จุกลมไฟกระพริบ

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
ป๊อปครับ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08 94 49 56 19
Bike: TOEI, ALPS, ALPS, CHERUBIM

จุกลมไฟกระพริบ

โพสต์ โดย ป๊อปครับ »

จุกลมไฟกระพริบนี่ต้องสะเทือนขนาดไหนครับถึงจะทำงานครับ จะเอามาดัดแปลงทำไฟท้ายเล่นๆ ไม่แน่ใจว่าต้องใช้กับล้อเท่านั้นหรือเปล่าถึงจะทำงานครับ
amaroqe
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: GARRY FISHER wahoo n_n

Re: จุกลมไฟกระพริบ

โพสต์ โดย amaroqe »

แค่นิดหน่อยก้ติดครับ
ที่ผมใช้แค่ออกแรงปั่นมันก็ติดละ
ผมชื่อพลครับ

ผมเป็นแค่ Novice
neoscuba
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek 4500 '09 / Trek 1.9 '09

โพสต์ โดย neoscuba »

แบตมันหมดเร็วมาก ๆ เลยนะครับ ที่เค้าบอกว่ามันทำงานเฉพาะตอนกลางคืน เห็นทุกตัวที่โฆษณาขายกันติดตอนกลางวันทุกตัว มันไม่มีเซ็นเซอร์วัดแสงหรอกครับ มีแต่สวิตช์วัดแรงสะเทือน เขย่านิดเดียวก็ติดแล้ว ผมเปลี่ยนถ่ายไป 3 ชุดแล้ว ว่าจะกลับไปใช้จุกลมเดิม ๆ ดีกว่า อีกอย่างมันไม่สว่างมากเท่าไหร่นะครับ เอาไปเสริมกับไฟท้ายหลัก ok แต่ถ้าใช้เดี่ยว ๆ ผมว่าไฟปลายังน่าจะดีกว่าครับ
“Pain is temporary. It may last a minute, or an hour, or a day, or a year,
but eventually it will subside and something else will take its place.
If I quit, however, it lasts forever.”
amaroqe
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: GARRY FISHER wahoo n_n

โพสต์ โดย amaroqe »

ของผมยังใช้ดีอยู่ครับ
สงสัยปั่นน้อยไปมั้ง
ผมจะใส่เมื่อมันมืดแล้ว เช้าก็ถอด เก็บ
ปิดสวิทช์ด้วย
เพราะถ้ามันกระทบกันมันจะติดอีก
ใช้เฉพาะขากลับจากที่ทำงาน
คิดว่ารวม20ชั่วโมงได้มั้ง
ผมชื่อพลครับ

ผมเป็นแค่ Novice
ป๊อปครับ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08 94 49 56 19
Bike: TOEI, ALPS, ALPS, CHERUBIM

โพสต์ โดย ป๊อปครับ »

ขอบคุณทุกๆท่านครับ กำลังตามหาแบบกระพริบสีแดงสีเดียว วันนี้เจอแต่สีฟ้ากับสารพัดสี ต้องลองหาต่อไป
future
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Bianchi
ตำแหน่ง: Chiangmai

โพสต์ โดย future »

ผมก็ซื้อจากห้างโลตัส สีจะอกฟ้าอ่อนๆ วางไวบนโต๊ะ อะไรไปกระเทือนที่โต๊ะนิดเดียวก็ติดแล้ว หากจะเอาไปติดท้ายรถ ระวังแยงตาคนหลังด้วยนะครับ เคยปั่นตามคนที่ติดไฟแบบนี้เป็นคู่ใต้เบาะ ปั่นตามตอนมืดๆหลอดLED มันแยงตามากเลยครับ
สนุกสุดฤทธิ์ กับชีวิตติดล้อ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “อุปกรณ์จักรยานทั่วไป (MTB)”