ฮาๆ คลายเครียดครับพี่น้อง...

ห้องนี้เทียบได้กับ "ห้องนั่งเล่น" ในกระดานเดิมนะครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
rainforest
ขาประจำ
ขาประจำ
team: chill out biking
Bike: BRONCO SUPERNOVA MTB
ตำแหน่ง: สะพานสูง, กทม

โพสต์ โดย rainforest »

คำเตือน : อายุต่ำกว่า 18 ห้ามอ่าน ;)

ถ้าซ้ำก็ถือว่าขำซ้ำครับ :mrgreen:

:lol: เรื่องหมอๆ :lol:

ณ.หน้าเมรุเผาศพหมอ โรคหัวใจท่านหนึ่ง
โซฟาแถวหน้าสุด มีเพื่อนหมอนั่งอยู่
ก่อนเริ่มพิธี บรรยากาศ เงียบ....
เพื่อนหมอคนหนึ่ง......หัวเราะเบาๆ พร้อมกับ รอยยิ้ม สัปเหร่อสงสัย จึงถาม หมอคนนั้นว่า...
สัปเหร่อ : "ท่านหัวเราะ..... มีอะไรรึ"
หมอ:"ผมหัวเราะที่เห็นว่า แขกนำพวงหรีดรูปหัวใจ มาให้เพื่อนผม ซึ่งเป็น หมอหัวใจ เต็มไปหมด"
สัปเหร่อ : "ท่านดีใจแทนเพื่อนรึ"
หมอ : "เปล่า... ผมคิดถึงวันที่ตัวเอง นอนอยู่ในเมรุบ้าง ว่า...พวงหรีดของผมจะเป็นรูปอะไร"
สัปเหร่อ : "ท่านเป็นหมอด้าน ไหนรึ"
หมอ : "ผมเป็นหมอสูตินารีเวช"

:lol: หมอกับคนไข้ :lol:

พยาบาล : เป็นอะไรมาคะ?
คนไข้ : เป็นนคนที่แอบปลื้มพยาบาลครับ...อิอิ
พยาบาล : น้ำหนักเท่าไหร่
คนไข้ : น้ำหนักตัวไม่เท่าไหร่ แต่น้ำหนักใจเต็มเปี่ยมครับ...อิอิ
พยาบาล : วัดความดันนะคะ
คนไข้ : ความดันไม่มากนัก แต่ความรักน่ะมากมาย...อิอิ
คนไข้เหลือบไปเห็นหน้าคุณหมอ เลยถามว่า
คนไข้ :อ้าว...คุณหมอเป็นไรครับ หน้าเครียดๆ
หมอ : เป็น"ผัว"พยาบาล...ครับ

:lol: ซ่อมรถ :lol:

ชายหญิงคู่หนึ่งกำลังเดินทางไปพัทยาด้วยรถกะบะยกล้อสูง
ระหว่างทางฝ่ายชายเกิดอารมณ์ จึงชวนสาวไปทำอะไรกันใต้ท้องรถ
ญ. ถ้าคนเห็นทำไง
ช. ก็บอกว่าซ่อมเพลาอยู่
ญ. ok
ระหว่างทั้งสองกำลังเมามัน
ชาวบ้านมาเห็นเลยถามว่าทำอะไรกันอ่ะ
ชญ. ซ่อมเพลาอยู่โว้ย
ชาวบ้าน. ก่อนซ่อมเพลาซ่อมเบรคก่อนนะ รถมึงไหลไปโน่นแล้ว

เพิ่มครับ

:lol: สายการบิน :lol:

บนเครื่องบินสายการบินไทย
แอร์: ให้เราช่วยอะไรมั้ยค่ะ
ผู้โดยสารชาวกะเหรี่ยง: "ขอเลียหม้อที" :lol:
แอร์ : คุณหยาบคายมาก :twisted: พร้อมเดินไปฟ้องหัวหน้า
หัวหน้าไปเจรจากับผู้โดยสารเสร็จแล้วเดินกลับมา
หัวหน้า : เอาชามะนาวไปให้เค้าเลย เค้าขอ เลมอนที..!! :mrgreen:

:lol: ของใหม่ :lol:

(heart)หญิงชรายืนรับลมอยู่บนดาดฟ้าเรือ มือทั้งสองจับหมวกที่สวม ไม่ให้ปลิวไปตามลม
ชายหนุ่มเดินเข้าไปใกล้กล่าวว่า “ขออภัยครับ คุณทราบไม๊ครับว่ากระโปรงคุณปลิวและเปิดอยู่”
หญิงชรา: อ้อ ทราบค่ะ แต่ชั้นต้องใช้มือจับหมวก ลมมันแรง
ชายหนุ่ม:แต่คุณไม่ได้ใส่ชั้นใน ของสงวนของคุณกำลังเปิดเผยอยู่นะครับ
หญิงชรา : ก้มลงมองส่วนล่าง แล้วหันกลับขึ้นมามองชายหนุ่ม แล้วตอบอย่างนิ่มนวลว่า “พ่อหนุ่ม หมวกใบนี้ ชั้นเพิ่งซื้อใหม่เมื่อวานนี้เอง ส่วนไอ้ที่พ่อหนุ่มเห็นอยู่ข้างล่างน่ะ มันของเก่าแก่ อายุซัก 70 ปีแล้ว” ช่างมัน :shock:

เพิ่มครับ

:lol: หมอกับการเขียนใบจ่ายยา :lol:

หมอ: คุณตา..รับยาไปทานนะครับ เช้าเม็ด..กลางวันเม็ด และ..เย็นเม็ดนะครับ

คุณตารับยาแล้วออกจากคลีนิคไป อาทิตย์ต่อมา..เมียคุณตา มาที่คลีนิคคนเดียวพร้อมด้วยท่าทางอ่อนเพลียอย่างเห็นได้ชัด

หมอ: อ้าวคุณยายครับ คุณตาเป็นยังไงบ้างครับ

คุณยาย : คุณตานอนแผ่อยู่ที่บ้านค่ะ! ก็ยาที่หมอให้ไป..เขียนตัวเล็กมาก คุณตาแกอ่านผิดจาก มอม้า เป็น ยอยัก น่ะสิ

หมอ: อุ้ย!! ต้องขอโทษด้วยน่ะครับ เดียวผมจะเขียนตัวให้ใหญ่และชัดเจนกว่าเดิมครับ

คุณยาย : เออ..อ่า.. คุณหมอคะไม่ต้องหรอกค่ะ! แค่หมอ เพิ่มก่อนนอน ไปอีกเม็ดก็พอ :shock: :lol:
แก้ไขล่าสุดโดย rainforest เมื่อ 03 ก.พ. 2014, 10:26, แก้ไขแล้ว 2 ครั้ง
.... chill chill ....
tns.k
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0814441972
team: -
Bike: Ritchey Road logic
ติดต่อ:

Re: ฮาๆ คลายเครียดครับพี่น้อง...

โพสต์ โดย tns.k »

:lol: :lol: :lol:
ราหูดำ
สมาชิก
สมาชิก

Re: ฮาๆ คลายเครียดครับพี่น้อง...

โพสต์ โดย ราหูดำ »

:shock: เรื่องของ"ซอย" :lol:

A:มาถึงซอย 80แล้ว มึงอยู่ไหน???
B:ก็อยู่ซอย 80 ไม่เห็นมึงเลยเนี่ย
A:ใจป่าวเนี่ย
B:กูอ่ะถึงแล้วเนี่ย
A:ไหนลองอ่านป้ายแถวนั้นดิ เขียนว่าไรบ้าง ?
B:ซอย 80 สระไดร์150
A:อย่าให้กูเจอมึงน่ะ !!
ราหูดำ
สมาชิก
สมาชิก

:D ไอโฟน5 = :lol:

ไ - ไอ้ห่า แม่งอยากได้
อ - อดใจ ไม่ไหว กูอยากซื้อ
โ - โอ้ แพงว่ะ
ฟ - ฟังช์ชั่น มันจะ เยอะไปไหน
น - นาที นี้ > กู จน !!!
5 - 5555+
ราหูดำ
สมาชิก
สมาชิก

คลายเครียดกันต่ออีกนิ๊ด :lol:

A - คุณๆวันนี้ผมประหยัดเงินไปตั้ง8บาทแหน่ะ !!
B - ทำไมหรอ
A - ก็ผมวิ่งตามรถเมล์กลับบ้านหน่ะสิ ไม่ได้ขึ้นให้เสียเงิน
B - ...นี่มันโง่จริงๆเลยนะ !!!
A - ด่าผมทำไมเนี่ย ผมช่วยครอบครัวประหยัดเงินนะ
B - ทำไม...ไม่วิ่งตามแท๊กซี่ ประหยัดได้ตั้ง 35 บาท ...นี่มันควายจริงๆเลยนะ !!
A- เออว่ะ ผมก็โง๊โง่ เนอะ
ข้างบ้านได้ยิน...
C- ควายทั้งบ้าน พวก...
ราหูดำ
สมาชิก
สมาชิก

เรื่องของกะเหรี่ยง กับปลัดอำเภอ :lol: :lol:

ปลัดถาม:: มาติดต่ออะไรครับ?
กระเหรี่ยง:: โผมจะมาจดทะเบียงโสรสคับ
ปลัด:: อ้าว! มาจดทะเยียนสมรสต้องเอาเมียมาด้วย ต้องกลับไปเอาเมียมาก่อน

สองชั่วโมงผ่านไป... กะเหรี่ยงกลับมาอีก
ปลัดถาม:: เอาเมียมาหรือยัง?
กะเหรี่ยง:: เอามาแล้วคับ โผมเอาตั้ง 2 ที แล้ว ทีนี้โจ๊ดทะเบียงได้ยังคับ
น้องหนึ่ง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0891441866
ตำแหน่ง: http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
ติดต่อ:

โพสต์ โดย น้องหนึ่ง »

วันนี้ฮาแบบคอมโบ้เซ็ต
ร้านจักรยานฝีมือดี มาดึกๆได้

www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
www.facebook.com/HomeMadeBicycle
thaicom
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083-6207115
team: ไร้สังกัด แต่บัตรอยู่อุตรดิตถ์
Bike: LA & wheeler 6980
ตำแหน่ง: thaicom.co.th@hotmail.com
ติดต่อ:

โพสต์ โดย thaicom »

โผ เอา ตั้ง สอง ที แน๊ะ :lol: :lol: :lol:
เก่งไม่กลัว กลัวขยัน ^_^
ราหูดำ
สมาชิก
สมาชิก

บทสนทนาระหว่างนายแพทย์ท่านหนึ่ง
กับผู้จัดการของบริษัทขนส่งสินค้า

A : สวัสดีครับคุณหมอ มีอะไรให้รับใช้ครับ?
B : คือว่าผมจะเลิกเป็นหมอ แล้วจะมาสมัครทำงานที่นี่ครับ
A : อ้าวคุณหมอ ล้อเล่นหรือป่าวเนี่ย
B : ผมเห็นป้ายเขียนไว้ว่า "รับสมัครพนักงานขับรถสิบล้อ เงินเดือนสตาร์ท 10,000 บาท ก็เลยสนใจครับ"
A : แล้งยังไงต่อครับ
B : วันหนึ่งผมจะสตาร์ทรถสักร้อยครั้งเลยครับ
A : !!!!!!!!!!!!!!!!!!!! ‪#‎To‬
kutpong32
สมาชิก
สมาชิก
Bike: merrida

โพสต์ โดย kutpong32 »

ขอแชร์นะครับ อิอิ
Jakrapong
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086-8956596
team: AOT Cycling Club
Bike: KHS Alite Team/Broadwalk/Nich L2/Albelt
ตำแหน่ง: 504/224 ม.สัมพันธ์วิลล่า คูคต ลำลูกกา ปทุม 12130

โพสต์ โดย Jakrapong »

ชอบ "ขอเลียหม้อที" 555
:: (\_(\ ..*...*...*...*...*...*...*..*...*...*...*...*...*...*
*: (=' :') E-mail : pongjinda@hotmail.com
•.(,('')('')o...*...*...*...*...*...*...*...*...*...*...*...*...*
** ร่วมกันไม่วิ่งไหล่ทาง ไม่เอาเปรียบเพื่อนร่วมทาง **
choa02
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 064-134-3833​
team: ไม่มี
Bike: araya

โพสต์ โดย choa02 »

:lol: :lol: :lol:
อิ่มอวบ
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย อิ่มอวบ »

เอาอีก :lol:
...น่าสนุกดีนะ...ไปด้วยกันมั้ย...
ราหูดำ
สมาชิก
สมาชิก

แม่ : "ผัวแกนี่มันเลว..ใช้ไม่ได้เลย พอมันรู้ว่าแกท้อง มันก็ทิ้งแกไป มันเป็นบ้าอะไร ถึงทำแบบนี้ได้ลงคอ"

ลูกสาว : "มันไม่ได้เป็นบ้า มันเป็นหมัน"

แม่ : อืม..เอ้อ!! อ้า..อ้า!!!
ราหูดำ
สมาชิก
สมาชิก

ยายกะหลาน
หลาน : ยาย .. .ยาย
ยาย : หา ?
หลาน : ยายว่างไหมเนี่ย ?
ยาย : ว่าง
หลาน : คุยด้วยคนนะยาย
ยาย : เอาสิหลานเอ้ย .. .นั่งก่อนๆ
หลาน : ยายก็ลุกขึ้นสิ
ยาย : ทำไมยายต้องลุกขึ้นด้วยล่ะ
หลาน : ผมจะได้นั่งก่อน
ตอบกลับ

กลับไปยัง “คุยนอกเรื่องใดๆ ที่ไม่เกี่ยวกับจักรยาน”