อาหารมื้อเที่ยงบนเขาใหญ่นครนายก-ปราจีนฯ 6 ก.ย.51

รายงาน/รูป "สรุปทริป" จากที่ได้ปั่นมา
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
เสือเอ๋ฅน...ครยก
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-9025110
team: ฅน...ครยก , ชมรมจักรยานฯนครนายก
Bike: GT Outport

อาหารมื้อเที่ยงบนเขาใหญ่นครนายก-ปราจีนฯ 6 ก.ย.51

โพสต์ โดย เสือเอ๋ฅน...ครยก »

ทริปนี้ถือว่าเป็นทริปประลองความไม่พร้อมของมวลหมู่สมาชิกจากนครนายกหลายท่าน บ้างก็ไปถึงเขาใหญ่ บ้างก็ลงก่อนบอกว่ามีธุระ แต่ก็ขอยกนิ้วให้ทั้งผู้ที่ไปส่ง และผู้ที่ประสบความสำเร็จ
และนี้ก็เป็นที่นัดหมายตลอดกาลของชมรมจักรยานปราจีนบุรีที่ไว้รับแขกบ้านแขกเมืองครับ
ไฟล์แนบ
z-kowyai014.jpg (61.68 KiB) เข้าดูแล้ว 1218 ครั้ง
z-kowyai013.jpg (48.93 KiB) เข้าดูแล้ว 1221 ครั้ง
z-kowyai029.jpg (51.2 KiB) เข้าดูแล้ว 1223 ครั้ง
หัวหน้าใหญ่อ.อุดม คงเทศครับ
หัวหน้าใหญ่อ.อุดม คงเทศครับ
z-kowyai011.jpg (47.97 KiB) เข้าดูแล้ว 1228 ครั้ง
z-kowyai015.jpg (50.4 KiB) เข้าดูแล้ว 1226 ครั้ง
น้ำเต้าหู้ร้านนี้ทานแล้วจะต้องกลับมาทานอีก ไม่เชื่อลองดูดิ
น้ำเต้าหู้ร้านนี้ทานแล้วจะต้องกลับมาทานอีก ไม่เชื่อลองดูดิ
z-kowyai035.jpg (52.18 KiB) เข้าดูแล้ว 1220 ครั้ง
ไม่ทราบว่าทายาทใครครับช่วยแนะนำให้รู้จักหน่อยนะ
ไม่ทราบว่าทายาทใครครับช่วยแนะนำให้รู้จักหน่อยนะ
z-kowyai044.jpg (58.11 KiB) เข้าดูแล้ว 1222 ครั้ง
วาดฝันบนหลังอาน ปั่นผ่านคืนและวัน หลงไหลบนโลกกว้าง สุดทางคือ........บ้านเรา!!!!
รักธรรมชาติ สวนเกษตร ชอบความสงบ ที่พักสบาย ลานกางเต้นท์ติดเขา กิจกรรมผจญภัย คิดถึงเรา"บ้านสวนชญานันทน์โฮมสเตย์" นครนายก
https://www.facebook.com/bansuanchayanan
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ฅน...ครยก , ชมรมจักรยานฯนครนายก

Re: อาหารมื้อเที่ยงบนเขาใหญ่นครนายก-ปราจีนฯ 6 ก.ย.51

เอาแค่นี้ก่อนนะครับภภรรยาโทรให้ไปรับแว้ว!!!!!!!!!!!!
วาดฝันบนหลังอาน ปั่นผ่านคืนและวัน หลงไหลบนโลกกว้าง สุดทางคือ........บ้านเรา!!!!
รักธรรมชาติ สวนเกษตร ชอบความสงบ ที่พักสบาย ลานกางเต้นท์ติดเขา กิจกรรมผจญภัย คิดถึงเรา"บ้านสวนชญานันทน์โฮมสเตย์" นครนายก
https://www.facebook.com/bansuanchayanan
เสือดอนโพธิ์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-8011920
team: ฅน....ครยก บ้านนา..ทีม
Bike: klein Specialized Roubaix sl2 trek2300 Giant tcr advanced sl isp
ตำแหน่ง: บ้านนา นครนายก

Re: อาหารมื้อเที่ยงบนเขาใหญ่นครนายก-ปราจีนฯ 6 ก.ย.51

โพสต์ โดย เสือดอนโพธิ์ »

วันเสาร์-อาทิตย์ รถยนต์เยอะมากน้อยแค่ไหนทั้งขาไป-กลับ ตอนไปวันธรรมดาไม่ค่อยมีรถเท่าไร
ไฟล์แนบ
1 061.jpg
1 061.jpg (74.38 KiB) เข้าดูแล้ว 1122 ครั้ง
ชีวิต......
ยังมีความสุขในแบบที่เราไม่เคยรู้จักอีกเยอะแยะ
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: ปั่นชมธรรมชาติเขาใหญ่นครนายก-ปราจีนฯ 6 ก.ย.51

:D :D :D สวัสดีครับตอนนี้ลำดับภาพเสร็จแล้ว แหมช่วงที่ผ่านมางานยุ่งมากเลยครับทั้งเรื่องยศฐาบรรดาศักดิ์ งานคาเฟอีน อุ้ย! ไม่ใช่ครับ CARFEEDAY กล้องไม่ค่อยจะดียังไงช่วยติดชมบ้างนครับ :roll: :roll: :roll:

เมื่อมาถึงบริเวณประตูเขาใหญ่ท่านรองสุขสันต์ ก็เข้าไปคุยกับเจ้าหน้าที่ขอเคลียร์เส้นทางเขาใหญ่ และได้รับคำแนะนำจากเจ้าหน้าที่ว่า "เสาร์อาทิตย์ให้ระวังรถนะครับเพราะรถวิ่งกันเยอะพอสมควรครับขอขอบคุณเจ้าหน้าที่ด้วยนะครับ

เซ็ตนี้ร่วมบรรยากาศอันอบอุ่นด้วยมิตรภาพที่ดีต่อกันเสมอ (เพราะว่ายังไม่ได้ขึ้นไปครับ)
ไฟล์แนบ
คุณแอนและน้องโอ๊ตปากพลีกำลังนิทขนมกัน
คุณแอนและน้องโอ๊ตปากพลีกำลังนิทขนมกัน
z-kowyai084.jpg (68.33 KiB) เข้าดูแล้ว 998 ครั้ง
เสือจากนครนายกที่หลงคารมผมมาร่วมชะตากรรมจากซ้ายไปขวา เสือเปี๊ยกท่าหุบ, เสือนนท์ท่าหุบ, ลุงถวิลท่าหุบ, ลุงนงค์จากปากพลี, เสือเอ๋, พี่เล็ก(อาวุโสใจถึง), หมอเบริด์, และน้องใหม่จากท่าช้างคุณวี
เสือจากนครนายกที่หลงคารมผมมาร่วมชะตากรรมจากซ้ายไปขวา เสือเปี๊ยกท่าหุบ, เสือนนท์ท่าหุบ, ลุงถวิลท่าหุบ, ลุงนงค์จากปากพลี, เสือเอ๋, พี่เล็ก(อาวุโสใจถึง), หมอเบริด์, และน้องใหม่จากท่าช้างคุณวี
z-kowyai105.jpg (59.03 KiB) เข้าดูแล้ว 999 ครั้ง
เสือปู๊ดเจ้าของร้านครัวมะยม, อาจารย์สมนึก, และเสือลพปากพลี
เสือปู๊ดเจ้าของร้านครัวมะยม, อาจารย์สมนึก, และเสือลพปากพลี
z-kowyai065.jpg (47.33 KiB) เข้าดูแล้ว 1001 ครั้ง
นักจักรยานผาดโผนมิควรเอาเยื่องอย่าง "ป๊อกศรีนาวา" ก็มาบอกว่าเลิกแล้วครับไม่เอาอีกแล้วผานโผน
นักจักรยานผาดโผนมิควรเอาเยื่องอย่าง "ป๊อกศรีนาวา" ก็มาบอกว่าเลิกแล้วครับไม่เอาอีกแล้วผานโผน
z-kowyai062.jpg (28.69 KiB) เข้าดูแล้ว 1001 ครั้ง
ท่านรองผู้ใจดีงานนี้ท่านถูกลูกหาบท่านทิ้งไปหมดเลย
ท่านรองผู้ใจดีงานนี้ท่านถูกลูกหาบท่านทิ้งไปหมดเลย
z-kowyai126.jpg (46.83 KiB) เข้าดูแล้ว 1002 ครั้ง
DSC08257.jpg (61.85 KiB) เข้าดูแล้ว 1004 ครั้ง
แก้ไขล่าสุดโดย เสือเอ๋ฅน...ครยก เมื่อ 18 ก.ย. 2008, 10:02, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
ขาประจำ
ขาประจำ

:D :D :D ก่อนขึ้นพวกเราเขาพวกเราถ่ายรูปเป็นที่ระลึกตามธรรมเนียม มีหลายมุมหลายอารมณ์มาให้ดูกันนะครับ งานนี้ที่มาไกลสุด ก็น่าจะเป็นเสือเชษฐจากคลองหาดครับ(เสื้อลายฟ้า)
ไฟล์แนบ
z-kowyai153.jpg (64.26 KiB) เข้าดูแล้ว 998 ครั้ง
z-kowyai131.jpg (64.5 KiB) เข้าดูแล้ว 1001 ครั้ง
ขาประจำ
ขาประจำ

:lol: :lol: บรรยากาศธรรมชาติที่แสนจะบริสุทธิ์เก็บภาพมาได้น้อยมากเพราะปั่นอย่างเดียว ใครมีช่วยเอามาลงให้หน่อยนะครับ ได้ลิงมา 1 ภาพ, จุดพักที่เหวนรก, ทุ่งดูกวาง, ลองดูเอาเองล่ะกันนะ แต่รับลองได้เลยว่าโอนโซนไม่น้อยไปกว่าวังน้ำเขียวแน่นอน ขนาดบนถนนยังมีขี้ช้างให้เห็นกันแบบอุ่นๆ อยู่เลย :lol: :lol:
เชษฐ์ เสือชายแดน
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08 9247 7471
team: เสือชายแดน
Bike: GIANT

โพสต์ โดย เชษฐ์ เสือชายแดน »

สวัสดีครับเสือเอ๋ฅน...ครยก ขอขอบคุณสำหรับภาพสวยๆและมิตรภาพที่ได้รับในทริปนี้ ขอแก้ข่าวหน่อยครับ เชษฐ์ เสือชายแดนอยู่อำเภอตาพระยาครับผม
ขาประจำ
ขาประจำ

:D :D :D สรุปแต่ศาลสมเด็จฯมีสมาชิกน่าจะประมาณเกือบ 40 ท่าน ,ถึงธารรัตนาประมาณ 25 ท่าน,ถึงเหวนรกเหลือ 20 ท่าน, จุดสุดยอด ณ ที่ทำการก็เหลือเท่าเนี่ยครับ
ปราจีน : ท่านรองฯ, ลุงอ่อนสา, ลุงจวบ, เสือหนุ่ยยึดทึกอย่าง, น้องโอมลูกครูชิต
นครนายก : ตัวผม, ป้าเล็ก, หมอเบริด์, เสือเปี๊ยกท่าหุบ,เสือนนท์ท่าหุบ, ลุงถวิลท่าหุบ, วีท่าช้าง
ปากพลี : อ.สมนึก, ลุงนงค์, เสือโอ๊ด, และ อบต.ท่าเรือ 2 ท่าน
ตาพระยา : เชษฐเสือชายแดน 1
รวมแล้วก็เหลือ 18 ท่าน /size]
ขาดใครขออภัยนะครับ นอกจากนี้ยังมีมิตรสหายจักรยานเสือหมอบจากกลุ่มพระราม 4 กทม. ร่วมเสวนากันตามประสาของคนรักจักรยาน เชิญชมครับ
ขาประจำ
ขาประจำ

สุดท้ายแล้วนะครับขอขอบคุณท่านรองสุขสันต์และผองพี่น้องปราจีนบุรี, คุณเอกคุณแอนที่เอื้อเฟื้อภาพ, พวกเราชาวนครนายกหวังว่าคงได้รับมิตรไม่ตรีที่ดีจากท่านอีกต่อๆๆๆไป
มีหลายคนถามนักหนาว่าเอกคนไหนกันแน่ ทีน้องแอนไม่มีใครถามเลยเพราะเห็นกันเต็มตาแล้วครับ ก็เลยเอาภาพคุณเอกมาฝาก เกือบลืมไปครับท่านรองอุดมไม่ได้มาปั่นกับเราเนื่องจากติดภารกิจรับน้องแอน อุ้ย!!!!! ขอโทษครับ ท่านติดภารกิจที่โรงเรียนแต่ก็ยังมารอรับพวกเราหน้าประตูเลยนะ ไว้พบกันทริปหน้านะครับ
เสืออิฐ คนหลังอาน
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: ๐8๖-๕8๑-๑2๔2
team: ฅน...ครยก
Bike: Blue Treker (Trek๓๙๐๐) ปี ๐๘ , Red Davil (Trek ๒.๑) ปี ๑๒
ตำแหน่ง: ไม่เป็นหลักแหล่ง: นครนายก, พะเยา, เชียงราย

โพสต์ โดย เสืออิฐ คนหลังอาน »

สวัสดีครับ...ขอชื่นชม + แสดงความยินดี กับพี่,น้อง,ลุง,ป้า,น้า,อา ทุกคนนะครับ...ที่ตะเกียกตะกาย...ขึ้นไปเขาใหญ่กัน...ถึงก็ดี...ไม่ถึงก็ดี...สุดยอดกันทุกๆ คนเลยครับ โดยเฉพาะ ป้าเล็ก นครนายก นับวันยิ่งไม่ธรรมดาซะแล้วครับ ลุงอ่อนสา เจ้าของฉายา "แรงดีเพราะ ลีโอ" นี่ก็สุดยอดอีกท่าน แล้วก็อีกหลายๆ ท่าน...ความจริงแล้ว...ทริปนี้ผมก็อยากไปด้วยเหมือนกันครับ...แต่ทำงานวันเสาร์...ส่วนใหญ่จะสะดวกวันธรรมดา ซะมากกว่าครับ

...เชื่อผมเถอะครับ...มีครั้งแรก...แล้วก็ต้องมีครั้งต่อไป...ไม่เชื่อคอยดู...แต่คราวหน้าถ้าไปอีก...ขอฝากไปยังเสือนครนายกนะครับ...อย่าเพิ่งรีบกลับ...ควรจะอยู่ดื่มด่ำกับธรรมชาติอย่างเต็มที่เสียก่อน...ไหนๆ ก็ออกมาแล้วครับผม :P

...ไม่ทราบว่า...เสือเอ๋ อยากสอบเขาเขียวมั๊ยครับ ? ถ้าอยากสอบ เดี๋ยวให้ อาจารย์ โต้ง เสือดอนโพธิ์ จัดให้...โอเคมั๊ยครับ...พี่โต้ง
"นักรบ...ย่อมมีบาดแผล"

เสืออิฐ คนหลังอาน

>>> สำนักฝึกวิชาห้อง 100 รอบ ยินดีต้อนรับ <<<
SlipBizkit
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: OHM ๐๘๙-753-๕๗๓๓
team: PETCC ปราจีนบุรี
Bike: O.Nine, Oltre, Dogma, SL4 ไม่มีเลยซักคัน ฮิฮิ
ตำแหน่ง: Fish China City

โพสต์ โดย SlipBizkit »

ภาพแจ่มเลยครับพี่เอ๋ ขอบคุณมากครับ

ภาพเซ็ตก่อนที่เค้าเอามาลง ต้องใช้แว่นขยายดูครับ :lol:

:: ปั่นไปคุยไป...กับ...ชมรมจักรยานท่องเที่ยวเชิงนิเวศปราจีนบุรี ::
PETCC : Prachinburi Eco-Tour Cycling Club ปั่นเรื่อยๆ ไม่เหนื่อยก็พัก
เสือดอนโพธิ์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-8011920
team: ฅน....ครยก บ้านนา..ทีม
Bike: klein Specialized Roubaix sl2 trek2300 Giant tcr advanced sl isp
ตำแหน่ง: บ้านนา นครนายก

โพสต์ โดย เสือดอนโพธิ์ »

เสืออิฐ คนหลังอาน เขียน: สวัสดีครับ...ขอชื่นชม + แสดงความยินดี กับพี่,น้อง,ลุง,ป้า,น้า,อา ทุกคนนะครับ...ที่ตะเกียกตะกาย...ขึ้นไปเขาใหญ่กัน...ถึงก็ดี...ไม่ถึงก็ดี...สุดยอดกันทุกๆ คนเลยครับ โดยเฉพาะ ป้าเล็ก นครนายก นับวันยิ่งไม่ธรรมดาซะแล้วครับ ลุงอ่อนสา เจ้าของฉายา "แรงดีเพราะ ลีโอ" นี่ก็สุดยอดอีกท่าน แล้วก็อีกหลายๆ ท่าน...ความจริงแล้ว...ทริปนี้ผมก็อยากไปด้วยเหมือนกันครับ...แต่ทำงานวันเสาร์...ส่วนใหญ่จะสะดวกวันธรรมดา ซะมากกว่าครับ

...เชื่อผมเถอะครับ...มีครั้งแรก...แล้วก็ต้องมีครั้งต่อไป...ไม่เชื่อคอยดู...แต่คราวหน้าถ้าไปอีก...ขอฝากไปยังเสือนครนายกนะครับ...อย่าเพิ่งรีบกลับ...ควรจะอยู่ดื่มด่ำกับธรรมชาติอย่างเต็มที่เสียก่อน...ไหนๆ ก็ออกมาแล้วครับผม :P

...ไม่ทราบว่า...เสือเอ๋ อยากสอบเขาเขียวมั๊ยครับ ? ถ้าอยากสอบ เดี๋ยวให้ อาจารย์ โต้ง เสือดอนโพธิ์ จัดให้...โอเคมั๊ยครับ...พี่โต้ง

เขาเขียวคราวก่อนสอบตก มีโอกาสคงต้องกลับไปซ่อม
ชีวิต......
ยังมีความสุขในแบบที่เราไม่เคยรู้จักอีกเยอะแยะ
SlipBizkit
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: OHM ๐๘๙-753-๕๗๓๓
team: PETCC ปราจีนบุรี
Bike: O.Nine, Oltre, Dogma, SL4 ไม่มีเลยซักคัน ฮิฮิ
ตำแหน่ง: Fish China City

โพสต์ โดย SlipBizkit »

ไปกันคราวหน้าผมขอลงทะเบียนไปด้วยนะครับ

กินข้าวอยู่ที่บ้านดีๆ ไม่ชอบ หาเรื่องลำบากไปกินถึงบนนู้น แปลกคน !!! 5555 :mrgreen:

:: ปั่นไปคุยไป...กับ...ชมรมจักรยานท่องเที่ยวเชิงนิเวศปราจีนบุรี ::
PETCC : Prachinburi Eco-Tour Cycling Club ปั่นเรื่อยๆ ไม่เหนื่อยก็พัก
ตอบกลับ

กลับไปยัง “สรุปทริป / รายงานการปั่น”