชิก
team: Entaneer Bike
Bike: Bianchi

สอบถามเส้นทางปั่นออกำลังกายในพะเยาหน่อยครับ

โพสต์ โดย topepp »

พอดีช่วงนี้ผมต้องมาทำงานที่พะเยาอยู่ 3 เดือนก็เลยยกจักรยานมาด้วย ก็เลยอยากหาเส้นทางปั่นจักรยานหน่อยครับ
สองวันแรกผมไปปั่นรอบกว๊านมาแล้วนะครับ บรรยากาศดีมากเลย (ไปตอนเย็น) รถก็ไม่ค่อยเยอะ ถนนโล่งๆ ระยะทางกำลังดี ประมาณ 28 km
แต่.... สภาพถนนไม่ค่อยดีเท่าไหร่ ทำความเร็วก็ได้ไม่ค่อยดี ก็เลยอยากถามชาวพะเยาครับว่าทุกไปปั่นเส้นไหนกันบ้างนอกจากรอบกว๊าน
ผมปั่นเสือหมอบครับ และจากที่สังเกตุปั่นรอบกว๊านมาสองวัน แทบไม่เจอเสือหมอบเลย จะเป็นภูเขากันซะส่วนใหญ่ ก็เลยอยากรู้ว่าพวกเสือหมอบไปปั่นทางไหนกันครับ

ขอบคุณครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
kamlue
สมาชิก
สมาชิก
team: -
Bike: ไฮบริด เก่า เก่า-เสือภูเขา ถูก ถูก

Re: สอบถามเส้นทางปั่นออกำลังกายในพะเยาหน่อยครับ

โพสต์ โดย kamlue »

พะเยาที่ปั่นเยอะครับ ถ้าปั่นรอบกว๊านแนะนำให้ปั่นรอบใหญ่ครับ สภาพทางจะดีกว่า
อยากขึ้นเขาก็มีจุดชมวิวพะเยา เส้นทางไปเชียงใหม่ หรือเข้าไปสอบถามร้านพะเยาไบค์คลับ เขามีเส้นทางปั่นประจำทุกวันเลยครับ
โลกกว้างกลางแจ้ง
topepp
สมาชิก
สมาชิก
team: Entaneer Bike
Bike: Bianchi

Re: สอบถามเส้นทางปั่นออกำลังกายในพะเยาหน่อยครับ

โพสต์ โดย topepp »

kamlue เขียน:พะเยาที่ปั่นเยอะครับ ถ้าปั่นรอบกว๊านแนะนำให้ปั่นรอบใหญ่ครับ สภาพทางจะดีกว่า
อยากขึ้นเขาก็มีจุดชมวิวพะเยา เส้นทางไปเชียงใหม่ หรือเข้าไปสอบถามร้านพะเยาไบค์คลับ เขามีเส้นทางปั่นประจำทุกวันเลยครับ
ขอบคุณครับ เมื่อวานเพิ่งไปเจอกลุ่มใหญ่ เลยแอบปั่น แอบดูดตามเค้าไป ก็เลยเพิ่งรู้ว่ามันมีรอบใหญ่ด้วย สภาพถนนดีกว่าเยอะเลย
หลงไปปั่นคนเดียวรอบเล็กตั้งสองวัน :lol: :lol:
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยสอบถามเรื่องเส้นทางปั่น สถานที่ต่างๆทั่วไทย”