ปั่นสวนกระแสลมแรง อันตรายไหมครับ ควรทำอย่างไร

สอบถามเทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร เชิญห้องนี้เลย
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
thongkwaw family
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Gary Fisher WAHOO2009, TrekWSD4500

ปั่นสวนกระแสลมแรง อันตรายไหมครับ ควรทำอย่างไร

โพสต์ โดย thongkwaw family »

ผมอยู่เชียงใหม่นะครับ วันนี้ไปปั่นเส้นทางปกติ คือแยกหลุย์ไปดอยสะเก็ต ลมแรงมากพัดล้อหน้าเฉไปเห็นๆ ตอนปั่นกลัวว่าปั่นต่อไปกลัวรถเซถลาไปหาพวกรถยนต์ที่วิ่งกันเร็วมาก เลยกลับครับ ขอช่วยแนะนำด้วยครับว่า กรณีนี้อันตรายจนตัองกลับไหมครับ หรือมีเทคนิคอย่างไรบ้างช่วยแนะนำด้วยนะครับ อยากปั่นทุกวันครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
อ่อนล้า
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 080-3118737
Bike: bianchi..lemond..K2..yeah

Re: ปั่นสวนกระแสลมแรง อันตรายไหมครับ ควรทำอย่างไร

โพสต์ โดย อ่อนล้า »

ผมเจอจะก้มตัวมากๆ ใช้เกียร์เบาๆ ปั่นช้าๆ....แต่ถ้าเป็นลมข้างๆ แรงมากๆ รถเยอะๆ .. บางทีก็จอดครับ..เสียวเหมือนกัน
legolast1
สมาชิก
สมาชิก
team: ASTANA
Bike: เสือภูเขา

Re: ปั่นสวนกระแสลมแรง อันตรายไหมครับ ควรทำอย่างไร

โพสต์ โดย legolast1 »

ลมแรงขนาดนั้นเลยหรอครับ เป็นยังไงนะ น่ากลัวเหมือนกันนะครับ
amaroqe
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: GARRY FISHER wahoo n_n

โพสต์ โดย amaroqe »

ควรใส่แว่นด้วยครับ
เผื่ออไรปลิวเข้าตา

อ้าว ใส่อยู่เหรอ
(n_n)
ผมชื่อพลครับ

ผมเป็นแค่ Novice
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร”