ขอความรู้ครับ ใครทราบวิธีลบหมึกพืมพ์ logo ออกไหมครับ

บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
manunotti
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Bianchi Nirone 7

ขอความรู้ครับ ใครทราบวิธีลบหมึกพืมพ์ logo ออกไหมครับ

โพสต์ โดย manunotti »

อยากทราบครับว่าลบหมึกพิมพ์ที่ screen ลาย UNO ออกอย่างไร
ถามคนขายมาบอกว่าลบออกได้ ให้ใช้ทินเนอร์ผมลองแล้วมันไม่ออก
มีใครทราบวิธีบอกผมหน่อยครับ ขอบคุณล่วงหน้า

อันนี้รูปนะครับ ขอยืมภาพจากร้าน 8 หน่อยนะครับ
ไฟล์แนบ
dad1fc767eeaf93ca19c5e810b27c911.jpg (30.72 KiB) เข้าดูแล้ว 913 ครั้ง
BE PROUD OF WHO YOU ARE. EVEN IF YOU'RE A PIECE OF SHIT.
สนั่น อันทเกตุ
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Re: ขอความรู้ครับ ใครทราบวิธีลบหมึกพืมพ์ logo ออกไหมครับ

โพสต์ โดย สนั่น อันทเกตุ »

ลองใช้น้ำมันเบรค
ทาทิ้งไว้ น่าจะออกนะครับ
"ลูกอิสานพลัดถิ่น จากแดนดินไหปลาแดก เร่ร่อนรอนแรมเดินทางดั้นด้น มาสู่โคนต้นสะตอ ณ เรือนเวียงวิมาน(รูปประจำตัว)คือที่มั่นสุดท้ายของข้าฯ"
รถก็ไม่แพง-แรงก็ไม่มี เลยรั้งท้ายทีม หึ หึ

คลิ๊ก ทริป "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"
manunotti
สมาชิก
สมาชิก

Re: ขอความรู้ครับ ใครทราบวิธีลบหมึกพืมพ์ logo ออกไหมครับ

สนั่น อันทเกตุ เขียน:ลองใช้น้ำมันเบรค
ทาทิ้งไว้ น่าจะออกนะครับ
เดี๋ยวจะกลับไปลองครับ ขอบคุณครับ
BE PROUD OF WHO YOU ARE. EVEN IF YOU'RE A PIECE OF SHIT.
สนั่น อันทเกตุ
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย สนั่น อันทเกตุ »

ย้ำว่าทาทิ้งไว้สักพักนะครับ
ไม่ใช่ใช้ผ้าชุบน้ำมันเบรคแล้วเช็ด
"ลูกอิสานพลัดถิ่น จากแดนดินไหปลาแดก เร่ร่อนรอนแรมเดินทางดั้นด้น มาสู่โคนต้นสะตอ ณ เรือนเวียงวิมาน(รูปประจำตัว)คือที่มั่นสุดท้ายของข้าฯ"
รถก็ไม่แพง-แรงก็ไม่มี เลยรั้งท้ายทีม หึ หึ

คลิ๊ก ทริป "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"
อ้วนค้าบ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086 715 3757
Bike: น้องหนิมเก่าๆ

โพสต์ โดย อ้วนค้าบ »

น้ำยาลอกสีเลยครับ. :mrgreen:
อยากให้คนไทยรักกัน ^^
อ้วนค้าบ, ตรวจสอบพัสดุ/ไปรษณีย์
Outdoor360
สมาชิก
สมาชิก
team: NA (ไร้สังกัด)
Bike: Fixed Gear/Dahon Roo

โพสต์ โดย Outdoor360 »

ผมใช้ผ้าชุบทินเนอร์แฉะๆโปะไว้ซักพักแล้วเช็ดออก รับรองเอี่ยม ;) ทำกับแฮนด์ zoom มาหลายอันแล้วครับ
อยากรู้เช็คIPจิอิอิ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: I am Gary Fisher
team: PTT Bike Race
Bike: Gary Fisher Bigsur 2000 / Gary Fisher X-Caliber 1998 / Surly Troll / Trek Madone 2.3 (2013) / Bianchi Sampre 2011

โพสต์ โดย อยากรู้เช็คIPจิอิอิ »

อาจจะมีเคลือบทับไว้ครับ
ลองพวก Solvent ทินเนอร์ดูครับ
ถ้าไม่ออก ใช้กระดาษทรายน้ำเลยครับ
เอาเบอร์ละเอียดๆ เช่น เบอร์ 1200-2000 (ชุบน้ำพอเปียกๆ ก่อนนำไปขัด)
ลูบตามรอยขัดเดิมครับ เป็นรอยนิดเดียว จากนั้นขัดด้วย Wenol รับรองสวยครับ

ปล. ขอลายแทงร้านคาออนไลน์ + ราคา หลักอานด้วยนะครับ แอบชอบ ^^ )
Dirt road adventures across the world.

"ถ้าใจถึง.....ก็ไปถึง"
northanfield
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เจดีย์แม่ครัว-แม่แฝกใหม่
Bike: ฟูซัส Genova เก่าๆ & โครโม Mountain Cat แก่ๆ

โพสต์ โดย northanfield »

ถ้าลองวิธีข้างต้นแล้วยังไม่ออก แนะนำว่าลองไปโรงพิมพ์หรือร้านรับสกรีนเสื้อให้เค้าจัดการดูครับ

ที่นั่นตัวทำละลายคงมีหลายแบบ
manunotti
สมาชิก
สมาชิก

ขอบคุณทุกท่านครับ ผมลองทินเนอร์แล้วแต่ว่าไม่ได้โป๊ะทิ้งไว้นึกว่าแค่เช็ดๆก็ออก คงต้องไปลองใหม่ครับ
ใต้ฟ้าเดียวกัน
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0817070618
team: Tak's spin clup
Bike: SCOTT scale 70

โพสต์ โดย ใต้ฟ้าเดียวกัน »

:P ขอปักความรู้ก่อน ขอบคุณครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ทัวร์ริ่ง (Touring)”