โดนอีกแล้วครับ "ศูนย์กลางหลีกเลี่ยงอาชญากรรมทางการเงิน"

กระดานนี้จะรวมกระทู้กลุ่มย่อยต่างๆ ใครไร้สังกัดหรือกลุ่มตั้งใหม่ สามารถตั้งกระทู้คุยได้ที่ห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: ผู้ดูแลบอร์ดชมรมย่อย

กฏการใช้บอร์ด
กระดานนี้จะรวมกระทู้กลุ่มย่อยต่างๆ ใครไร้สังกัดหรือกลุ่มตั้งใหม่ สามารถตั้งกระทู้คุยได้ที่ห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
เสือเอ๋ฅน...ครยก
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-9025110
team: ฅน...ครยก , ชมรมจักรยานฯนครนายก
Bike: GT Outport

โดนอีกแล้วครับ "ศูนย์กลางหลีกเลี่ยงอาชญากรรมทางการเงิน"

โพสต์ โดย เสือเอ๋ฅน...ครยก »

สวัสดีครับเพื่อนชาวจักรยาน วันนี้ผมต้องตกใจสุดขีดครับเมื่อมีเสียง callCenter แจ้งว่า "ขณะนี้คุณเป็นหนี้บัตรเครดิตจากการซื้อสินค้า กรุณาติดต่ิอธนาคารหรือ กด 1 เพื่อฟังซ้ำหรือ กด 9 เืพื่อติดต่้อเจ้าหน้าที่ มิฉะนั้นจะหักเงินจากบัญชีคุณ" เมื่อผมกด 9 ปรากฎว่ามีเสียงผู้ชายรับสายแล้วพูดว่า สวัสดีครับที่นี่ "ศูนย์หลีกเลี่ยงอาชญากรรมทางการเงิน" กระผมชื่อ ???? แซ่ตั้ง รับสายครับ ไม่ทราบว่าจะติดเรื่องอะไรครับ" ผมก็ตอบไปว่ารับแจ้งว่าเป็นหนี้บัตรเครดิต ธ.กรุงเทพฯ ก็เลยอยากทราบรายละเอียด ปรากฎว่าไอ้เจ้าหน้าที่ชายคนนั้นของทราบรายละเอียดเพิ่มเติมเพื่อจะตรวจสอบข้อมูลผ่านระบบ โดยขอทราบ ชื่อจริง นามสกุลจริง หมายเลขบัตรประชาชน หมายเลขโทรศัพท์ติดต่อกลับ และบอกให้เรารอสักครู่โดยไม่ต้องวางสาย ประมา 1 นาที มันบอกกับเราว่า จากข้อมูลที่ทางมันตรวจพบว่า ผมเป็นหนี้บัตรเครดิต ธ.กรุงเ้ทพฯ โดยใช้รูดซื้อสินค้าที่พารากอน เป็นจำนวนเงิน 37,390.-บาท เมื่อวันที่ 15 ม.ค.54 ผมก็ตกใจซิครับ มันยังถามอีกว่า ในการนี้คุณมีส่วนรู้เห็นหรือไม ผมก็บอกไปว่าไม่ทราบจริงๆ ทางมันก็บอกว่าไม่เป็นไรครับเดี๋ยวผมจะทำหนังสือแจ้งไปยัง ธ.กรุงเทพฯให้ เพื่อยืนยันว่าคุณไม่มีส่วนเกี่ยวข้อง อย่างนี้แสดงว่าคุณถูกขโมยข้อมูลไปทำบัตรเครดิตแล้วครับ หลังจากที่มันบอกว่าจะทำหน้งสือยืนยันแล้วจะโอนสายติดต่อไปยังเจ้าหน้าที่ธนาคารกรุงเทพฯให้ แล้วให้ผมพูดคุยกับเจ้าหน้าที่ ปรากฎว่ามีเสียงรอสายไม่สายก็หลุดหายไป"
**หลังจากสายหลุดไป ผมก็โทรเช็คกับแฟนผมว่าเคยไปทำบัตรเครดิตที่ ธ.กรุงเทพฯ หรือเปล่า แฟนผมก็งงเหมือนกันเพราะเราไม่เคยไปทำธุระกรรมการเงินที่นี่ ก็เลยลองค้นหน้าหน่วยงาน "ศูนย์หลีกเลี่ยงอาชญากรรมทางการเงิน" ดูซิืว่าอยู่ที่ไหน ปรากฎว่า ไม่พบหน่วยงานนี้เลย แต่กลับไปพบเพื่อนหลายคนก็โดนลักษณะนี้เช่นเดี๋ยวกับผมเลย ซึ่งส่วนใหญ่แล้วพวกมันจะอ้างเฉพาะธนาคารที่มีผู้ใช้จำนวนมากเช่น ธนาคารกรุงเทพ ธนาคารกรุงไทย ธนาคารกสิกรไทยเป็นต้น หากใครเปิดบัญชีตรงตามที่พวกมันอ้าง มันก็จะถามหาว่าเลขบัญชีธนาคารของเราหมายเลขอะไร และก็หลอกให้ไปทำธุระกรรมการเงิน จนในที่สุดมันก็จะหลอกฉ้อโกงเงินในบัญชีของเราไป" สำหรับผมมันคงไม่โดนใจมันตรงที่ผมไม่ได้เป็นลูกค้าของ ธ.กรุงเทพ และบอกยศนำ่หน้าชื่อไปด้วย มันก็เลยเปลี่ยนเป้าหมายทันที
ผมเชื่อว่าหลายๆ คนคงเคยเจอเรื่องแบบนี้เหมือน ก็เลยเอามาเล่าสู่กันฟังเพื่อจะได้เป็นประโยชน์กับพวกเราได้บ้างไม่มากก็น้อย โดยเฉพาะหมาย 02-8500946 ต้องระวังนะครับ ลองเข้าไปพิมพ์ชื่อหน่วยงาน "ศูนย์กลางหลีกเลี่ยงอาชญากรรมทางการเงิน" ใน google ดูนะครับ ได้ทราบว่าวิธีการและเล่กลของมิจฉาชีพกลุ่มนี้เป็นอย่างไร.....ขอบคุณครับ เสือเอ๋ฅน...ครยก
วาดฝันบนหลังอาน ปั่นผ่านคืนและวัน หลงไหลบนโลกกว้าง สุดทางคือ........บ้านเรา!!!!
รักธรรมชาติ สวนเกษตร ชอบความสงบ ที่พักสบาย ลานกางเต้นท์ติดเขา กิจกรรมผจญภัย คิดถึงเรา"บ้านสวนชญานันทน์โฮมสเตย์" นครนายก
https://www.facebook.com/bansuanchayanan
++เสือเล็ก++
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ทีมที่สังกัด ทุกทีม
Bike: BIANCHI MERIDA

Re: โดนอีกแล้วครับ "ศูนย์กลางหลีกเลี่ยงอาชญากรรมทางการเงิน"

โพสต์ โดย ++เสือเล็ก++ »

โดนเหมือนกันครับ...มันบอกเป็นภูธรภาค 7 และต้องให้ความร่วมมือกับมัน...
ก็เลยบอกมันว่าให้มาหาที่กองทัพอากาศ...มันก็เลยรีบวางหูไปเลย...
ดูมันทำ ๆ ๆ :twisted: :twisted: :twisted: :twisted: :twisted:
ปั่นไป...เหนื่อยพัก...หิวกิน...ง่วงก็นอน...แล้วปั่นกันต่อ....
+NunG+
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Merida TFS 500

Re: โดนอีกแล้วครับ "ศูนย์กลางหลีกเลี่ยงอาชญากรรมทางการเงิน"

โพสต์ โดย +NunG+ »

++เสือเล็ก++ เขียน:โดนเหมือนกันครับ...มันบอกเป็นภูธรภาค 7 และต้องให้ความร่วมมือกับมัน...
ก็เลยบอกมันว่าให้มาหาที่กองทัพอากาศ...มันก็เลยรีบวางหูไปเลย...
ดูมันทำ ๆ ๆ :twisted: :twisted: :twisted: :twisted: :twisted:

ให้มันรู้ซะมั่ง ไผเป็นไผ!!!

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
+NunG+
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Merida TFS 500

โพสต์ โดย +NunG+ »

คนเราเดี๋ยวนี้ ชอบชุบมือเปิบ ชอบหากินบนความทุกข์ของคนอื่นนะครับ ไม่รู้ใจทำด้วยอะไร :evil:
boyae
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 082-2343023
team: ปากกัดตีนถีบ
Bike: SPECIALIZED/KAZE
ตำแหน่ง: Nakhonnayok-Thailand
ติดต่อ:

โพสต์ โดย boyae »

โดนเหมือนกัน แต่ของผมมันบอก คุณได้รับเงินคืนจากการหักเก็บภาษีเงินได้ เป็นจำนวน สามหมื่นกว่าบาท(จำไม่ได้แล้ว) :D
pormoss
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0830320254
team: ฅน...ครยก
Bike: trek4400
ติดต่อ:

โพสต์ โดย pormoss »

++เสือเล็ก++ เขียน:โดนเหมือนกันครับ...มันบอกเป็นภูธรภาค 7 และต้องให้ความร่วมมือกับมัน...
เข้าท่าดีครับ ขอใช้เทคนิคของเสือเล็กด้วยครับ เผื่อเจอ :lol: :lol:
ออกกำลังกายด้วยการปั่นจักรยาน จิตใจเบิกบานร่างกายแข็งแรง
ครูชิต
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-1340-760x
team: ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพปราจีนบุรี
Bike: Trek elit 8.9 ปี 2012 Infinite spad ปี2016 หมอบคาร์บอน CUBE
ตำแหน่ง: วิทยาลัยเทคนิคปราจีนบุรี
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ครูชิต »

เอ๋ไปบอกเลขประชาชน อาจมีรอบ 2 มาอีกก็ได้
การขี่จักรยานเสือภูเขาเป็นการหลุดพ้น หลีกหนีจากการ จำเจ วุ่นวาย
Riding mountain bikes is disengagement. Routinely escape from the tempest.
veenono
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089 776-9110
team: ฝ่ายข่าวชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพแห่งประเทศไทย TCC.
Bike: รถถีบไทยใช้ใจขับเคลื่อน ใต้แสงเดือนและตะวัน http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 6#p3343446
ตำแหน่ง: 4/35ม.6ถ.เลียบคลองภาษีเจริญฝั่งใต้ แขวง/เขต หนองแขม กรุงเทพฯ10160

โพสต์ โดย veenono »

ก็โอนๆให้มันไปเถอะครับคุณเอ๋ จะได้จบเรื่อง :lol: :lol: :lol:
พูดคุยทักทาย-แนะนำทาง facebookและอีกหลายๆกิจกรรมจาก veenono คลิ๊กเลย
ทริป" รักนี้ให้เธอ Tour of Myanmar Meakhong Challenge2013"
จงทำกรรมดี ละเว้นกรรมชั่ว เป็นผู้ให้จะได้ ลดความเห็นแก่ตัว
จักรยานก็เหมือนเม็ดข้าวเม็ดถั่วเม็ดงา ใครปลูกใครหว่านก็ดีมีประโยชน์ต่อสัตว์โลกทั้งนั้นทำไปเถอะ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ห้องรวมกระทู้กลุ่มย่อย”