ขอคำแนะนำจากมือเก๋าๆด้วยค่ะ

ผู้ดูแล: sunny

กฏการใช้บอร์ด
ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพเสือพหล"
ที่ทำการ : 66/11 ซ.แข็งขัน 2 พหลโยธิน 64 ต.คูคต อ.ลำลูกกา จ.ปทุมธานี 12130
ประธาน : พล.อ.ต.ธวัชชัย เลื่อนฉวี
ประธานกิตติมศักดิ์ : พล.อ.อ.สุกำพล สุวรรณทัต
ผู้ประสานงาน : sunny
รูปประจำตัวสมาชิก
hataya
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 081-8679374

ขอคำแนะนำจากมือเก๋าๆด้วยค่ะ

โพสต์ โดย hataya »

สวัสดีค่ะ
บ้านอยู่ซอยวัดเกาะค่ะ อยากเข้าร่วมทริปด้วยค่ะ ท่าทางน่าสนุก
แต่ว่ายังไม่มีจักรยานเลยค่ะ พี่ๆพอจะให้คำแนะนำได้บ้างมั้ยคะ จะบุก
ไปซื้อที่ร้านก็เลือกไม่ถูกค่ะ จะซื้อมือสองตามเวปก็ดูไม่เป็นอีก ว้า
ไม่รู้จะเริ่มยังไงดีค่ะ
น้องปืน
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: หมอบคัน/เขาคัน

Re: ขอคำแนะนำจากมือเก๋าๆด้วยค่ะ

โพสต์ โดย น้องปืน »

สวัสดีครับ พี่hataya ผมเองก็เริ่ม ได้ 5เดือนครับ มีความสุขกับการปั่นมาก แล้วจะบอกให้ น้ำหนักผม ลดลงตั่ง 9 กก. แต่ไม่เคยอดอาหารเลยซักมื้อ งดอย่างเดียวเหล้า+บุหรี่ เพราะจะทำให้ร่างกายไม่แข็งแรง ขอให้ได้รถแล้วไปปั่นด้วยนะครับ(เด็กสะพานใหม่) :mrgreen:
ปั่นมันเข้าไป เพื่อสุขภาพ และความสามารถของตัวเอง
hataya
สมาชิก
สมาชิก

Re: ขอคำแนะนำจากมือเก๋าๆด้วยค่ะ

ขอบคุณนะคะ น้องปืน ที่โทรมาให้คำแนะนำ ไม่น่าเชื่อนะเนี่ยว่าเพิ่งเริ่มแค่ 5 เดือนน่ะ ดูอุปกรณ์จะครบครันมากเลยนะ แล้วพี่จะหาโอกาสแวะเข้าไปที่ชมรมนะคะ
sunny
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: O-81-3O6-OO55
team: ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพ เสือพหล
Bike: เสือภูเขา พับ แม่บ้าน
ตำแหน่ง: พหลโยธิน 64
ติดต่อ:

โพสต์ โดย sunny »

เข้ามาทักทายอีกคน
ผมก็ศึกษามานานเหมือนกันครับ จนคุณพี่มารุตแกแซวเอา
พรุ่งนี้สงสัยจะได้ฤกษ์ไปถอยซะที
แต่คงเริ่มเอาถูกๆก่อนละครับ อาศัยแรงยังดี
เอาไว้แรงไม่มีแล้วค่อยซื้อแพงๆกับเขา
(แต่จริงๆยังไม่มีงบมากกว่า555)

ยังไม่ได้เป็นสมาชิกอย่างเป็นทางการ แต่ก็แอบแจมไปบ้างครับ
ตามแต่โอกาสจะอำนวย
rutannex
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย rutannex »

hataya เขียน:สวัสดีค่ะ
บ้านอยู่ซอยวัดเกาะค่ะ อยากเข้าร่วมทริปด้วยค่ะ ท่าทางน่าสนุก
แต่ว่ายังไม่มีจักรยานเลยค่ะ พี่ๆพอจะให้คำแนะนำได้บ้างมั้ยคะ จะบุก
ไปซื้อที่ร้านก็เลือกไม่ถูกค่ะ จะซื้อมือสองตามเวปก็ดูไม่เป็นอีก ว้า
ไม่รู้จะเริ่มยังไงดีค่ะ
rutannex
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

สวัสดีครับ..คุณhataya..เรื่องการซื้อรถจักรยาน..ผมขอแนะนำว่า..ให้ซื้อรถจักรยานใหม่ครับ..จะซื้อรุ่นถูกหรือแพง..ก็ขอให้ดูงบประมาณในกระเป๋าครับ..ส่วนยี้ห้อก็ให้ดูที่ว่าเขานิยมกันครับ...เวลาออกตัวจะได้ไม่ต้องขาดทุนเยอะ..ความคิดผมน่ะ..เรื่องร้านในละแวกนี้มี..ร้านวิวัฒน์ สะพานใหม่...ร้านENไบร์ท เมืองเอก ปทุมธานี..ร้านสมาร์ทไบร์ท ม.วังทอง ปทุมธานี..ร้านเวิร์ดไบร์ท กม.8 กทม....ร้านแสงทอง นนทบุรี
sawaang
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 085-508-9158
Bike: nishiki mount600

โพสต์ โดย sawaang »

หวัดดีคร้าบ......ผมชื่อป๋อม......บ้านอยู่วัดเกาะ........ซอยร.ร.ประเทืองอ่ะครับ
ไม่ทราบว่าบ้านอยู่แห่งไหนของวัดเกาะครับ ? ปั่นอยู่กับกลุ่มพหลโยธิน 58 ครับ..กลุ่มนี้ปั่นสนุกนะครับ
ถ้าออกรถแล้วเรียนเชิญมาปั่นกลุ่มนี้นะครับ....ผมจะได้มีเพื่อนปั่นกลับวัดเกาะ..5555
คนวัดเกาะก็ปั่นกันเยอะนะครับ...เห็นหลายคันอยู่..แถวท้ายตลาดนะครับ
มีอะไรก็ปรึกษาได้นะครับ...ตามเบอร์โทรครับ..... :geek: :geek:
นิภาธรพัสวี
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพทอ.
Bike: trek 4400 / cannondale scalpel
ตำแหน่ง: สายไหม

โพสต์ โดย นิภาธรพัสวี »

สวัสดีค่ะ k. hataya ดีใจจังที่มีผู้หญิงที่สนใจการปั่นจักรยานเพิ่มขึ้นอีกหนึ่งคน
ยินดีมากๆ ค่ะที่จะได้มีสมาชิกเพิ่มขึ้นอีก เพราะทีมพหลโยธิน 58 มีสมาชิกที่เป็นสุภาพสตรีเพียง 1 ท่าน
นอกนั้นเป็นสุภาพบุรุษ รุ่นคุณพี่ คุณอาและคุณลุง ซึ่งแต่ละท่านน่ารักและใจดีกันมากๆ รับรองไม่ผิดหวังค่ะ
k.hataya พร้อมเมื่อไหร่ก็ขอเชิญนะคะ อยู่ใกล้ๆกันแค่นี้เอง ขออนุญาตใช้สรรพนามแทนตัวเองว่าพี่นะคะ
เพราะคิดว่าตัวเองน่าจะอายุมากกว่า k.hataya บ้านพี่อยู่ถ.สายไหมค่ะ จะออกปั่นทุกวันพุธเวลาบ่ายค่ะ
สถานที่ปั่นคือกองทัพอากาศ โดยจะนัดรวมตัวกันที่หน้าหมู่บ้านการ์เด้นท์โฮม ซ.พหลโยธิน60 เวลา 12.30น.
และจะปั่นอีก 1 วันคือวันอาทิตย์นัดรวมตัวกันเวลา 07.00 น.สถานที่รวมตัวคือหน้ามบ.การ์เด้นท์โฮมเช่นเดิม
หากต้องการทราบข้อมูลอื่นๆเพิ่มเติมก็โทรมาสอบถามพูดคุยกับพี่ได้นะคะ 089-515-2247 ยินดีค่ะ :D
hataya
สมาชิก
สมาชิก

โอ้โฮ อบอุ่นจังเลยค่ะ ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาต้อนรับและทักทายนะคะ
คุณป๋อมคะ เราอยู่หมู่บ้านบุศรินทร์ค่ะ ที่อยู่ถัดจากหมู่บ้านชลลดาน่ะค่ะ
เวลาไปทำงานก็ผ่านโรงเรียนประเทืองฯทุกวันละค่ะ
ตอนนี้กำลังทรัพย์ก็มีอยู่นิดหน่อยค่ะ อยากได้ TREX พร้อมอุปกรณ์ที่จำเป็น
รวมแล้วไม่เกิน 15,000 น่าจะไหวมั๊ยคะ
rutannex
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โอ.เค.ครับคุณhataya..ในเมื่อคุณเลือกที่จะขี่จักรยานยี้ห้อ TREX ตามงบประมาณที่บอกมาก็จะเป็นรุ่นต้นๆ(ถูกหน่อย)อันนี้ไม่สำคัญ..เพราะเราเน้นสุขภาพมากกว่าครับ..(รถจะถูกหรือแพงถามว่า..แรงมีมั้ย) อุปกรณ์ที่จำเป็นแรกต้องมีคือ หมวกจักรยาน,กางเกงจักรยานและถุงมือครับ..ส่วนร้านที่จำหน่ายมี..ร้านแสงทอง นนทบุรี,ร้านสหพัฒน์ บางกรวย นนทบุรี,ร้านนครไทย ลาดพร้าว กทม.และร้านโปรไบร์ท สวนลุม กทม.(ราคารู้สึกว่าจะลดให้ 20 - 25 %ของราคาเต็มแล้วแต่ร้านครับ)
sunny
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: O-81-3O6-OO55
team: ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพ เสือพหล
Bike: เสือภูเขา พับ แม่บ้าน
ตำแหน่ง: พหลโยธิน 64
ติดต่อ:

โพสต์ โดย sunny »

สวัสดีอีกทีครับ
จะมาบอกคณพี่มารุตและคณhatayaว่า ผมไปถอยมาแล้วครับ จะได้ไม่ต้องมาแซวอีก
ทีแรกก็สนใจ Trek เหมือนกันตามที่เขานิยมกัน แต่ดูหลักจาตระเวนดูแล้ว
พบว่าตัวเองชอบหน้าตา Giant มากกว่า ก็เลยไปสอยมาจากเวอร์ลไบ้ค์เมื่อวันเสาร์นี่เอง
แต่ขอโทษครับดันชอบรุ่นที่ถูกที่สุด " Rincon" แต่ปั่นแล้วก็โอเเคนะ (ประกอบกับแรงยังดีด้วย)
จักรยานถูกแต่ก็หมดค่าอื่นๆไปอีกหลาย
คงได้ไปร่วมแจมอีกในไม่ช้า แต่ตอนนี้ไม่ค่อยว่างเลยครับ แย่จัง
kavin
สมาชิก
สมาชิก
team: Thai

โพสต์ โดย kavin »

สวัสดีครับ ผมอยู่ ม.อรุณนิเวศน์ ซอยวัดเกาะ แถวนี้ ถนนแคบมาก ไม่กล้าปั่นจักรยานเลย ต้องแยกชิ้นใส่รถ ออกไปปั่นที่รังสิตทุกวันหยุดสุดสัปดาห์ ยินดีที่มีนักปั่นอยู่ใกล้ๆ เผื่อขออาศัยปั่นตาม เข้า-ออก จากซอยนี้บ้าง
hataya
สมาชิก
สมาชิก

แหม คุณ sunny ตัดหน้าซื้อจักรยานไปซะแล้ว ดีใจด้วยค่ะ ที่มีจักรยานเป็นของตัวเองซะที
สงสัยต้องรีบตัดสินใจซะแล้วเรา
LIKIT4236
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0898240811
team: ประชานิเวศน์
Bike: KHS

โพสต์ โดย LIKIT4236 »

สวัสดี K. hataya ยินดีและดีใจที่จะมีสมาฃิกจักรยานอีกหนี่งคน ผมขอรับรองว่าถ้าคุณได้ขี่สักหน่อยแล้วคุณจะติดม้นถัไม่เฃื่อตุณถามคุณหมูก็ได้ ผมลืมบอกไปว่าผมก็เป็นสมาชิกด้วยเหมือนกันแต่ไม่ค่อยได้ไปขี่เพราะไม่มีเวลาที่จะไปร่วมกับสมาฃืก เพราะได้ไปฃ่วยงานบริการที่ ฃมรมจักรยานเพื่อสุขภาพแห่งประเทศไทย www.thaicyclingclub.com เรื่องที่คุณจะซื้อจักรยานขอแนะนำว่าตามที่คุณมารุตแนะนำหรือโทรถามคุณมารุตได้เลย สวัสดีครับ
rutannex
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

น้องsunny..อาทิตย์ที่ 7 ธัวาคม 2551 นี้..ผมจัดทริป..ไปร่วมกับชมรม TCC..ปลูกป่าชายเลนที่บางขุนเทียน..ถ้าน้องsunny..สนใจจะไปด้วย..ติดต่อผมได้น่ะครับ..เพราะต้องส่งรายชื่อก่อน..จะได้จัดกล้าไม้และอาหารพร้อมเสื้อครับ..
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือพหล”