เกียร์ระบบ microshift กับ Shimano

กระดานนี้จะรวมกระทู้กลุ่มย่อยต่างๆ ใครไร้สังกัดหรือกลุ่มตั้งใหม่ สามารถตั้งกระทู้คุยได้ที่ห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: ผู้ดูแลบอร์ดชมรมย่อย

กฏการใช้บอร์ด
กระดานนี้จะรวมกระทู้กลุ่มย่อยต่างๆ ใครไร้สังกัดหรือกลุ่มตั้งใหม่ สามารถตั้งกระทู้คุยได้ที่ห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
phunson
ขาประจำ
ขาประจำ

เกียร์ระบบ microshift กับ Shimano

โพสต์ โดย phunson »

หวัดดีครับ ขอสอบถามหน่อยครับ กำลังจะซื้อรถพับคันใหม่ มีเรื่องอยู่สองคัน แต่คันหนึ่งเป็น ชิมาโน 24 gear Tourney น้ำหนัก 12 kg และอีกคันเป็นเกียร์ Microshift 27 gear หนัก 11 kg ทั้งสองเป็นเฟรมอลูเหมือนกัน ราคาต่างกันพันหนึ่ง ใจผมเทไป 11 kg แล้ว แต่ติดที่ว่าเป็นเกียร์ microshift ซึ่งผมไม่ค่อยคุ้นเท่าไร กลัวว่าอะไหล่จะหายากในบ้านเรา

ใครพอมีข้อมูลเกี่ยวกับเกียร์ยี่ห้อนี้บ้างครับ มีอะไหล่ หรือใครนำเข้ามาขายบ้าง เห็นได้ข่าวว่าเป็นแบรนด์ไต้หวันนะครับ

หรือว่าใช้ไปนานแล้วค่อยเอาชิมาโนมาเปลี่ยนทีหลัง
phunson
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: เกียร์ระบบ microshift กับ Shimano

โพสต์ โดย phunson »

ขอถามเพิ่มเติมครับ ล้อแบบไหนหาอะไหล่เปลี่ยนง่ายกว่ากันครับ

KENDA 20x1.75

กับ

INNOVA 20"(451) × 1-1/8 100PSI รหัส 451 หมายถึงอะไรเอ่ย
wan@noble bike
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 088-3779455
team: Farm Chokchai ReCycling Team Work
Bike: Giant TCR/MTB KHS
ติดต่อ:

Re: เกียร์ระบบ microshift กับ Shimano

โพสต์ โดย wan@noble bike »

ปกติยางรถพับสามารถใช้ด้วยกันได้ครับขอให้เป็นวงล้อขนาดเดียวกัน..ถ้าจะให้เชียร..เชียร์11กก.ครับ..เราสามารถเปลี่ยนยางให้ใหญ่ขึ้นได้.ถ้าเป็นยางที่ใส่รถมาจะเป็นยางหน้าเล็กครับ..
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ห้องรวมกระทู้กลุ่มย่อย”