เปิดทริป คืนสู่สังคม "ปั่นไป กินไป" อาทิตย์ที่ 12 ก.ค.

ผู้ดูแล: โจ้ จอยแอนด์แจม, โป้งสิบสองเสียง

กฏการใช้บอร์ด
ชื่อชมรม : สังคม จอยแอนด์แจม/ Joy N' Jam Societั
ผู้ดูแ ล โ จ้ จอยแอนด์แจม โทร : 081 829 1027
รูปประจำตัวสมาชิก
โจ้ จอยแอนด์แจม
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0818291027
team: จอยแอนด์แจม
Bike: Trek 800 mountain track/ Ellsworth "Moment"
ตำแหน่ง: พัฒนาการ54 สวนหลวง กทม

เปิดทริป คืนสู่สังคม "ปั่นไป กินไป" อาทิตย์ที่ 12 ก.ค.

โพสต์ โดย โจ้ จอยแอนด์แจม »

เปิดทริป คืนสู่สังคม "ปั่นไป กินไป" กับจอยแอนด์แจม อาทิตย์ที่ 12 ก.ค. จ้า (หัวกระทู้ ทำไมพิมพ์ได้น้อย)

สวัสดีครับ เพื่อนๆ หลายคน น้องๆ มากมาย และพี่ๆ ไม่กี่คน 5555 บอกไปแบบนี้ มันเป็นนัยของอายุผู้เปิดกระทู้ยังไงไม่รู้

ด้วยความผูกพันธ์(กับ จอยแอนด์แจม) ผสมกับความคิดถึง(เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ) และห่วงใยในสุขภาพ(พุง) จึงอดทนต่อไปอีกไม่ได้ ที่จะต้องกลับคืนสู่ตำนานการการปั่น แบบที่เรียกว่า ปั่นไป กินไป อีกครั้ง

จึงขอเชิญชวน เพื่อนๆ ๆ พี่ๆ น้องๆ มาพบปะ เจอะเจอกันในเช้าวันอาทิตย์ที่ 12 ก.ค.
เวลา 06.30 น. ณ. ลานจอดรถจัสโก้ (บริเวณหน้าร้านMcdonald) แยกศรีพัฒน
เวลา 07.00 น. ได้เวลาล้อหมุน
เราจะนำท่าน ชมสวนดอกไม้ยามเช้า ในสวนหลวง ร.๙ เพลิดเพลินในการจ้องมอง ผู้คนที่รักสุขภาพมาออกกำลังกายด้วยหลากหลายวิธี จากนั้น เราก็จะมุ่งสู่หนองบอน บึงเก็บน้ำขนาดใหญ่ ที่พวกเราคุ้นเคยกันดี.....ถึงจุดนี้เชื่อว่า เส้นสายต่างๆ ในร่างกาย คงยืดขยาย จนได้ที่ พร้อมๆ ที่จะใช้รอบขากันบ้างในช่วงกลับ ที่อาจจะต้องผจญกับความร้อนของแสงแดด
แต่.....ยัง ยังจบทริปไม่ได้ครับ เพราะยัง ยังคงต้องกินกันก่อน ก็เลยขอพาไปกิน ก๋วยเตี๋ยวเนื้อย่างกันนะครับ
จากนั้น ก็คงจะพาเข้าเส้นทางที่ร้อนน้อยๆ เพื่อมาต่อขนมเย็ยๆ หวานๆ ให้ชื่นใจกันอีกที่ ก่อนจะกลับมาจุดนัดพบ หรือแยกย้ายกันแบบบ้านใครก็บ้านเค้าครับ เดาเอาว่า เราน่าจะจบทริปได้ ราวๆ ก่อนเที่ยง

** จุดเด่นของทริปนี้คือ การได้กลับมาพบเจอกัน ได้พูดคุยกัน จากที่ห่างหายไปนาน **

ลักษณะเส้นทาง : เป็นทางเรียบส่วนใหญ มีTrack XC ให้ผู้ที่รักการปั่น Cross ได้สนุกกันบ้าง ดังนั้นทริปนี้ จะเป็นทริปที่เหมาะสมกับจักรยานที่มีล้อทุกรูปแบบ

ระยะทาง : ประมาณ 30-35 กม

ครั้งหนึ่ง เวลาจัดทริป เราเคยบอกกันว่า
โจ้ : ทริปนี้ ใครนำดี
น้องรอง : พี่นั้นหล่ะ นำทริปไป
พี่แอ็ด : เออ...งั้นเราปิดท้ายให้
น้องรอง : ส่วนผม จะคอยปั่นชวนคุย แล้วคอยกันรถให้กับเพื่อนในกลุ่มนะ
.............OK..........................

แล้วพบกันครับ
~~จอยแอนด์แจม~~
น้องหนึ่ง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0891441866
ตำแหน่ง: http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
ติดต่อ:

Re: เปิดทริป คืนสู่สังคม "ปั่นไป กินไป" อาทิตย์ที่ 12 ก.ค.

โพสต์ โดย น้องหนึ่ง »

ไม่รู้จักใคร ไปด้วยได้มั้ยครับ ^_^
RongZilla!!! J&J
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0866112120
team: JOY And JAM
Bike: Cherry Bomb, P1,Sirrus

Re: เปิดทริป คืนสู่สังคม "ปั่นไป กินไป" อาทิตย์ที่ 12 ก.ค.

โพสต์ โดย RongZilla!!! J&J »

น้องหนึ่ง เขียน:ไม่รู้จักใคร ไปด้วยได้มั้ยครับ ^_^
ยินดีครับ คุณน้องหนึ่ง

เราเป็นกลุ่มจักรยาน น้องใหม่ ยังไม่มีสมาชิก ครับ ได้คุณน้องหนึ่ง มาร่วมปั่นด้วย จะเป็นเกียรติอย่างยิ่งครับ

พี่โจ้: รอง จักรยานพี่ ไม่มีโช้ค จะไหวเรอะ ..
รอง: ไหวอยู่แล้วพี่โจ้ พี่ยังหนุ่มออก
พี่โจ้: หึ หึ น้องรอง ถึงหน้าพี่จะยังไม่ชรา แต่พี่ก็ ยังหนุ่มยังแน่นนะ
รอง : หึ หึ หึ ...... (คิดในใจ คิดว่าจะหรอกตรู ได้เรอะ)
พี่แอ๊ด : รอง เอ๊ย ...พี่ว่า พี่โจ้ เค๊า สบายอยู่แล้ว พี่เค๊ายังไม่มี ภรรยา แต่พี่อะสิ จะไหวป่าวเนี่ย?

พี่โจ้: ปั่นเสร็จ ตอนเย็น ไป ไดร์กอล์ฟ แล้วก็ ไปเล่นสนุกเกอร์ กันต่อเลยป่ะ ล่ะ
รอง: ???
พี่แอ๊ด: ยังไง ก็ได้ แล้วแต่โจ้... :mrgreen:
เคยปั่นนะ :mrgreen:
tora
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 092..47..57..000
team: Joy & Jam
Bike: Trek
ตำแหน่ง: เมืองที่คนตกท่อ

โพสต์ โดย tora »

มาจอยและมาแจมครับ :lol:
...มีเงิน มีแรง แต่ไม่มีเวลา... 私は虎です
asdmaker
ขาประจำ
ขาประจำ
team: J&J Group
Bike: TREK

โพสต์ โดย asdmaker »

น้องใหม่..ขอร่วมกลุ่มด้วยคนครับ :mrgreen:
ch@ne
ขาประจำ
ขาประจำ
team: j&j
Bike: KHS team.
ตำแหน่ง: กรุงเทพฯ

โพสต์ โดย ch@ne »

ว่าจะลองชวนปั่นไปเที่ยวแปดริ้ว เล่นๆ ( แค่ลองรถใหม่ใครบางคน??)
เปลี่ยนใจไปกับพี่ๆ ที่เดิมแต่คนละเวลา..วันหลังค่อยไป ดีฝ่า
ขาประจำ
ขาประจำ

ch@ne เขียน:ว่าจะลองชวนปั่นไปเที่ยวแปดริ้ว เล่นๆ ( แค่ลองรถใหม่ใครบางคน??)
เปลี่ยนใจไปกับพี่ๆ ที่เดิมแต่คนละเวลา..วันหลังค่อยไป ดีฝ่า
น้องเชนครับ แหนบเสริมน้องเชน ซื้อมาราคาเท่าไหร่นะครับ พี่รอง อยากรู้ครับ แล้วก็ ตกลงว่า ใส่แล้วมันดี มั๊ย
กำลังตัดสินใจแระ เห็นมีคนขาย ของ โปรคอม อยู่ ไม่เกิน 2000 ของใหม่ แล้วเสริมด้านหน้ามาเป็นไงบ้างครับ

ช่วยบอกพี่ด้วยนะครับ เตรียม ไว้ ทริป ตจว. :mrgreen:

asdmaker เขียน:น้องใหม่..ขอร่วมกลุ่มด้วยคนครับ :mrgreen:
ยินดีครับ คุณน้องasdmaker

เราเป็นกลุ่มจักรยาน น้องใหม่ ยังไม่มีสมาชิก ครับ ได้คุณน้องasdmaker มาร่วมปั่นด้วย จะเป็นเกียรติอย่างยิ่งครับ
:D
หนูเหมียว
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย หนูเหมียว »

พี่ๆ ขาน้องยังใหม่อยู่ไม่ค่อยแรง ว่าจะไปดักซะกลางทาง ไปรอได้ที่ไหนคะ เวลากี่โมง
asdmaker
ขาประจำ
ขาประจำ
team: J&J Group
Bike: TREK

โพสต์ โดย asdmaker »

ขอบคุณครับ ...ฝากด้วยนะครับ :) P'RongSillY
ขาประจำ
ขาประจำ

หนูเหมียว เขียน:พี่ๆ ขาน้องยังใหม่อยู่ไม่ค่อยแรง ว่าจะไปดักซะกลางทาง ไปรอได้ที่ไหนคะ เวลากี่โมง

ทริปนี้ คนใจดำ ไม่มีรอครับ เจอกัน มือใหม่ ขาอ่อน ต้อง ออกแรงหน่อยนะครับ ผมไม่ค่อยชอบรอใครด้วย :lol:
asdmaker เขียน:ขอบคุณครับ ...ฝากด้วยนะครับ :) P'RongSillY
ฝากตังค์ ได้ อย่างอื่น ไม่รับครับ :D
ch@ne
ขาประจำ
ขาประจำ
team: j&j
Bike: KHS team.
ตำแหน่ง: กรุงเทพฯ

โพสต์ โดย ch@ne »

RongZilla!!! J&J เขียน:
ch@ne เขียน:ว่าจะลองชวนปั่นไปเที่ยวแปดริ้ว เล่นๆ ( แค่ลองรถใหม่ใครบางคน??)
น้องเชนครับ แหนบเสริมน้องเชน ซื้อมาราคาเท่าไหร่นะครับ พี่รอง อยากรู้ครับ แล้วก็ ตกลงว่า ใส่แล้วมันดี มั๊ย
กำลังตัดสินใจแระ เห็นมีคนขาย ของ โปรคอม อยู่ ไม่เกิน 2000 ของใหม่ แล้วเสริมด้านหน้ามาเป็นไงบ้างครับ

ช่วยบอกพี่ด้วยนะครับ เตรียม ไว้ ทริป ตจว. :mrgreen:

asdmaker เขียน:น้องใหม่..ขอร่วมกลุ่มด้วยคนครับ :mrgreen:
ยินดีครับ คุณน้องasdmaker

เราเป็นกลุ่มจักรยาน น้องใหม่ ยังไม่มีสมาชิก ครับ ได้คุณน้องasdmaker มาร่วมปั่นด้วย จะเป็นเกียรติอย่างยิ่งครับ
:D
พี่รองคับ ผมตังค์เยอะ แต่เวลาใช้ ต้องใช้น้อยๆ (เหลือเก็บ) ก็ซื้อแหนบที่เค้าใช้มาแล้ว ๑ ปี เป็นมือ๒ ราคา ๘๐๐.บาทเอง ตามความรู้สึกน้องว่า ดี นะคับ ทริปตจว.สบายๆ แต่ไม่ใช่ลุยป่า ลุยโคลนนะ ถ้ายังไม่แน่ใจจะเอาไปให้พี่ทดลองขับก็ได้ เมื่อไรดี ? กำลังอยากได้อะหลั่ยใหม่ๆดีดี หลายๆอย่าง อิอิ

จุดนัดพบกันทริปนี้..แห่งนี้..มีอดีตที่น่าค้นหา (เค้าว่า) ขอร้องให้มาพบกันซักครั้งเถอะน่า...
หนูเหมียว
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย หนูเหมียว »

RongZilla!!! J&J เขียน:
หนูเหมียว เขียน:พี่ๆ ขาน้องยังใหม่อยู่ไม่ค่อยแรง ว่าจะไปดักซะกลางทาง ไปรอได้ที่ไหนคะ เวลากี่โมง
ทริปนี้ คนใจดำ ไม่มีรอครับ เจอกัน มือใหม่ ขาอ่อน ต้อง ออกแรงหน่อยนะครับ ผมไม่ค่อยชอบรอใครด้วย :lol:

พูดไม่ออก............ ไม่มีใครรอ :cry: :cry: :cry: :cry: :cry: :cry: :cry:
ch@ne เขียน: จุดนัดพบกันทริปนี้..แห่งนี้..มีอดีตที่น่าค้นหา (เค้าว่า) ขอร้องให้มาพบกันซักครั้งเถอะน่า...
แต่ ก็ อยากไปค้นหา.................. เจาะเวลาหาอดีตที่เกิดไม่ทัน คิคิคิ
v3
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 080 - 6146XXX
team: -
Bike: mini java + แม่บ้านญี่ปุ่น

โพสต์ โดย v3 »

สวัสดีครับพี่ๆ จอยแอนด์แจม หากผมไม่ติดภาระกิจวันนั้น ขออนุญาติ ขาอ่อน ตามไปด้วยอีกหนึ่งคนนะครับ ขอบคุณครับ
ไม่มี โซ่ตรวน ใดๆเป็นเครื่องจองจำได้ดีเท่ากับ ความรัก
น้าบัดดี้...
สมาชิก
สมาชิก
team: ลอยไป ลอยมา ไม่มีประจำ
Bike: miyata และ miyata - specialized และ specialized - mountain cycle MOHO STS

โพสต์ โดย น้าบัดดี้... »

ถ้าไปไหวจะขอขี่ 2 ล้อไม่ใหญ่เอาเชื้อหวัดตามไปด้วยนะคร๊าบ อยากกินเนื้อสะเต๊ะ กะลอดช่อง อะ

ไม่รู้จะขี่ตามทันมั๊ย เห็นว่าทริปนี้ใจดำไม่มีรอซะด้วย :mrgreen: สงสัยต้องเรียกรถตามสแตนบายแล้วมั้งงานนี้ :lol:
ช่วงชีวิตนี้ของเรายังมีอะไรให้ทำอีกเยอะแยะ โดยต้องไม่ลืมว่าความสุขของเราไม่ได้อยู่ที่การทำเพื่อเราเท่านั้น...
โป้งสิบสองเสียง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Joy&Jam
Bike: Jamis Dakar,Dragon,Xenith

โพสต์ โดย โป้งสิบสองเสียง »

รายงานตัวคร้าบ พร้อมลงชื่อเรียบร้อย :D
ตอบกลับ

กลับไปยัง “จอยแอนด์แจม”