สอบถามเรื่องเส้นทางปั่นเลียบคลองแสนแสบ ระหว่างฝั่งรามกับฝั่งลาดพร้าวครับ

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
มดแดง
สมาชิก
สมาชิก
team: ไร้สังกัด

สอบถามเรื่องเส้นทางปั่นเลียบคลองแสนแสบ ระหว่างฝั่งรามกับฝั่งลาดพร้าวครับ

โพสต์ โดย มดแดง »

ผมจะปั่นจากตลาดบางกะปิไปถึงซอยวัดเทพลีลาครับ (เช้าไป 6.30 น. เย็นกลับ 17.30 น.)
ไม่ทราบว่า ทางเลียบคลองแสนแสบระหว่างฝั่งราม กับฝั่งลาดพร้าว เส้นไหนน่าปั่นกว่า และแส้นไหนปลอดภัยกว่าครับ

ขอบคุณทุกท่านครับ
pookhem
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: no
team: ครอบครัวพ่อห่าน มีคันเล็กๆ ตามหลายคัน
Bike: จักรยานล้อเล็กๆ
ตำแหน่ง: ถ. ราชดำเนิน เขตพระนคร กทม 10200

Re: สอบถามเรื่องเส้นทางปั่นเลียบคลองแสนแสบ ระหว่างฝั่งรามกับฝั่งลาดพร้าวครับ

โพสต์ โดย pookhem »

เคยแต่วิ่งฝั่งราม ถนนเรียบดี มียกขึ้นสะพาน จำไม่ได้ประมาณ 2 ครั้ง ส่วนซอยมหาดไทยจะมุดใต้สะพาน ถ้าอีกฝั่งน่าจะต้องรอเข็นข้ามถนน
เข้าจาก เดอะมอลล์ บางกะปิ ไปออกข้าง บิ๊กซีรามคำแหง
ไฟล์แนบ
HPIM0613.jpg (104.12 KiB) เข้าดูแล้ว 1006 ครั้ง
มดแดง
สมาชิก
สมาชิก

Re: สอบถามเรื่องเส้นทางปั่นเลียบคลองแสนแสบ ระหว่างฝั่งรามกับฝั่งลาดพร้าวครับ

ขอบคุณพี่ pookhem มากครับ
ปกติก็พอวิ่งฝั่งรามบ้างครับ...พยายามมองฝั่งลาดพร้าว ดูแล้วไม่ค่อยน่าวิ่งเท่าไหร่ เลยมาถามดูครับ เผื่อมีท่านใดเคยปั่น แล้วสบายกว่าฝั่งราม...

ขอบคุณมากครับ
phol99
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0847571291
team: Noname Bike
Bike: Giant Warp DS3

โพสต์ โดย phol99 »

ฝั่งลาดพร้าวต้องยกรถบ่อยกว่าฝั่งรามครับผม
มดแดง
สมาชิก
สมาชิก

ขอบคุณครับ พี่ phol99
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยสอบถามเรื่องเส้นทางปั่น สถานที่ต่างๆทั่วไทย”