อยากเข้าวงการเช่าพระบ้าง ไม่รู้ต้องเริ่มต้องอย่างไร ขอคำแนะนำด้วยครับ

ห้องนี้เทียบได้กับ "ห้องนั่งเล่น" ในกระดานเดิมนะครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
bianchi2516
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0842177793
team: คลองรังสิต
Bike: หมอบ JAVA carbon/หมอบ Pinarello prince / mtb sugar1
ตำแหน่ง: ปทุมธานี

อยากเข้าวงการเช่าพระบ้าง ไม่รู้ต้องเริ่มต้องอย่างไร ขอคำแนะนำด้วยครับ

โพสต์ โดย bianchi2516 »

ขอบคุณครับ
“กมฺมุนา วตฺตตีโลโก....สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม”
[[บริการซ่อม/จำหน่าย/Serviceเครื่องมือแพทย์และอุปกรณ์ไฟฟ้าอิเลคทรอนิกส์
รับผลิตกล่องลัง กล่องกระดาษลูกฟูกทุกประเภท

รับเขียนเว็บไซต์ ออกแบบเว็บไซต์
http://1medicservices.com/
K ทัวร์ริ่ง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0810055500
team: กลุ่มบ้านดอนขุนวิเศษ
Bike: Surly LHT

Re: อยากเข้าวงการเช่าพระบ้าง ไม่รู้ต้องเริ่มต้องอย่างไร ขอคำแนะนำด้วยครับ

โพสต์ โดย K ทัวร์ริ่ง »

จุดประสงค์ของการเข้าคืออะไรครับ
เช่น. 1.อยากทำธุระกิจซื้อมาขายไป แนะนำให้จองพระใหม่เพราะแท้แน่นอน.ราคาต้นทุนจากวัดมาปล่อยตามเน็ตหรือกลุ่มคนสนใจแถวบ้านก่อน
2.หรืออยากหาข้อมูลเป็นความรู้ครับ.แนะนำใ้หอ่านหนังสือพระที่ขายเป็นกิโล เยอะๆครับ.อ่านประสบการณ์การโดนพระปลอมเยอะๆครับ
เพราะพระปลอมเมื่อ 50 ปีที่แล้วตอนนี้ดูอยากมากครับ
อ่อนล้า
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 080-3118737
Bike: bianchi..lemond..K2..yeah

Re: อยากเข้าวงการเช่าพระบ้าง ไม่รู้ต้องเริ่มต้องอย่างไร ขอคำแนะนำด้วยครับ

โพสต์ โดย อ่อนล้า »

เตรียมสองอย่างครับ .... เตียมเงิน ... และเตียมใจ ...... และเรื่มจากพระเหรียญก่อน ...... เห็นเพื่อนๆเขาเล่นกันแบบนี้ แต่ไม่ได้เล่นตาม เพราะนิสัยส่วนตัวมีอะไรก็ชอบเก็บสะสม ไม่ปล่อยต่อ จับได้ไม่กี่องค์ก็คงหมดงบแน่นอน ....
solutions
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: ๐๙๑ xx๑๑๙๙๙
team: ไม่ผอมซักที
Bike: SEVEN SOLA29s, PIVOT MACH 429SL, KLEIN Quantum Race LAVA, Trek 920 Touring

โพสต์ โดย solutions »

แชร์ความเห็น
เบี้ย ส่อง จดจำ หนังสือ
ตั้งกลุ่มที่จะหา อันไหนไม่รู้จัก เสี่ยง
แท้-ราคาถูกไม่มี รุ่นพิเศษ option เสี่ยง
แหล่งเชื่อถือ-รับประกัน
เฉียบ ทำใจ
theppithak
สมาชิก
สมาชิก
Tel: -
team: -
Bike: RIT

โพสต์ โดย theppithak »

ถ้าทำเป็นงานอดิเรก เพื่อนผมที่พอดูพระเป็นก็เริ่มจากศึกษาเองครับ แล้วก็หาเช่าพระที่ชอบ ที่นับถือก่อน ค่อยๆศึกษาไปใช้เวลาหลายปี ผ่านมา10กว่าปี ถามมันว่าเป็นไงมั่ง มันบอกก็หมดหลายหมื่น(ที่โดนหลอก)
ส่วนเพื่อนอีกคนที่ไม่เล่นพระแต่เป็นคนมีญาณพิเศษ บอกผมว่าเวลาเข้าไปในห้างที่มีโซนพระเครื่อง อย่าเดินเข้าไปมันบอกมีพลังทางลบเยอะมากๆ ในโซนเหล่านี้ดีๆไม่ดีจะเข้าตัว พระดีๆไม่อยู่ในนั้น
zazawawa
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0815573737
team: แข่งกันเข็น
Bike: รถเล็กๆ
ตำแหน่ง: 0
ติดต่อ:

โพสต์ โดย zazawawa »

solutions เขียน:แชร์ความเห็น
เบี้ย ส่อง จดจำ หนังสือ
ตั้งกลุ่มที่จะหา อันไหนไม่รู้จัก เสี่ยง
แท้-ราคาถูกไม่มี รุ่นพิเศษ option เสี่ยง
แหล่งเชื่อถือ-รับประกัน
เฉียบ ทำใจ
+1 :D
การุณย์
ขาประจำ
ขาประจำ
team: alone
Bike: ยี่ห้อนั้นสำคัญไฉนสุดท้ายก็ใช้ขาถีบ
ตำแหน่ง: เขตอภัยทาน

โพสต์ โดย การุณย์ »

นอกจากขยันส่องหมั่นสังเกตุวิเคราะห์วัตถุตามยุคสมัยแล้วขยันหาข้อมูลด้วยอ่ะ ทางเน็ตไม่พอเพียงมีตำราเก่าๆด้วยก็ดี
มาอ่านชั้นนี้ให้หมดก่อน ค่อยให้อ่านอีกครึ่ง :lol: :lol:
อ่านไปทั้งปีอ่ะแหละ :mrgreen:
ไฟล์แนบ
image.jpg (65.26 KiB) เข้าดูแล้ว 433 ครั้ง
พรหมวิหารสี่
tama
สมาชิก
สมาชิก
Bike: KHS / BROMTON

โพสต์ โดย tama »

กล้องส่อง พระ ดีๆ ครับ
Mtb หน้าใหม่
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: kaze
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Mtb หน้าใหม่ »

ชอบเนื้อไหน หาอ่านศึกษา เนื้อนั้นๆก่อน จะได้ ไม่เบื่อง่าย หมั่นดูหนังสือ แล้วเดินสนามพระ ส่องๆๆๆๆๆๆ เช็คราคา ตาดีได้ ตาร้ายเสีย

ปั่นเรื่อยๆ เมื่อยก็ปั่น
ton_Anusorn
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Salaya Bike Club (SBC)
Bike: Road Bike & MTB

โพสต์ โดย ton_Anusorn »

theppithak เขียน:ถ้าทำเป็นงานอดิเรก เพื่อนผมที่พอดูพระเป็นก็เริ่มจากศึกษาเองครับ แล้วก็หาเช่าพระที่ชอบ ที่นับถือก่อน ค่อยๆศึกษาไปใช้เวลาหลายปี ผ่านมา10กว่าปี ถามมันว่าเป็นไงมั่ง มันบอกก็หมดหลายหมื่น(ที่โดนหลอก)
ส่วนเพื่อนอีกคนที่ไม่เล่นพระแต่เป็นคนมีญาณพิเศษ บอกผมว่าเวลาเข้าไปในห้างที่มีโซนพระเครื่อง อย่าเดินเข้าไปมันบอกมีพลังทางลบเยอะมากๆ ในโซนเหล่านี้ดีๆไม่ดีจะเข้าตัว พระดีๆไม่อยู่ในนั้น
แบบ ประมาณว่า เจนสัมผัส ถึงพลังบางอย่าง...รึป่าวคับ
ตอบเจ้าของกระทู้นะครับ ต้องเริ่มจากโดนของเก๊ก่อนครับ ถึงจะเป็นเร็ว คนที่ดูพระเก่งๆ ก็หมดไปสายแสนแล้วครับ บางคนก็เป็นล้าน แต่เซียนส่วนใหญ่ล้มบนฟูกครับ วงการนี้ตอบได้เลยนะครับว่ายากคับ เด๋วนี้ของปลอมเยอะ
เพื่อ สุขภาพ และ มิตรภาพ

ความร่ำรวยที่สุดของชีวิต คือ "สุขภาพที่แข็งแรง"
ความสุขที่สุดของชีวิต คือ "การช่วยเหลือผู้อื่น"
ก้าวแรกของการเปลี่ยนแปลง คือ"การเริ่มต้น"
sompong39
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0981019695
team: แอบขี่ ...
Bike: แม่บ้าน พับ หมอบ ภูเขา ทัวร์ริ่ง

โพสต์ โดย sompong39 »

เก็บข้อมูลหนักๆ
แล้วเตรียม เงิน โดนหลอก...เป็นค่าครู
:D
___H__
_/\ \
/\__\\__ __\
| | "" | |''''||`
~~~""""`"""""`~~* ความรัก..คือ อะไร .....
ตอบกลับ

กลับไปยัง “คุยนอกเรื่องใดๆ ที่ไม่เกี่ยวกับจักรยาน”