การปรับรถให้เข้ากับคน

สอบถามเทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร เชิญห้องนี้เลย
ตอบกลับ
tinity
สมาชิก
สมาชิก

การปรับรถให้เข้ากับคน

โพสต์ โดย tinity »

ตอนนี้ผมมีปัญหาดังนี้ครับ ผมปรับอานความสูงใด้พอดีกับตัวผมแล้วพอปั่นรู้สึกเหมือนผมยังเอื้อมอยู่
ลองปรับอานไปหน้าจนสุดแล้วก็ยังเหมือนเอื้อมนิดๆผมควรปรับส่วนใหนเพิ่มบ้างครับขอบคุณ
เสือชายกว๊าน
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 084-0766952
team: กว๊านพะเยา road race
Bike: <MADONE 9>
ตำแหน่ง: ถนน ชายกว๊าน พะเยา

Re: การปรับรถให้เข้ากับคน

โพสต์ โดย เสือชายกว๊าน »

:D ลองลดสเตมดูครับ หรือหาเเหวนลองคอ หรือ เพิ่มครับ :D
<พะเยา เมืองน่าอยู่ เมืองน่าปั่น สุขใดไม่เท่าได้มาอยู่กว๊านพะเยา >
tinity
สมาชิก
สมาชิก

เสือชายกว๊าน เขียน::D ลองลดสเตมดูครับ หรือหาเเหวนลองคอ หรือ เพิ่มครับ :D
ตอนนี้ผมใช้ยาว 90. 0องศาควรใช้แบบใหนดีครับ ขอบคุณ
ลมรำเพย
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ลมรำเพย »

สูงเท่าไหร่ ใช้รถไซส์อะไรอยู่
นอกจากความยาวสเตม ถ้าเป็นหมอบ ก็ควรพิจารณา เรื่องระยะรีชของแฮนด์ด้วย
ปั่นให้เป็น เย็นเรื่อยไป อย่าให้ใครแซง....
duron123
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

โพสต์ โดย duron123 »

เหมือนผมเลยครับ แต่ผมสเต็ม 100 ว่าจะลอง90 ดูก่อน ริชแฮนด์75 สูง 175 เฟรม Nich 51
เสียวๆว่าจะได้หาเฟรมใหม่ถ้ายังแก้ไม่หาย
tinity
สมาชิก
สมาชิก

ลมรำเพย เขียน:สูงเท่าไหร่ ใช้รถไซส์อะไรอยู่
นอกจากความยาวสเตม ถ้าเป็นหมอบ ก็ควรพิจารณา เรื่องระยะรีชของแฮนด์ด้วย
tinity เขียน:
เสือชายกว๊าน เขียน::D ลองลดสเตมดูครับ หรือหาเเหวนลองคอ หรือ เพิ่มครับ :D
ตอนนี้ผมใช้ยาว 90. 0องศาควรใช้แบบใหนดีครับ ขอบคุณ
รถภูเขา bianchi ไซด์ 17 สูง 178 ครับ inseem 78 ครับ ขอบคุณ
รูปประจำตัวสมาชิก
อ้วนค้าบ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086 715 3757
Bike: น้องหนิมเก่าๆ

โพสต์ โดย อ้วนค้าบ »

ลองตามกระทู้นี้ดูครับพี่ :mrgreen: :mrgreen:

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... &t=1179553
อยากให้คนไทยรักกัน ^^
อ้วนค้าบ, ตรวจสอบพัสดุ/ไปรษณีย์
รูปประจำตัวสมาชิก
athi
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: MTB:Giant Rincon V 2014 Size S, Folding Bike: DAHON Horize

โพสต์ โดย athi »

tinity เขียน:ตอนนี้ผมมีปัญหาดังนี้ครับ ผมปรับอานความสูงใด้พอดีกับตัวผมแล้วพอปั่นรู้สึกเหมือนผมยังเอื้อมอยู่
ลองปรับอานไปหน้าจนสุดแล้วก็ยังเหมือนเอื้อมนิดๆผมควรปรับส่วนใหนเพิ่มบ้างครับขอบคุณ
อานไม่ควรปรับไปไหนเลยครับ ระยะเอื้อมน้อยลงก็จริงแต่มีผลข้างเคียงต่อเข่าจะมีแรงกดมากขึ้น ระยะยาวไม่ดีครับ
ตำแหน่งที่เหมาะสมคือตำแหน่ง Knee Over Pedal: KOP หาข้อมูลในเว็ปมีครับ
ที่เวอร์คสุดมีผลข้างเคียงน้อยสุดคือใช้สเตมสั้นลงมุมยกมากขึ้นครับ
มีใครบางคนทำสเต็ปพวกนี้ผ่านมาแล้ว ตามนี้ครับ http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... &t=1077401
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร”