ตัวนี้คือตัวอะไร สำหรับแปลงใส่จักรยานครับ?

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

ตอบกลับ
Anek Ngamwong
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

ตัวนี้คือตัวอะไร สำหรับแปลงใส่จักรยานครับ?

โพสต์ โดย Anek Ngamwong »

ผมมีทั้งชุดแบบในรูป (ขออนุญาติเจ้าของรูปด้วยนะครับ) [img]
11931395.jpg (94.87 KiB) เข้าดูแล้ว 808 ครั้ง
[/img] พอดีจะเอามาใส่จักรยานเพื่อที่จะทำเป็จักรยานติดเครื่อง แล้วก็สามารถปั่นจักรยานได้แบบจักรยานทั่วไป แต่พอเอามาติดกับสเตอร์หลังฝั่งซ้าย แล้ว ล้อมันดันเป็นเกลียวขวา เลยทำให้สเตอร์ที่ซื้อมาดังรูป มันกลายเป็นหมุนฟรีไป(ไม่ไปข้างหน้า) เลยอยากทราบว่าเจ้าตัวลูกศรที่ผมชี้นี้ มันมีหน้าที่อะไรหรอครับ? ขอบคุณพี่น้องชาวmbt ทุกท่านล่วงหน้าด้วยครับผมสำหรับคำตอบ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “อุปกรณ์จักรยานทั่วไป (MTB)”