พระประแดง ไป ฟอร์จูน ทางไหนดี ครับ?

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ
ตอบกลับ
thetum
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: XDS ,Dr.Hon , Merida , Brompton

พระประแดง ไป ฟอร์จูน ทางไหนดี ครับ?

โพสต์ โดย thetum »

ครั้งก่อนไป พระประแดง==>ข้ามเรือ ไปท่าเรือคลองเตย ==>เข้าพระราม4 ==>ทองหล่อ ==>เพชรบุรี ==>พระราม9
ไม่ทราบว่ามีท่านไหนแนะนำเส้นทางอื่น อีกไหมครับ กะไปถึงราวๆ 11 - 12 โมง ครับ
450Der
ขาประจำ
ขาประจำ
team: No team
Bike: Surly Cross-check, Wheeler Titan 10, Dahon P18, Scott Aspen
ตำแหน่ง: Thung Kru
ติดต่อ:

Re: พระประแดง ไป ฟอร์จูน ทางไหนดี ครับ?

โพสต์ โดย 450Der »

:?:
ให้ใกล้ขึ้น ทำไมจากคลองเตย ไม่เลี้ยวผ่านหน้าศูนย์สิริกิต์ แล้วยิงยาวผ่านอโศกก็ถึงแล้ว
Always Fineday
thetum
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: XDS ,Dr.Hon , Merida , Brompton

Re: พระประแดง ไป ฟอร์จูน ทางไหนดี ครับ?

โพสต์ โดย thetum »

เคยใช้เส้นนั้น วิ่งตรงมาสองครั้ง เวลาประมาณ 10 โมง ปั่นได้ช้า ครับ แต่พอเปลี่ยนทะลุทองหล่อ ออกเพชรบุรี ทะลุเข้าพระราม9 จะเร็วกว่านะครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยสอบถามเรื่องเส้นทางปั่น สถานที่ต่างๆทั่วไทย”