~สนทนาภาษา FIXED GEAR~

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"fixed gear" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
มือใหม่หล่มสัก
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0896447447
Bike: wheeler K.thai siam
ตำแหน่ง: 22 ม.5 ต.หนองไขว่ อ.หล่มสัก จ.เพชรบูรณ์

~สนทนาภาษา FIXED GEAR~

โพสต์ โดย มือใหม่หล่มสัก »

สวัสดี พี่ๆ น้อง ชาว FIX ทุกคนครับ เนื่องในบ้านเรา กระแสFIX มาแรงทีเดียว การปั่นFIXเป็นที่แพร่หลายเพิ่มมากขึ้นตั้งแต่ผมเห็นfixครั้งแรก เหมือนพรมลิขิตเลยล่ะครับ :lol: :lol:

ผมจึงขออนุญาติพี่ๆทุกคนเปิดบ้านเราชาว FIXED GEAR เพื่อจุดประสงศ์ แลกเปลี่ยนประสบการณ์
:arrow: -ความรู้ทั่วไป
:arrow: -อะไหล่
:arrow: -เทคนิค

-ใครเล่นMSNก็โพสบอกด้วยนะครับ ไว้แชร์ประสบการณ์ครับ
และอีกหลายอย่างครับ ;) ;)

ท่านไหนเข้ามาก้แนะนำรถ แนะนำตัวได้เลยนะครับ

:D :D
ขอให้พี่ๆทุกคน มีความสุขกับการปั่น FIX นะครับ
แก้ไขล่าสุดโดย มือใหม่หล่มสัก เมื่อ 25 ก.ย. 2010, 20:37, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
นานๆทีจะมีเวลา
มือใหม่หล่มสัก
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0896447447
Bike: wheeler K.thai siam
ตำแหน่ง: 22 ม.5 ต.หนองไขว่ อ.หล่มสัก จ.เพชรบูรณ์

Re: ~สนทนาภาษา FIXED GEAR~

โพสต์ โดย มือใหม่หล่มสัก »

สำหรับผม อยู่เพชรบูรณ์นะครับ

since-38z@hotmail.co.th
นานๆทีจะมีเวลา
gio_joey
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย gio_joey »

อ่ะ ชอบเหมือนกัน กด like หนึ่งที :D ขี่มาจะเกือบปีละ สนุกครับ ชอบๆ มีไรคุยกันได้ครับ gio_joey@hotmail.com
blakesmith
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0839212521
team: DAMSON
Bike: Intense Uzzi DH

โพสต์ โดย blakesmith »

แฟชั่น?
ของ คนกลัวความเร็ว ?
เทคโนโลยี เข้าไม่ถึง ?
:shock: :shock: :shock:

ปั่น ชิลๆ รอบขา ต่ำๆ ก็ แซง สบายๆ
ดิ่ง ณ ดอย สุเทพ With InTense Uzzi just beginner
หา full-face 661 evo หรือcomp งบ 2000-3000 size M PM โลด
รู้น้ะ ว่าแอบ มอง ผม อยู่ โสด น้ะ อยาก มี แฟน ปั่น ดาวน์ฮิล จัง
ss_yoko
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0642929635

โพสต์ โดย ss_yoko »

แหล่มๆ..ชิวๆ
MaJesTa
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0804801380

โพสต์ โดย MaJesTa »

จขกท ใช่คนที่แอดเมลผมมาป่ะครับ นี่เมลผม majesta_new@hotmail.com เห็นรูปดิสเพลเหมือนกัน

สำหรับผมไม่ได้ปั่นมา3-4เดือนแล้วครับ :lol: :lol: :lol:
แชร์ประสบการณ์หน่อย
ช่วงก่อนหน้าที่จะได้หยุดปั่น ก้เป็นปกติปั่นไปเรื่อย มีหัดเล่นท่าบ้าง แต่ก้เจ็บไม่มากเท่าไร พอไหวๆ แต่พอวันนึง ตื่นขึ้นมา รู้สึกว่ามันเคืองๆเจ็บๆตาข้างซ้าย
แต่ก็ไม่ได้สนใจอะไร ล้างน้ำเปล่าปกติ พอ2-3วันต่อมา มันเริ่มบวมและแดงขึ้น ก้เลยต้องไปหาหมอ หมอก้จ่ายยามาหยอด และกิน ก้บรรเทาได้หน่อย บวมน้อยลง และไม่ค่อยเคือง ในใจคิดว่าหายแล้วแหละ ปั่นต่อๆ พออาทิตย์ต่อมา มันเริ่มกลับมาบวมอีกก้เลยทั้งกินทั้งหยอด ก้ไม่หาย มันเริ่มบวมขึ้นเรื่อยๆ และเริ่มเป็นหนอง
จนทนไม่ไหว ต้องกลับไปหาหมอมาอีกรอบ หมอบอกว่า มันบวมมากแล้ว ต้องเจาะ ผมล่ะทำใจแทบไม่ได้ นอนบนเตียง เครียมเจาะ หันไปเห็นเข็มเท่าใส้ปากกา
โอ้ววว จะเป็นลม ตอนฉีดยาชา ก้เจ็บนิดๆ ทนได้ๆ แต่พอหมอกรีดและดูดหนองออกนี่สิ มันสุดจะบรรยายจิงๆ(ตอนแรกคิดว่าฉีดยาชาคงจะไม่เจ็บ แต่นี่มันเจ็บกว่าฉีดยาชาซะอีก) หมอเลยบอกว่าจะขับรถ หรือปั่นจักรยาน พยายามใส่แว่นกันไว้ตลอด ถ้าเป็นไปได้ 24ชมได้ยิ่งดี เพราะบางคนไม่หายขาด มาเจาะแล้ว2-3อาทิตย์
ก็ต้องกลับมาเจาะใหม่ บางคนมาหากัน 7-8 รอบ ผมจะบ้าตาย รอบเดียวก้ไม่ไหวแล้ว พ่อเลยบอกให้หยุดปั่น แล้วก็ไม่กล้าบอกแม่ ต้องขายอะไหล่หาเงินมาจ่ายค่ายา
เพราะถ้าแม่รู้ว่าเป็นเพราะปั่นจักรยานหนิ โดนด่ายับแน่ๆ ยังไงๆก็ฝากไว้ด้วยนะครับ แว่นใครว่าไม่สำคัญ ผมคนนึงแหละที่ว่ามันสำคัญ สิ่งเล็กๆน้อยๆ อย่ามองข้าม
อย่าประมาทดีที่สุดครับ ^^
Search me on facebook !!!!
My e-mail : majesta_new@hotmail.com
GI_ABCanimals
ขาประจำ
ขาประจำ
team: STREET FIGHTER CHIANGMAI!!!!!!!!!
ตำแหน่ง: ChiangMai Thailand

โพสต์ โดย GI_ABCanimals »

MaJesTa เขียน:จขกท ใช่คนที่แอดเมลผมมาป่ะครับ นี่เมลผม majesta_new@hotmail.com เห็นรูปดิสเพลเหมือนกัน

สำหรับผมไม่ได้ปั่นมา3-4เดือนแล้วครับ :lol: :lol: :lol:
แชร์ประสบการณ์หน่อย
ช่วงก่อนหน้าที่จะได้หยุดปั่น ก้เป็นปกติปั่นไปเรื่อย มีหัดเล่นท่าบ้าง แต่ก้เจ็บไม่มากเท่าไร พอไหวๆ แต่พอวันนึง ตื่นขึ้นมา รู้สึกว่ามันเคืองๆเจ็บๆตาข้างซ้าย
แต่ก็ไม่ได้สนใจอะไร ล้างน้ำเปล่าปกติ พอ2-3วันต่อมา มันเริ่มบวมและแดงขึ้น ก้เลยต้องไปหาหมอ หมอก้จ่ายยามาหยอด และกิน ก้บรรเทาได้หน่อย บวมน้อยลง และไม่ค่อยเคือง ในใจคิดว่าหายแล้วแหละ ปั่นต่อๆ พออาทิตย์ต่อมา มันเริ่มกลับมาบวมอีกก้เลยทั้งกินทั้งหยอด ก้ไม่หาย มันเริ่มบวมขึ้นเรื่อยๆ และเริ่มเป็นหนอง
จนทนไม่ไหว ต้องกลับไปหาหมอมาอีกรอบ หมอบอกว่า มันบวมมากแล้ว ต้องเจาะ ผมล่ะทำใจแทบไม่ได้ นอนบนเตียง เครียมเจาะ หันไปเห็นเข็มเท่าใส้ปากกา
โอ้ววว จะเป็นลม ตอนฉีดยาชา ก้เจ็บนิดๆ ทนได้ๆ แต่พอหมอกรีดและดูดหนองออกนี่สิ มันสุดจะบรรยายจิงๆ(ตอนแรกคิดว่าฉีดยาชาคงจะไม่เจ็บ แต่นี่มันเจ็บกว่าฉีดยาชาซะอีก) หมอเลยบอกว่าจะขับรถ หรือปั่นจักรยาน พยายามใส่แว่นกันไว้ตลอด ถ้าเป็นไปได้ 24ชมได้ยิ่งดี เพราะบางคนไม่หายขาด มาเจาะแล้ว2-3อาทิตย์
ก็ต้องกลับมาเจาะใหม่ บางคนมาหากัน 7-8 รอบ ผมจะบ้าตาย รอบเดียวก้ไม่ไหวแล้ว พ่อเลยบอกให้หยุดปั่น แล้วก็ไม่กล้าบอกแม่ ต้องขายอะไหล่หาเงินมาจ่ายค่ายา
เพราะถ้าแม่รู้ว่าเป็นเพราะปั่นจักรยานหนิ โดนด่ายับแน่ๆ ยังไงๆก็ฝากไว้ด้วยนะครับ แว่นใครว่าไม่สำคัญ ผมคนนึงแหละที่ว่ามันสำคัญ สิ่งเล็กๆน้อยๆ อย่ามองข้าม
อย่าประมาทดีที่สุดครับ ^^
ขอบคุณมากครับที่แนะนำครับ
ผมเสริมอีกนิดนึงนะครับ ดวงตาเป็นสิ่งที่สำคัญที่สุดนะครับ ถูกต้องแล้วครับที่ควรจะหาแว่นตามาใส่เวลาปั่นจักรยานครับ อย่างผมแพ้แสงครับก็เลยต้องใส่ตลอด ยังไงก็ดูแลสุขภาพกันด้วยนะครับ
การปั่นจักรยานนี่ทำให้เราหายเครียดได้เหมือนกันนะ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Fixed Gear”