มือใหม่ครับ อยากจะสอบถามการไปปั่นที่สวนหลวงร.9 ครับ

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ
ตอบกลับ
chetora
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Gios Vintage Veloce

มือใหม่ครับ อยากจะสอบถามการไปปั่นที่สวนหลวงร.9 ครับ

โพสต์ โดย chetora »

สวัสดีครับพี่ๆทุกท่าน
พอดีผมเพิ่งไปถอยหมอบมาวันนี้
เนื่องจากไม่ได้ปั่นจักรยานมา 10 ปีได้ เลยอยากจะไปซ้อมให้ชินกับจักรยานก่อนครับ
พอดีบ้านใกล้กับสวนหลวงร.9 เลยอยากจะถามวิธีเข้าไปปั่นช่วงเช้ามืด
ว่าต้องเข้าประตูทางไหนครับ ถ้ามาจากทางอุดมสุข
หรือมีที่ไหนที่สามารถไปปั่นซ้อมมือก่อนได้อีกหรือเปล่าครับ
ขอบคุณสำหรับข้อมูลมากๆครับ ^ ^
Riding a bicycle is about getting back to basics.
It's good for the waistline and it's good for the wallet.

Kraithong
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0894115330
team: ไม่มี
Bike: เสือหมอบ
ติดต่อ:

Re: มือใหม่ครับ อยากจะสอบถามการไปปั่นที่สวนหลวงร.9 ครับ

โพสต์ โดย Kraithong »

เข้าทางถนนเฉลิมพระเกียรติ เลยวัดตะกล่ำไปเข้าได้ทั้ง 2 ประตู หรือจะซ้อมปั่น ถนนเฉลิมพระเกียรติ แล้วเลี้ยวซ้ายเข้าถนนอ่อนนุช ปั่นยาวมาออกถนนศรีนคริน กลับเข้าอุดมสุข ประมาณ 20 โล++ ผมปั่นประจำเส้นนี้ปลอดภัย
question.k
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0831389897
team: -
Bike: TREK

Re: มือใหม่ครับ อยากจะสอบถามการไปปั่นที่สวนหลวงร.9 ครับ

โพสต์ โดย question.k »

บึงหนองบอนครับ เลยสวนหลวง ร.9 ไปหน่อย
chetora
สมาชิก
สมาชิก

Kraithong เขียน:เข้าทางถนนเฉลิมพระเกียรติ เลยวัดตะกล่ำไปเข้าได้ทั้ง 2 ประตู หรือจะซ้อมปั่น ถนนเฉลิมพระเกียรติ แล้วเลี้ยวซ้ายเข้าถนนอ่อนนุช ปั่นยาวมาออกถนนศรีนคริน กลับเข้าอุดมสุข ประมาณ 20 โล++ ผมปั่นประจำเส้นนี้ปลอดภัย
ขอบคุณมากครับ ^ ^
Riding a bicycle is about getting back to basics.
It's good for the waistline and it's good for the wallet.

chetora
สมาชิก
สมาชิก

question.k เขียน:บึงหนองบอนครับ เลยสวนหลวง ร.9 ไปหน่อย
ขอบคุณมากๆครับ
ผมรบกวนสอบถามเพิ่มเติมเรื่องเวลาเปิด-ปิดได้หรือเปล่าครับ

Kraithong
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0894115330
team: ไม่มี
Bike: เสือหมอบ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Kraithong »

chetora เขียน:
question.k เขียน:บึงหนองบอนครับ เลยสวนหลวง ร.9 ไปหน่อย
ผมรบกวนสอบถามเพิ่มเติมเรื่องเวลาเปิด-ปิดได้หรือเปล่าครับ
เปิด6โมงเช้า-6โมงเย็น
ย้ง สวนหลวง
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 02-7570194
team: อิสระ
Bike: เสือภูเขา

โพสต์ โดย ย้ง สวนหลวง »

ทางเข้าที่คนนิยมใช้มากสุดคือทางประตูพาราไดซ์ เพราะมีตลาดให้ซื้ออาหารเช้า ส่วนเวลาที่สวนฯเปิดตั้งแต่ตีห้าถึงสิบโมงเช้าให้เข้าฟรีหลังจากนั้นเสียค่าเข้าและจะเปิดให้เข้าฟรีอีกทีตอนห้าโมงเย็น ส่วนผมจะขี่จักรยานและวิ่งที่สวนทุกวันตอนเช้า พบเจอก็ทักทายกันได้ครับ ยินดีต้อนรับ
chetora
สมาชิก
สมาชิก

Kraithong เขียน:
chetora เขียน:
เปิด6โมงเช้า-6โมงเย็น
ขอบคุณมากครับ ^ ^

chetora
สมาชิก
สมาชิก

ย้ง สวนหลวง เขียน:ทางเข้าที่คนนิยมใช้มากสุดคือทางประตูพาราไดซ์ เพราะมีตลาดให้ซื้ออาหารเช้า ส่วนเวลาที่สวนฯเปิดตั้งแต่ตีห้าถึงสิบโมงเช้าให้เข้าฟรีหลังจากนั้นเสียค่าเข้าและจะเปิดให้เข้าฟรีอีกทีตอนห้าโมงเย็น ส่วนผมจะขี่จักรยานและวิ่งที่สวนทุกวันตอนเช้า พบเจอก็ทักทายกันได้ครับ ยินดีต้อนรับ
ขอบคุณมากครับ
ผทรบกวนถามอีกนิดนึงนะครับ
ที่ว่าวงนอก กับ วงในของสวนหลวงร.9 นี่คือยังไงหรอครับ???

ย้ง สวนหลวง
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 02-7570194
team: อิสระ
Bike: เสือภูเขา

โพสต์ โดย ย้ง สวนหลวง »

วงนอกคือออกไปขี่ด้านนอกสวนฯ คือคนส่วนใหญ่จะขับรถมาจอดรถที่สวนหลวงร.๙หรือถ้าบ้านอยู่แถวบริเวณอุดมสุข/สุขุมวิท101/อ่อนนุช ขี่จักรยานมาจากบ้านเข้าสวนหลวง
ผ่านไปบึงหนองบอน(อยู่ด้านข้างสวนหลวง) และสามารถขี่รอบนอกสนามราษฎร์ได้อีกชั้น(แต่ไม่ค่อยนิยม) ส่วนวงในคือขี่ด้านในสวนฯ คือสนามราษฎร์(วงกลมระยะประมาณ800เมตร)ในสนามรษฎร์จะมีกลุ่มขี่ทุกๆวันสามารถขี่เกาะกลุ่ม ขาแรงได้
chetora
สมาชิก
สมาชิก

ย้ง สวนหลวง เขียน:วงนอกคือออกไปขี่ด้านนอกสวนฯ คือคนส่วนใหญ่จะขับรถมาจอดรถที่สวนหลวงร.๙หรือถ้าบ้านอยู่แถวบริเวณอุดมสุข/สุขุมวิท101/อ่อนนุช ขี่จักรยานมาจากบ้านเข้าสวนหลวง
ผ่านไปบึงหนองบอน(อยู่ด้านข้างสวนหลวง) และสามารถขี่รอบนอกสนามราษฎร์ได้อีกชั้น(แต่ไม่ค่อยนิยม) ส่วนวงในคือขี่ด้านในสวนฯ คือสนามราษฎร์(วงกลมระยะประมาณ800เมตร)ในสนามรษฎร์จะมีกลุ่มขี่ทุกๆวันสามารถขี่เกาะกลุ่ม ขาแรงได้
อ่อ เข้าใจแล้วครับ
ขอบคุณมากๆครับ ^ ^

ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยสอบถามเรื่องเส้นทางปั่น สถานที่ต่างๆทั่วไทย”