เบรคชิมาโน่ อยากทราบรุ่นและรหัสของเบรคน้ำมัน shimano '

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

ตอบกลับ
emotionbeauss
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0952570631

เบรคชิมาโน่ อยากทราบรุ่นและรหัสของเบรคน้ำมัน shimano '

โพสต์ โดย emotionbeauss »

อยากทราบรุ่นและรหัสของเบรคน้ำมัน shimano ไล่ให้ผมหน่อยจากรุ่นล่างสุด ถึงxtr รุ่นของปีล่าสุดยิ่งดีคับ

ที่เห็นๆบ่อยๆ ก็พวก m315 m355 m415 อะไรพวกเนี้ยคับ
อยากรู้ว่ามันมีรุ่นไหน เรียงมายังไง ราคาประมาณเท่าไร และความแตกต่างมากน้อยกันตรงจุดไหน

และอีกอย่าง ผมเป็นคนงบน้อย อยากเปลี่ยนจากดิสเบรคสายเป็นดิสน้ำมัน อยากได้คำแนะนำว่าตัวไหนน่าเล่นบ้าง พวกdeore slx xt คงไม่ค่อยไหว
alai
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Re: เบรคชิมาโน่

โพสต์ โดย alai »

ตามด้วยครับ ตอนนี้ใช้ bb7 อยู่ คันเหมือนกัน
รูปประจำตัวสมาชิก
harukung
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Bianchi

Re: เบรคชิมาโน่ อยากทราบรุ่นและรหัสของเบรคน้ำมัน shimano '

โพสต์ โดย harukung »

ดิสเบรครุ่นล่างๆมันไม่ต่างกันมากครับ แค่วัสดุนิดหน่อย รูระบายน้ำมันที่ปั้มล่างย้ายที่ ราคาก็ต่างแค่หลักร้อย ราคาทั้งชุดไม่รวมใบก็มีประมาณ2พัน เพิ่มอีก1พันก็ Deore
จากที่ลองมาพวกรุ่นล่างประสิทธิภาพไม่ต่างกันหรือผมจับความรู้สึกไม่ได้ก็ไม่รู้ แต่ไปจับ SLX, XT อันนี้ต่างแบบรู้สึกได้ชัดเจนครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “อุปกรณ์จักรยานทั่วไป (MTB)”