สนใจ ธุรกิจรับซื้อของเก่า และงานรับกำจัดขยะ แนะนำด้วย

ห้องนี้เทียบได้กับ "ห้องนั่งเล่น" ในกระดานเดิมนะครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
solutions
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: ๐๙๑ xx๑๑๙๙๙
team: ไม่ผอมซักที
Bike: SEVEN SOLA29s, PIVOT MACH 429SL, KLEIN Quantum Race LAVA, Trek 920 Touring

สนใจ ธุรกิจรับซื้อของเก่า และงานรับกำจัดขยะ แนะนำด้วย

โพสต์ โดย solutions »

[*]เบื่องานลูกจ้างมืออาชีพ แก่ไปก็โดนเลิกจ้าง
สนใจ ธุรกิจส่วนตัวรับซื้อของเก่า และธุรกิจกำจัดขยะ
เนื่องจากคิดว่ามีช่องทาง ขยะล้นเมือง บางส่วนสามารถนำกลับมาใช้ได้ บางส่วนต้องกำจัดอย่างถูกวิธี
มีใครทำธุรกิจนี้ออยู่อยู่แนะนำด้วย จะเริ่มต้นอย่างไร
เอาแบบไม่ต้องลงทุนมาก เริ่มต้นจริงๆ
รบกวนด้วย คุยก็ได้
อ่อนล้า
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 080-3118737
Bike: bianchi..lemond..K2..yeah

Re: สนใจ ธุรกิจรับซื้อของเก่า และงานรับกำจัดขยะ แนะนำด้วย

โพสต์ โดย อ่อนล้า »

ผมเคยไปอบรมกับ วงศ์พาณิชย์ ที่พิษณุโลก ตอนนั้นเขากำลังขยายเฟรนชาย พบว่า ใช้เงินลงทุนสูง และจุกจิกพอควร .... ไม่ได้ทำต่อ แต่หากอยากเริ่มทำเองก็ขึ้น แนะนำว่าจะทำแค่ไหน รับซื้อแล้วส่งรายใหญ่ในจังหวัด หรือรับซื้อสะสมแล้วส่งกรุงเทพเลย ... ราคาเปลี่ยนแปลงเร็วมากครับ ของกองเต็มบ้านหากราคาลงก็ขาดทุน แต่ถ้าขึ้น บางทีก็ยังไม่กำไร เพราะโรงงานที่รับซื้อหยุดชั่วคราว หลายปัจจัยมากครับ .... อย่างกระป๋องอลูมิเนียมน้ำอัดลมคนนำมาขายเหยียบมาชั่งน้ำหนักพอดูจริงๆ พี่ยัดทรายในกระป๋องด้วย ..... ลองเน้นเฉพาะ พลาสติก กับกระดาษก็ได้ครับ ไปตกลงกับร้านใหญ่ๆในตัวเมืองก่อน จากนั้นค่อยมารับซื้อแล้วแยกประเภท ... กระดาษก็มีหลายอย่าง เช่นกระดาษขาว เศษกระดาษ กระดาษลูกฟูก หลายราคา .... พลาสติกก็มี ทั้ง pe pvc เยอะครับ ... ลองเข้าไปดูในเว็ป วงศ์พาณิชย์ก็ได้ครับ ..... เงินดี งานยาก คู่แข่งเยอะ ..... ถ้าทำได้ก็สบายครับ ... ลองไปอบรมก่อนก็ได้ครับ ตามลิ้งค์
http://www.wongpanit.com/wpnnew/
tom3
ขาประจำ
ขาประจำ
team: น่าถีบ(20"ปั่น),พับ-เพียบ
Bike: 2 Topone + STRiDA + 2 Louis Garneau pop + Lamborghini Concetto + Oyama Skyline Pro + Merida Speeder T2 + Louis Garneau RSR-V
ตำแหน่ง: รามคำแหง52

Re: สนใจ ธุรกิจรับซื้อของเก่า และงานรับกำจัดขยะ แนะนำด้วย

โพสต์ โดย tom3 »

ทำอาชีพนี้ คุณต้องเป็นนายทุนเงินกู้ด้วยนะ ก็ให้ซาเล้ง-รถขยะกู้เงินคุณไป แล้วเอาขยะมาใช้คืนแทนเงิน ถ้าเขี้ยวไม่ยาวพออย่าทำ
ดีกว่าเดิน เพลินกว่าวิ่ง
เสือหลงป่า
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 080-1785576
team: อิสระ-บุรี, มวกเหล็กไบค์คลับ (BMC)
Bike: ตราจระเข้, Marida matts40(เหลือแต่เฟรม), Specialized M5 2009
ตำแหน่ง: อ.หนองแค จ.สระบุรี

โพสต์ โดย เสือหลงป่า »

ลงทุนสูง
ขยะที่เขานำมาขายให้ เรารับซื้อไว้ก็ไช่ว่าจะขายได้เลย เพราะต้องรอเวลาที่ราคาขึ้นถึงจะขายอีกทอด
สายป่านต้องยาวเลยละครับ
ยังไงก็ศึกษาขั้นตอนทางกฏหมายและการทำธุรกิจไว้ก่อนนะครับ เอาใจช่วยครับ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
OooO...ขวัญใจน้องน่องนิ่ม...mOO'm
>> ถึงจะสูงถึงจะหนาวก็เท่านั้น ฉันก็ไม่หวั่นแม้จะสูงเท่าไร ป่ายปืนขึ้นไปให้ถึง จะไปให้สุดฟ้า<<
>>จะไกลสักเพียงไหนไม่เคยจะหวันไหวฉันจะเอื้อมคว้ามา จะไปให้สุดปลายฟ้า เหยียบฝัน คว้าลงมา<<
ตอบกลับ

กลับไปยัง “คุยนอกเรื่องใดๆ ที่ไม่เกี่ยวกับจักรยาน”