ขี่ BMX ครับ ..เเต่มีเรื่องรบกวนพี่ๆเสือครับผม

กระดานนี้จะรวมกระทู้กลุ่มย่อยต่างๆ ใครไร้สังกัดหรือกลุ่มตั้งใหม่ สามารถตั้งกระทู้คุยได้ที่ห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: ผู้ดูแลบอร์ดชมรมย่อย

กฏการใช้บอร์ด
กระดานนี้จะรวมกระทู้กลุ่มย่อยต่างๆ ใครไร้สังกัดหรือกลุ่มตั้งใหม่ สามารถตั้งกระทู้คุยได้ที่ห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
babe2
สมาชิก
สมาชิก

ขี่ BMX ครับ ..เเต่มีเรื่องรบกวนพี่ๆเสือครับผม

โพสต์ โดย babe2 »

สวัสดีครับพี่ๆเสือ :) ผมขี่ BMX ครับ (อาจจะผิดที่ผิดทางหน่อยครับขออภัย :oops: )
พอดีมีปัญหารบกวนถามพี่ๆนิดนึงครับผม
ตอนนี้ผมขี่อยู่สนามกีฬาไทย-ญี่ปุ่นกับเพื่อนๆอ่ะครับ มีทั้ง Street Flatland เเล้วก็มีน้องๆเล่นสเก็ตบอร์ดอีกเป็นสิบเลยครับ
ปัญหามีอยู่ว่า พวกน้องๆสเก็ตบอร์ด เค้าทำอุปกรณ์การเล่น พวก ตัวส่ง เหล็กกรายด์ เเร้มพ์อะไรต่างๆ เพื่อไว้ใช้ฝึก ตั้งมานานเเล้ว
เเต่ผมไม่เเน่ใจว่าได้มีการขออนุญาติถูกต้องหรือยัง เเต่เห็นตั้งมาหลายเดือนเเล้ว
เเต่มันมีอยู่อันนึงซึ่งใหญ่มาก เเต่เล่นเสร็จน้องๆเขาก็เก็บพิงฝาเรียบร้อยไม่เกะกะ เเต่อันใหญ่มันอาจจะดูเด่นไปหน่อยครับ
พวก รปภ.เค้าก็มาบอกว่าให้ไปขออนุญาติให้เรียบร้อยไม่งั้นจะรื้อทิ้ง วันสองวันนี่เเหละครับ :|
ดูๆยามมันก็ไม่ค่อยชอบพวกเราอยู่เเล้วเหมือนกับหมั่นไส้เป็นทุนเดิม เคยเผลอขี่ผ่านเข้าไปตรงที่เค้าเต้นเเอโรบิก มันเป่านกหวีดตะโกนด่าโวยวายอย่างกับเรา
ไปปล้นใครมา :o
พิมพ์มาซะยืดยาว อยากรบกวนถามพี่ๆว่า การขออนุญาติ ในการขอใช้ พท.ตั้งอุปกรณ์ให้ถูกต้องนี่ต้องทำอย่างไรบ้างครับ เเล้วเราควรจะไปคุยกับใครดีครับหมายถึงส่วนงานไหนอ่ะครับ ขอบคุณมากครับ

PS.ตอนนี้มีชื่ออยู่ประมาณ30คนครับ
babe2
สมาชิก
สมาชิก

Re: ขี่ BMX ครับ ..เเต่มีเรื่องรบกวนพี่ๆเสือครับผม

โพสต์ โดย babe2 »

ขอโทษนะครับถ้าโพสต์ผิดบอร์ด มือใหม่อ่ะครับพี่ :)
รูปประจำตัวสมาชิก
joe white
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: -
team: -
Bike: Merida Tfs xc 500 , Silk Gloire , Diamondback

Re: ขี่ BMX ครับ ..เเต่มีเรื่องรบกวนพี่ๆเสือครับผม

โพสต์ โดย joe white »

เรื่องที่ถามผมไม่ทราบจริงๆ แต่จะมาบอกว่า ผู้ใหญ่ควรสนับสนุนให้เด็กไทยของเราได้เล่นกีฬา
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ห้องรวมกระทู้กลุ่มย่อย”