บ้านอยู่ รามคำแหง 2 ครับ วิทยาเขต บางนา ต้องการปั่นจักรยานไปทำงานที่ scb park พหลโยธินนะครับ มีใครพอรู้เส้นทางบ้างช่วยแนะนำที

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ
ตอบกลับ
nanas
สมาชิก
สมาชิก
Tel: -
team: -
Bike: -
ติดต่อ:

บ้านอยู่ รามคำแหง 2 ครับ วิทยาเขต บางนา ต้องการปั่นจักรยานไปทำงานที่ scb park พหลโยธินนะครับ มีใครพอรู้เส้นทางบ้างช่วยแนะนำที

โพสต์ โดย nanas »

แนะนำเส้นทางอื่นที่นอกเหนือจากนี้ไหมครับ ทั้งนี้เพื่อความปลอดภัยนะครับ
https://mapsengine.google.com/map/edit? ... siYuPRt4CE
ไม้
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ยังไม่มี
Bike: no name

Re: บ้านอยู่ รามคำแหง 2 ครับ วิทยาเขต บางนา ต้องการปั่นจักรยานไปทำงานที่ scb park พหลโยธินนะครับ มีใครพอรู้เส้นทางบ้างช่วยแนะนำที

โพสต์ โดย ไม้ »

nanas เขียน:แนะนำเส้นทางอื่นที่นอกเหนือจากนี้ไหมครับ ทั้งนี้เพื่อความปลอดภัยนะครับ
https://mapsengine.google.com/map/edit? ... siYuPRt4CE

แนะนำให้ทบทวนวิธีการ เพราะจะเหนื่อยเกินไปไม่เป็นอันทำงานนะครับ
ถ้าจะออกกำลังกายสามารถ วิ่งเส้นหลังราม 2 (เลียบทางด่วน) จนถึงอ่อนนุช
ข้ามสี่แยก ถามชาวบ้านก็ได้ว่าทางไป โรงพักประเวศไปทางใหน แล้ว
ปั่นไปทางนั้น ขึ้นสะพานสูงลงมาจะเจอ โรงพักประเวศ ปั่นต่อไปอีก
500 เมตรจะข้ามทางรถไฟ พอข้ามทางรถไฟจะเจอเลียบทางด่วน
พระรามเก้า จะมีพี่ ๆ ปั่นเส้นนี้เสาร์อาทิตย์เช้าเป็นจำนวนมาก

ส่วนการปั่นไปทำงาน SCB จากราม 2 นั้น เจอเส้นลาดพร้าวก็หนาวแล้ว
เพราะเป็นเส้นที่ปั่น จักรยานยากมากกก ทบทวนนะน้อง ไม่ก็ปั่นไปขึ้น
รถไฟ BTS จะดีกว่านะครัย
รูปประจำตัวสมาชิก
pomroland
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Specialized

Re: บ้านอยู่ รามคำแหง 2 ครับ วิทยาเขต บางนา ต้องการปั่นจักรยานไปทำงานที่ scb park พหลโยธินนะครับ มีใครพอรู้เส้นทางบ้างช่วยแนะนำที

โพสต์ โดย pomroland »

การปั่นจักรยานเป็นเรื่องที่ดีครับ แต่ทุกๆครั้งที่ผมออกไปปั่นจักรยานนั้น มีความเสี่ยงอยู่พอสมควรจากการจราจร และรถที่ขับบนท้องถนน เพราะบางทีพวกเขาไม่ได้ระมัดระวังคนปั่นจักรยาน และยิ่งต้องปั่นขึ้นสะพานสูงๆแบบช้าๆ ชิดซ้าย ก็อันตรายไม่เบา
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยสอบถามเรื่องเส้นทางปั่น สถานที่ต่างๆทั่วไทย”