พี่ๆ เพื่อนๆ คิดกันยังไงกับร้านค้าออนไลน์ที่ pm สอบถามราคาแล้วไม่ตอบกลับครับ

ห้องนี้เทียบได้กับ "ห้องนั่งเล่น" ในกระดานเดิมนะครับ
ตอบกลับ
spi1500cc
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Bianchi

พี่ๆ เพื่อนๆ คิดกันยังไงกับร้านค้าออนไลน์ที่ pm สอบถามราคาแล้วไม่ตอบกลับครับ

โพสต์ โดย spi1500cc »

พี่ๆ เพื่อนๆ คิดเห็นกันยังไงกับร้านค้าออนไลน์ที่ pm สอบถามราคาแล้วอ่านอย่างเดียวแต่ไม่ตอบกลับครับ
เรื่องมีอยู่ว่าผมสอบถามอะไหล่สำหรับรถ touring ไปที่ร้านๆ นึง ครั้งแรกไม่ตอบไม่เป็นไร แต่พอหลายครั้งเข้าก็มีความรู้สึกว่า เขาขายเฉพาะกลุ่มของเขาหรือเปล่านะ เพราะถ้าจะขายอย่างนั้นก็ไม่ต้องมาอยู่ในส่วนร้านค้าออนไลน์เหอะ :evil: แต่ผมก็ไม่รู้เป็นไรของที่ขายในร้านนั้นก็ราคาสูงกว่าร้านอื่นๆ อยู่บ้างแต่ก็มีความรู้สึกว่าอยากจะอุดหนุนร้านเขา แต่พอ pm ไปสอบถามก็นิ่งๆ เลยเฮ้อ
รูปประจำตัวสมาชิก
ArmCm
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0819937001
team: ไม่สังกัดชมรม
Bike: GIANT XTC

Re: พี่ๆ เพื่อนๆ คิดกันยังไงกับร้านค้าออนไลน์ที่ pm สอบถามราคาแล้วไม่ตอบกลับครับ

โพสต์ โดย ArmCm »

คนอยากขายมีอีกเยอะครับ
ออกแบบตกแต่งภายใน สั่งทำเฟอร์นิเจอร์ และให้คำปรึกษาเรื่องบ้านๆครับ
Facebook : Armchair Decor
e-mail : armchairdecor@gmail.com
อิ่มอวบ
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: พี่ๆ เพื่อนๆ คิดกันยังไงกับร้านค้าออนไลน์ที่ pm สอบถามราคาแล้วไม่ตอบกลับครับ

โพสต์ โดย อิ่มอวบ »

ขายของอาจจะยุ่ง ไม่มีเวลามาเปิดPMอ่าน อยากรู้โทรถามดีกว่า จบเลยครับ :lol:
...น่าสนุกดีนะ...ไปด้วยกันมั้ย...
herm
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081****397
team: @#$& FAMILY @#$&
Bike: ปั่นได้ทังนั้น
ตำแหน่ง: ภาคใต้ติดมาเลเชืย

โพสต์ โดย herm »

:lol: :lol: ก็ไม่เป็นไร เข้าร้านอื่นก็ได้ :lol: :lol:
ที่อยู่ @ บ/ช หลังมัย #PM!!!
***โทร 081……###
!!! ขอบคุณ THAIMTB @ เพื่อนสมาชิก !!!
ongreen
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0858107778
team: OoooooO
Bike: เข้าทีมไหน หัวลากตายหมด

โพสต์ โดย ongreen »

มีเยอะครับแบบนี้ ว่าแต่ทำไมต้องให้ถาม ลงราคาเลยไม่ได้หรอ ถ้าใครสนใจจริงโทรคุยขอส่วนลดได้ อย่างนี้ดีกว่าไหม
อิ่มอวบ
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย อิ่มอวบ »

ongreen เขียน:มีเยอะครับแบบนี้ ว่าแต่ทำไมต้องให้ถาม ลงราคาเลยไม่ได้หรอ ถ้าใครสนใจจริงโทรคุยขอส่วนลดได้ อย่างนี้ดีกว่าไหม
ใช่ๆ ซื้อไข่ในตลาดยังติดป้ายได้เลย 10ฟอง28 10ฟอง30 :lol:
...น่าสนุกดีนะ...ไปด้วยกันมั้ย...
roj
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0816545901
team: จักรยานเพื่อสุขภาพนาป่าชลบุรี
Bike: missile x nine pro

โพสต์ โดย roj »

:) ผมซื้อเฉพาะร้านที่บอกราคาดูจริงใจดี และเขาก็ลดให้ได้อีก เคยซื้อจักรยานเขาติดราคาเก้าพันห้า โทรไปต่อรองราคาเขาไม่ลดแต่ส่งemsให้ ก็โอเค ร้านดีๆมีเยอะครับ
AMLbox
ขาประจำ
ขาประจำ
team: iDNG
Bike: Rocky Mt.
ตำแหน่ง: UDN 41000
ติดต่อ:

โพสต์ โดย AMLbox »

อิ่มอวบ เขียน:
ongreen เขียน:มีเยอะครับแบบนี้ ว่าแต่ทำไมต้องให้ถาม ลงราคาเลยไม่ได้หรอ ถ้าใครสนใจจริงโทรคุยขอส่วนลดได้ อย่างนี้ดีกว่าไหม
ใช่ๆ ซื้อไข่ในตลาดยังติดป้ายได้เลย 10ฟอง28 10ฟอง30 :lol:
+1 :mrgreen:
Youtube : AML Box
facebook จักรยาน : iDNG MTB
facebook งาน DIY : งานไม้ homemade
chainapa
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0816362232
team: นาป่า
Bike: GIANT XTC
ตำแหน่ง: นาป่า

โพสต์ โดย chainapa »

+1 ครับ
ปั่นให้ถึงที่หมาย ดัวยใจรัก
TheRocky
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Cervelo
ตำแหน่ง: กรุงเทพฯ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย TheRocky »

เพื่อนสนิทผมเคยเจอร้านที่ชอบหมุนเงินหรือเปล่าไม่รู้ ระวังนะครับ ประสบการณ์คือ เพื่อนผมซื้อล้อใหม่ที่ทางร้านประกาศลงขายในหน้าร้านค้าออนไลน์ ล้อยอดฮิตระดับราคาเกือบหมื่นบาท หลังจากโทรพูดคุยเรื่องโม่เรียบร้อย ทางร้านโอเค ให้โอนเงินไป ก็จัดการโอน ผ่านไปสองวันโทรถาม ไม่ค่อยจะรับสาย โทรกว่าจะรับได้ก็ยากมากมาย ก็บอกว่ากำลังไปเอาของ วันต่อมาบอกว่าส่งไปแล้วทางไปรษณีย์ หายไปสัปดาห์ โทรตาม บอกของหมด ขอโทษด้วย เดี๋ยวจะโอนเงินคืนให้ --เพื่อนผมก็ได้เงินคืนครบนะ แต่ที่บอกส่งแล้วนี่มันอะไร งงครับ เสียเวลาจริงๆ ส่วนร้านก็ยังคงลงขายของอยู่ในบ้านหลังนี้ แต่เห็นว่าได้เงินคืนก็ไม่อยากเรื่องมาก เขาอาจมีเหตุจำเป็น ก็ปล่อยเลยตามเลย ไม่อยากระบุชื่อร้าน แค่ตัดชื่อร้านให้เป็นแบล็คลิสต์ในใจเราเป็นพอ
kizz
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย kizz »

จริงๆก็ต้องเห็นใจทั้งร้านค้าและลูกค้าครับ
- ร้านค้า วันๆนึงเค้าก็ต้องรับลูกค้าทั้งหน้าร้านและในเวป ต้องคอยเช็คราคาปรับราคาที่ร้านอื่นๆขายกัน ลูกค้าซื้อจริงๆบ้างถามราคาเฉยๆมั่ง วันๆนึงก็คงตอบหลายๆรอบ สินค้าเข้าๆออกๆไว ของมาไม่ทันได้อัพเดทในเวปก็หมดแล้ว ราคาก็ขึ้นๆลงๆ ร้านต่างๆที่จ้องตัดราคากันก็มากมาย บางตัวอัพราคาไปอีกร้านลดราคาแข่ง บางร้านของไม่มีแต่ลงราคาเพื่อตัดคู่แข่ง เรียกลูกค้า แล้วก็อ้างของหมดตลอด ซะงั้น ยิ่งร้านที่ไม่มีหน้าร้านบางร้านนี่ รับออเดอร์อย่างเดียวไม่สต็อกสินค้า พอลูกค้าสั่งทีก็ไปโป๊ว ร้านอื่นๆมาขาย ก็มาก แถมขายถูกกว่าร้านที่เค้าสต็อกหน้าร้านอีก (ขออภัยแค่ยกตัวอย่างให้เห็นภาพเฉยๆนะครับไม่ได้มีเจตนาไม่ดีหรือว่าใครนะครับ) :D

- ลูกค้า ก็อยากได้ของดี ของถูก ตอบคำถามไว ลดราคาได้ ร้านเชื่อถือได้ บริการดีๆ ต่างๆมากมาย ฯลฯ

สุดท้ายตังค์ของเราครับ ก็คงต้องเลือกร้านที่ตรงกับจริตเราแล้วครับ ร้านดีๆ บริการดีๆ ที่อยากขายมีเยอะมากครับ(นอกโลกออนไลน์) อย่าเชื่อรีวิวในเวปมากครับจะได้ไม่ต้องตั้งความหวังกับร้านนั้นๆมากเกินไป

ปล.ผมเองก็เคยคาดหวังกับร้านต่างๆในเวปแบบนี้ละครับ ว่าร้านนั้นร้านนี้คือที่หนึ่งในดวงใจ พอไปถึงหน้าร้านเค้าจริงๆ อย่าว่าแต่การบริการเลยครับ บางครั้งยังแทบไม่ชายตามองเราด้วยซ้ำไป 555(ขำๆนะครับอย่าซีเรียส :lol: :lol: )
udomphet
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Rocky Mountain Vertex T.O.

โพสต์ โดย udomphet »

ประเด็นคือ " อ่านแล้วไม่ตอบ "
มีหรือไม่มีของ บอกมา จบ :evil:
ตอบกลับ

กลับไปยัง “คุยนอกเรื่องใดๆ ที่ไม่เกี่ยวกับจักรยาน”