::: ขอคำแนะนำ มีวิธีทำให้กลิ่นพลาสติดในกระบอกน้ำหายไปมั้ยครับ ชี้แนะด้วยครับ

สอบถามเทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร เชิญห้องนี้เลย
รูปประจำตัวสมาชิก
sakda2503
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0806730007
team: อิสระ เชียงใหม่
Bike: เก่ามากเกียร์ดิโอเร
ตำแหน่ง: สำนักชลประทานที่1ถนนทุ่งโฮเต็ล ต.วัดเกตุ อ.เมือง จ.เชียงใหม่ 50000

Re: ::: ขอคำแนะนำ มีวิธีทำให้กลิ่นพลาสติดในกระบอกน้ำหายไปมั้ยครับ ชี้แนะด้วยครับ

โพสต์ โดย sakda2503 »

น้ำยาบ้วนปากครับไม่มีอันตราย หอมด้วย
apinan
สมาชิก
สมาชิก
Tel: -xxx-
team: FW Bike Club
Bike: Fisher Marlin, Pheasant STX, Fuji SST, Tokyobike Sport9S
ตำแหน่ง: Samutprakan and Chonburi

Re: ::: ขอคำแนะนำ มีวิธีทำให้กลิ่นพลาสติดในกระบอกน้ำหายไปมั้ยครับ ชี้แนะด้วยครับ

โพสต์ โดย apinan »

ผมว่า ซื้อใหม่แบบไม่มีกลิ่น หรือ ที่ผลิตจากวัสดุธรรมชาติดีกว่านะ
ราคาก็ประมาณ 220 บาท

ขจัดกลิ่นเฉพาะตัวของพลาสติกยากนะครับ
"ออกไปพบสิ่งใหม่ และ ท่องเที่ยวไป สบายใจไว้ก่อน"
Opikza
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Bianchi impulso ; Dahon ; CAAD10 2012
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Opikza »

ทุกวิธีน่าทดลองดูนะครับ

แต่ผมขอเสนอ เทน้ำออกให้หมด (ไม่ต้องถึงกับแห้ง)ใช้เกลือเม็ด หรือถ้าไม่มีใช้เกลือป่นในครัว ใส่ไปพอประมาณ เขย่า เกลือ จะที่ถูกเขย่า จะเข้าไป ดึงเอาตะกอนน้ำ พอเห็นสมควรก้อ เท เกลือ ออก ล้างน้ำเปล่า คว่ำไว้ให้แห้ง กลิ่นก้อจะหายไป
ID Line: Pik_roadbike
มีแรงเท่าไหร่ก้อใส่ไป เส้นชัยอยู่ข้างหน้า
มีแรงเท่าไหร่ก้อใส่ไป เส้นชัยอยู่ข้างหน้า
benpariwat
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Specialized Tarmac comp 2012

โพสต์ โดย benpariwat »

แช่น้ำแดง hells blue boy ผสมน้ำเปล่าไว้ครึ่งชม ล้างออก
กลิ่นน้ำแดงจะมาติดแทนครับ
อันนี้ผมทำกะทุกกระติกน้ำมาตั้งกะเด็กครับ
ota_hay
ขาประจำ
ขาประจำ
team: unknow device
Bike: Wahoo 29er , TrinX Z5 MiniVelo
ตำแหน่ง: จันทบุรี

โพสต์ โดย ota_hay »

มันเป็นที่เกรดพลาสติกหรือเปล่าครับ
ผมซื้อของ elite มาสองอัน เปิดมาครั้งแรกก็มีกลิ่นนะครับ เลยลองเอาไปล้างน้ำยาล้างจาน
แล้วก็วางทิ้วไว้ในที่ที่อากาศถ่ายเทสะดวกโดยเปิดฝาไว้ อีกวันมา มันก็ไม่มีกลิ่นแล้วทั้งสองอัน

ส่วนอีกอันเป็นของ merida ที่แถมมากับรถ จำได้ว่าตอนได้มาใหม่ ๆ ก็ทำเช่นเดียวกันแต่
ประมาณสองวันถึงจะไม่มีกลิ่นครับ
Thaimtb มีบอร์ด"ไฟส่องสว่าง/อุปกรณ์อิเล็กทรอนิกส์" แล้วนะครับ >>> http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=775
bedroom998
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Merida 900
ติดต่อ:

โพสต์ โดย bedroom998 »

ผมติดใส่เวย์โปรตีนผสมน้ำเวลาปั่น ใช้น้ำยาล้างจานก็ไม่หายครับ เหม็นบูดมาก ตอนหลังใช้ เบคกิ้งโซดาผสมน้ำแล้วเขย่า สอง-สามรอบ หายเลยครับ ทั้งกลิ่นพลาสติกและกลิ่นเวย์โปรตีน(บูด) :D
TD
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0897572303
team: ยังไม่มี
Bike: TREK 3900

โพสต์ โดย TD »

ผมใช้มะกรูด 1-2 ลูก(ตามใจเราครับ) ฝานเป็นซีกๆเหมือนมะนาวใส่ลงไปในขวด เติมน้ำ เขย่าๆ ทิ้งใว้ 1 คืน ล้างน้ำเปล่า แค่นี้ก็ใช้ได้แล้วครับ
kroeksit
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0868846711 เบียร์
team: ไร้สังกัด
Bike: Bridgestone RADAC

โพสต์ โดย kroeksit »

น้ำอุ่นกับเกลือใส่ลงไปแล้วเขย่าครับ ผมทำสามครั้งกลิ่นหายเลยครับ
Taylor Swift
ธนาคารทหารไทย (TMB Bank) บัญชีออมทรัพย์ 011-2-78019-2 เกริกศิษฏ์ พีรโชติกพันธุ์
teerapompom
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0894817703
team: ิBicycle rayong
Bike: bianchi kuma 27.1 jab 27.5 #merida crossway 100 Trek 1.2

โพสต์ โดย teerapompom »

GOBBS เขียน:ผมแนะนำกรอกน้ำแล้วใส่เกลือ2ช้อนโต๊ะครับ
กลิ่นหายแน่นอนฟันธง คอนเฟริม

:idea:
ผมใช้เกลือครับ ล้างทุกครั้ง หายเเน่นอน
ความคิดเหมือนสายน้ำ ยิ่งกวนก็ยิ่งขุ่น ยิ่งวุ่นก็ยิ่งทุกข์ ยิ่งนิ่งก็ยิ่งใส ยิ่งสงบได้ ก็ยิ่งสุข
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร”