สอบถามเส้นทางปั่นที่แพร่ครับ

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
mrdotm
สมาชิก
สมาชิก

สอบถามเส้นทางปั่นที่แพร่ครับ

โพสต์ โดย mrdotm »

ต้องไปแพร่ช่วงอาทิตย์ที่จะถึงนี้ อยากทราบว่ามีเส้นไหนน่าปั่นบ้างคับสำหรับหมอบ

ทางราบยาวๆก็ได้ แต่ถ้าเป็นทางเขายาวๆหน่อยก็ดีคับ

ขอบคุณทุกความเห็นนะครับ :D
ว่าวต้องลม
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Focus Cayo Evo 4.0

Re: สอบถามเส้นทางปั่นที่แพร่ครับ

โพสต์ โดย ว่าวต้องลม »

เส้นหลังพระธาตุช่อแฮ เป็นเส้นที่มีคนปั่นเยอะที่สุด ขึ้นเขายาวๆ หรือ เส้นไปพระธาตุช่อแฮเหมือนกันแต่เลี้ยวตัดเข้าเส้นคลองชลประทาน บรรยากาศสวย มีเพื่อนปั่นพอควร เส้นนี้ทางราบอย่างเดียว
งานพิมพ์ด่วน รอรับได้เลยยยยยยยย บริการรับพิมพ์สิ่งพิมพ์ทุกชนิด http://www.thaiutsaha.com
mrdotm
สมาชิก
สมาชิก

Re: สอบถามเส้นทางปั่นที่แพร่ครับ

ว่าวต้องลม เขียน:เส้นหลังพระธาตุช่อแฮ เป็นเส้นที่มีคนปั่นเยอะที่สุด ขึ้นเขายาวๆ หรือ เส้นไปพระธาตุช่อแฮเหมือนกันแต่เลี้ยวตัดเข้าเส้นคลองชลประทาน บรรยากาศสวย มีเพื่อนปั่นพอควร เส้นนี้ทางราบอย่างเดียว

ปกติเส้นเขาหลังพระธาตุช่อแฮนี่ปั่นกันถึงประมาณตรงไหนอาคับ ไปจนสุดเขาอีกฝากนึงเลยรึป่าวหรือไปต่อจากนี้อีกครับ
ตอนนี้สนใจเส้นนี้มากๆ
Dukdik
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: TREK Emonda ALR5

โพสต์ โดย Dukdik »

เข้ามาขอทราบด้วยคน เพราะไปไหว้พระธาตุช่อแฮ ทุกปีอยากจะเอาไปปั่นบ้าง เส้นที่ว่านี้รถเยอะมั๊ยครับ ...
u4405672
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: KLEIN, Tarmac Pro
ตำแหน่ง: ชุมพร 86160
ติดต่อ:

โพสต์ โดย u4405672 »

mrdotm เขียน:
ว่าวต้องลม เขียน:เส้นหลังพระธาตุช่อแฮ เป็นเส้นที่มีคนปั่นเยอะที่สุด ขึ้นเขายาวๆ หรือ เส้นไปพระธาตุช่อแฮเหมือนกันแต่เลี้ยวตัดเข้าเส้นคลองชลประทาน บรรยากาศสวย มีเพื่อนปั่นพอควร เส้นนี้ทางราบอย่างเดียว

ปกติเส้นเขาหลังพระธาตุช่อแฮนี่ปั่นกันถึงประมาณตรงไหนอาคับ ไปจนสุดเขาอีกฝากนึงเลยรึป่าวหรือไปต่อจากนี้อีกครับ
ไปจนสุดทางดำอ่ะครับ
ว่าวต้องลม
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Focus Cayo Evo 4.0

โพสต์ โดย ว่าวต้องลม »

เส้นหลังพระธาตุฯ มีจุดหมายอยู่ 2 แห่ง แล้วแต่เวลาที่อำนวยให้ คือน้ำตกเชิงทอง และ สุดเขตถนนแอสฟัล จากตัวเมืองประมาณ 22 และ 26 โล ไปกลับน่าจะใช้เวลาสักประมาณ 2 ชั่วโมง รถที่สัญจรบริเวณนี้นับคันได้เลย เส้นทางลาดยางตลอด สองข้างทางนอกจากมีป่าแล้วยังมีร้านอาหารและบ้านพักตากอากาศส่วนตัว เรียงรายเป็นระยะเพราะมีลำห้วยทอดยาวมาจากน้ำตก ลองไปปั่นดูครับแล้วมารีวิวความรู้สึกให้ฟังหน่อยนะ
งานพิมพ์ด่วน รอรับได้เลยยยยยยยย บริการรับพิมพ์สิ่งพิมพ์ทุกชนิด http://www.thaiutsaha.com
mrdotm
สมาชิก
สมาชิก

ว่าวต้องลม เขียน:

เส้นหลังพระธาตุฯ มีจุดหมายอยู่ 2 แห่ง แล้วแต่เวลาที่อำนวยให้ คือน้ำตกเชิงทอง และ สุดเขตถนนแอสฟัล จากตัวเมืองประมาณ 22 และ 26 โล ไปกลับน่าจะใช้เวลาสักประมาณ 2 ชั่วโมง รถที่สัญจรบริเวณนี้นับคันได้เลย เส้นทางลาดยางตลอด สองข้างทางนอกจากมีป่าแล้วยังมีร้านอาหารและบ้านพักตากอากาศส่วนตัว เรียงรายเป็นระยะเพราะมีลำห้วยทอดยาวมาจากน้ำตก ลองไปปั่นดูครับแล้วมารีวิวความรู้สึกให้ฟังหน่อยนะ

ลองละครับจากพระธาตุช่อแฮ จนถึงสุดทางดำ สนุกมากครับ รถน้อยอากาศดี เดี่ยวพรุ่งนี้ไปซ้ำต่ออีกสองรอบครับผม
ขอบคุณมากๆเลยคับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยสอบถามเรื่องเส้นทางปั่น สถานที่ต่างๆทั่วไทย”