รายการทริปสำหรับเดือนสิงหาคม 2554

ผู้ดูแล: โจ้ จอยแอนด์แจม, โป้งสิบสองเสียง

กฏการใช้บอร์ด
ชื่อชมรม : สังคม จอยแอนด์แจม/ Joy N' Jam Societั
ผู้ดูแ ล โ จ้ จอยแอนด์แจม โทร : 081 829 1027
รูปประจำตัวสมาชิก
โป้งสิบสองเสียง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Joy&Jam
Bike: Jamis Dakar,Dragon,Xenith

รายการทริปสำหรับเดือนสิงหาคม 2554

โพสต์ โดย โป้งสิบสองเสียง »

:P :P :P สวัสดีครับเพื่อนๆ :P :P :P

สำหรับเดือนนี้ผมมีทริปช่วงวันหยุดสุดสัปดาห์มานำเสนอ คิวยาวเหยียดเต็มๆเดือนกันเลย
ซึ่งบางทริปก็ได้พูดไปบ้างแล้ว เผื่อบางคนยังไม่รู้และเตรียมตัวกันได้ทัน
:D

ทั้งเดือนมีทั้งหมดมี 4 ทริปดังนี้

อาทิตย์ที่ 7 -------------> ไปตลาดน้ำคลองสวนร้อยปี ตามที่ได้โหวตกัน ไปเช้า-บ่ายกลับ (เปิดแล้ว...คลิ๊กที่นี่)
ศุกร์ที่12-เสาร์ที่13 -----> 2 วัน 2 สไตล์ จากหนองหญ้าปล้อง ถึงแก่งกระจานกับ Joy&Jam (วันอาทิตย์ไม่มีทริป) (เปิดแล้ว...คลิ๊กที่นี่)
อาทิตย์ที่ 21 ------------> Joy&Jam ชวนปั่นยาวๆ ไปตึกลูกเต๋า รังสิตคลอง 5 วันอาทิตย์ที่ 21 ส.ค. 54 นี้ (เปิดแล้ว...คลิ๊กที่นี่)
อาทิตย์ที่ 28 ------------>Joy&Jam พาไปแจมสไตล์ชิลๆ-ชมวิว-ชิมไวน์ ที่ PB Valley มวกเหล็ก สระบุรี วันอาทิตย์ที่ 28 ส.ค. 54 นี้(เปิดแล้ว...คลิ๊กที่นี่)

ส่วนรายละเอียดจะเอามาเล่าในกระทู้ถัดไปนะครับ ;)
แก้ไขล่าสุดโดย โป้งสิบสองเสียง เมื่อ 16 ส.ค. 2011, 14:34, แก้ไขแล้ว 4 ครั้ง
น้องหนึ่ง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0891441866
ตำแหน่ง: http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
ติดต่อ:

Re: รายการทริปสำหรับเดือนสิงหาคม 2554

โพสต์ โดย น้องหนึ่ง »

รู้สึกเหมือนทริปฝึกซ้อม เตรียมตัวไปหัวหินเลยครับ
ร้านจักรยานฝีมือดี มาดึกๆได้

www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
www.facebook.com/HomeMadeBicycle
ung
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0863055408
team: ขนมหวาน
Bike: teck
ตำแหน่ง: สวนหลวง ร.9

Re: รายการทริปสำหรับเดือนสิงหาคม 2554

โพสต์ โดย ung »

น้องหนึ่ง เขียน:รู้สึกเหมือนทริปฝึกซ้อม เตรียมตัวไปหัวหินเลยครับ
ถ้าน้องหนึ่งไปงานนี้ขอไปดัวยขอ AV 25 ก็พอครับ
ยังไงจัดให้หน่อยครับพี่โป้ง :lol: :lol:
ไม่ใช่นักเลง แต่ใส่กางเกงนักมวย
น้ำปั่น1
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ล้อหมุน "ล้อหมุน"
ตำแหน่ง: ก.ท.ม

โพสต์ โดย น้ำปั่น1 »

:P
แก้ไขล่าสุดโดย น้ำปั่น1 เมื่อ 14 ส.ค. 2011, 18:21, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
หนูเหมียว
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย หนูเหมียว »

ung เขียน:
น้องหนึ่ง เขียน:รู้สึกเหมือนทริปฝึกซ้อม เตรียมตัวไปหัวหินเลยครับ
ถ้าน้องหนึ่งไปงานนี้ขอไปดัวยขอ AV 25 ก็พอครับ
ยังไงจัดให้หน่อยครับพี่โป้ง :lol: :lol:

AV 25 นี่หมายถึง 25ก.ม./ช.ม. หรือว่า อายุ ไม่เกิน 25ปี ครับ
foret
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-4205127
Bike: Merida TFS300

โพสต์ โดย foret »

XC หนองหญ้าปล้อง ระยะทางประมาณกี่กิโลเมตรคะ และที่บอกว่าเป็นทริปค้างคืน
แบบไหนคะ นอนเต็นท์ หรือ ว่าบ้านพักคะ พอดีว่ามีเพื่อนเค้าสนใจอยากขอไปร่วมแจมด้วยค่ะ

ขอบคุณค่ะ
RongZilla!!! J&J
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0866112120
team: JOY And JAM
Bike: Cherry Bomb, P1,Sirrus

โพสต์ โดย RongZilla!!! J&J »

foret เขียน:XC หนองหญ้าปล้อง ระยะทางประมาณกี่กิโลเมตรคะ และที่บอกว่าเป็นทริปค้างคืน
แบบไหนคะ นอนเต็นท์ หรือ ว่าบ้านพักคะ พอดีว่ามีเพื่อนเค้าสนใจอยากขอไปร่วมแจมด้วยค่ะ

ขอบคุณค่ะ

คาดว่านอนเต็นท์นะครับ
เป็นทริปที่สนุกแน่นอนครับ ช่วงนี้มีฝนพรำตกประจำทำให้ปั่นสนุกครับ สำหรับที่หนองหญ้าปล้อง
http://www.qatank.com/cgi-bin/viewkatoo.pl?id=43654
ทริป1ขวบที่หนองหญ้าปล้องครับ

ส่วนผมทำงานชดเชย ทั้ง12-13 เลยคร๊าบบบบ

ทริปอื่นๆ ก็คงอดตามเคย
เคยปั่นนะ :mrgreen:
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Jamis Dakar,Dragon,Xenith

RongZilla!!! J&J เขียน:
foret เขียน:XC หนองหญ้าปล้อง ระยะทางประมาณกี่กิโลเมตรคะ และที่บอกว่าเป็นทริปค้างคืน

ขอบคุณค่ะ

คาดว่านอนเต็นท์นะครับ
เป็นทริปที่สนุกแน่นอนครับ ช่วงนี้มีฝนพรำตกประจำทำให้ปั่นสนุกครับ สำหรับที่หนองหญ้าปล้อง
http://www.qatank.com/cgi-bin/viewkatoo.pl?id=43654
ทริป1ขวบที่หนองหญ้าปล้องครับ

ส่วนผมทำงานชดเชย ทั้ง12-13 เลยคร๊าบบบบ

ทริปอื่นๆ ก็คงอดตามเคย
ขอบคุณพี่รองที่นำบรรยากาศเก่าๆมาให้ดูกัน ต้องขอชมจากใจเลยว่าพวกพี่ทำได้ดีมากๆ
มีสปิริตถึงไหนถึงกันจริงๆ เป็นการทำบุญครบรอบ 1 ปีที่ครบเครื่องมาก ๆพวกผมจะทำได้รึเปล่านะ
:roll:

ไปหนองหญ้าปล้องคงต้องนอนเต้นท์ละครับได้บรรยากาศกว่า แต่เรื่องห้องน้ำไม่ต้องห่วง สะดวกพอสมควร :D
ขาประจำ
ขาประจำ

ung เขียน:
จริงๆไมได้คิดว่าเป็นการซ้อมไปหัวหินเลยนะ แต่ก็เป็นผลพลอยได้เป็นการซ้อมไปในตัว
ไปไหนไกลๆก็จะได้ไปกันได้ ส่วน AV ซัก 25 ผมก็ว่าน่าจะกำลังดีครับ เพราะหลายครั้งไม่ถึง
ขาประจำ
ขาประจำ

สำหรับเรื่องทริปหนองหญ้าปล้อง พี่ๆหรือใครที่เคยไปช่วยแขร์ประสบการณ์และข้อมูลต่างๆจักเป็นพระคุณอย่างสูง
ผมเคยไปแค่ครั้งเดียวและก็หลายปีแล้ว ยังไม่เชี่ยวครับ
:D

มีกระทู้เก่า 4 ปีที่แล้ว พี่ตู่87ชวนผมด้วยแต่ไปไม่ได้ มีน้าแดงเป็นผู้นำทริป ข้อมูลแน่นมากเอามาแปะไว้เป็นตัวอย่าง

http://www.thaimtb.com/cgi-bin/viewkato ... 970&st=151

อันนี้ที่ผมเคยไปมาเมื่อ 3 ปีที่แล้ว รูปที่ฝากในกระทู้หายหมดเลย แต่มีเก็บไว้ในเครื่อง เดี๋ยวจะเอามาให้ดูกัน
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=56&t=13946

ตอนนี้ที่ผมคิดไว้ก็คือวันแรกเราจะขี่ไปโรงเรียนบ้านลิ้นช้างไปดูความคืบหน้าของโรงเรียนและเผื่อจะไปจัดทริปทำบุญฉลองครบรอบกันอีกซักครั้งนึง
หรือไม่ก็ขี่ทางเรียบชมวิววอร์มขากันก่อน วันที่สองเราถึงจะปั่น XC ไปน้ำตกแม่กระดังลา ใครมีข้อแนะนำอะไรเสนอมาเลย
:idea:

และเรื่องสำคัญอีกเรื่องคือรถครับ ใครที่จะไปแล้วสามารถขับรถไปได้ช่วยแจ้งมา
พร้อมกับบอกความสามารถในการจุคนและรถจักรยานด้วยนะครับ

อย่างเช่นของผมเป็น Chev Captiva จุคนอย่างเดียวได้ 7 คน หรือ3คัน+3คนครับ :mrgreen:
RongZilla!!! J&J
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0866112120
team: JOY And JAM
Bike: Cherry Bomb, P1,Sirrus

โพสต์ โดย RongZilla!!! J&J »

พี่โป้งครับ เป็นความคิดที่เยี่ยมยอดมากครับ ติดตามการเติบโตด้วย ดีจังเลย :lol:
เคยปั่นนะ :mrgreen:
KeawZila
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0914292410
team: ไม่มี
Bike: VooDoo
ตำแหน่ง: 41 ซ อ่อนนุช 56 ก.ท.ม

โพสต์ โดย KeawZila »

มันเหลือเกินจริง ๆ ถี่ยิบเลย :lol:
asdmaker
ขาประจำ
ขาประจำ
team: J&J Group
Bike: TREK

โพสต์ โดย asdmaker »

จะคอยติดตาม..ทริป ถ้าว่างจะจอยด้วย เสียดาย 12-13 ไม่ว่าง..อยากไปมาก..
แล้วอาทิตย์ที่28 ไปกันยังไง n'โป้งเอารถไปหรือปั่นไป อยากรู้ :mrgreen:
ขาประจำ
ขาประจำ

asdmaker เขียน:จะคอยติดตาม..ทริป ถ้าว่างจะจอยด้วย เสียดาย 12-13 ไม่ว่าง..อยากไปมาก..
แล้วอาทิตย์ที่28 ไปกันยังไง n'โป้งเอารถไปหรือปั่นไป อยากรู้ :mrgreen:
ถ้าพี่แอ๊ดขี่ไปผมก็ขี่ไปเป็นเพื่อนได้ครับ :P
หนูเหมียว
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย หนูเหมียว »

พี่โป้งครับขอ เปิดประเด็น ถ้าอยากไปหนองหญ้าปล้องแค่ แบบไม่ค้างอะครับ คือ เสาร์บ่ายมีธุระอะครับ :oops:

จะตามไปอย่างไรครับ :mrgreen:
ตอบกลับ

กลับไปยัง “จอยแอนด์แจม”