ขอความร่วมมือสำรวจจำนวนผู้ใช้จักรยานเพื่อไปทำงานครับ

ประชาสัมพันธ์ ทั้งงานปั่นท่องเที่ยว หรือ งานแข่งขัน โดยต้องมีลักษณะงานที่มีการจัดการดูแลนักปั่นที่เป็นระบบเช่นการรับสมัคร,การดูแลขบวนนักปั่น ถ้าเป็นการชักชวนไปปั่นทริปย่อยๆอย่างไม่เป็นทางการ ดูแลกันเองตามสมควร ให้ตั้งกระทู้ในหมวด "จัดทรืปย่อย" ครับ
กฏการใช้บอร์ด
ประชาสัมพันธ์ ทั้งงานปั่นท่องเที่ยว หรือ งานแข่งขัน โดยต้องมีลักษณะงานที่มีการจัดการดูแลนักปั่นที่เป็นระบบเช่นการรับสมัคร,การดูแลขบวนนักปั่น ถ้าเป็นการชักชวนไปปั่นทริปย่อยๆอย่างไม่เป็นทางการ ดูแลกันเองตามสมควร ให้ตั้งกระทู้ในหมวด "จัดทรืปย่อย" ครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
เสือโก๋หน้าวัง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081XXXXXXX
team: Bike to Work
Bike: Trek 6500

ขอความร่วมมือสำรวจจำนวนผู้ใช้จักรยานเพื่อไปทำงานครับ

โพสต์ โดย เสือโก๋หน้าวัง »

ตอนนี้ชมรมจักรยานเพื่อคุณภาพชีวิต (Bike for Life) กำลังเป็นส่วนหนึ่งในการผลักดันโครงการใช้จักรยานเพื่อไปทำงาน (Bike to work) อยู่ครับ
ผลจากโครงการนี้คาดว่าจะทำให้พวกเราใช้จักรยานเพื่อไปทำงานได้อย่างปลอดภัยมากยิ่งขึ้น มีที่จอดจักรยานที่ปลอดภัยและได้มาตรฐานตามตึกที่ทำงาน
มากยิ่งขึ้น มีห้องอาบน้ำที่ทำงาน ถ้าร่วมมือกันอย่างจริงจังแล้วผมเชื่อว่าภาครัฐจะต้องหันลงมามองเรื่องดังกล่าวอย่างจริงจัง

ผมหมายถึงต้องมีนโยบายที่ชัดเจนเพื่อมาดูแลพวกเรานะครับ

ตอนนี้ทางชมรมได้มีการพูดคุยกับหน่วยงานที่จะให้การสนับสนุนโครงการดังกล่าวไปพอสมควรแล้ว และหลายหน่วยงานที่พร้อมให้การสนับสนุน
ติดอยู่ที่ว่าหน่วยงานเหล่านั้นต้องการที่จะทราบว่าพลังของพวกเรานั้นมีขนาดไหน ก็เลยอยากจะรบกวนขอความร่วมมือเพื่อนๆที่ใช้จักรยานเพื่อไปทำงาน

ได้โปรดช่วยกันให้ข้อมูลนิดหนึ่งครับ ข้อมูลที่อยากได้จากผู้ที่ใช้จักรยานเพื่อไปทำงานก็คือ (ข้อมูลที่ใส่ไว้คือตัวอย่างนะครับ)

ชื่อ – สกุล : นาย นักปั่น เพื่อชาติ
บ้าน : บางกรวย นนทบุรี
ที่ทำงาน : เซ้นทรัล ลาดพร้าว
อาชีพ : วิศวกร
ระยะทาง : 20 กิโลเมตร
ความถี่ในการใช้จักรยานเพื่อไปทำงาน : 5 วัน / สัปดาห์
เบอร์ที่ติดต่อได้ : 081-555-5555 (ถ้าไม่ต้องการเปิดเผยก็ไม่ต้องใส่ก็ได้นะครับ)
หรือจะตอบกลับมาทางอีเมล์ go_bikeforlife@hotmail.com ก็ได้นะครับ
เห็นทุกข์ตัวเดียว ทุกอย่างจะดีเอง....
V3 ป่าเลา
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0819538554
team: PHETCHABUN TEAM
Bike: Cannondale Taurine SL 09 Super six hi-mod 09 Fash factory team
ตำแหน่ง: 44/2 หมู่ 8 ต.สะเดียง อ.เมือง จ.เพชรบูรณ์ 67000

Re: ขอความร่วมมือสำรวจจำนวนผู้ใช้จักรยานเพื่อไปทำงานครับ

โพสต์ โดย V3 ป่าเลา »

เสือโก๋หน้าวัง เขียน:ขอความร่วมมือสำรวจจำนวนผู้ใช้จักรยานเพื่อไปทำงานครับ

ตอนนี้ชมรมจักรยานเพื่อคุณภาพชีวิต (Bike for Life) กำลังเป็นส่วนหนึ่งในการผลักดันโครงการใช้จักรยานเพื่อไปทำงาน (Bike to work) อยู่ครับ
ผลจากโครงการนี้คาดว่าจะทำให้พวกเราใช้จักรยานเพื่อไปทำงานได้อย่างปลอดภัยมากยิ่งขึ้น มีที่จอดจักรยานที่ปลอดภัยและได้มาตรฐานตามตึกที่ทำงาน
มากยิ่งขึ้น มีห้องอาบน้ำที่ทำงาน ถ้าร่วมมือกันอย่างจริงจังแล้วผมเชื่อว่าภาครัฐจะต้องหันลงมามองเรื่องดังกล่าวอย่างจริงจัง

ได้โปรดช่วยกันให้ข้อมูลนิดหนึ่งครับ ข้อมูลที่อยากได้จากผู้ที่ใช้จักรยานเพื่อไปทำงานก็คือ (ข้อมูลที่ใส่ไว้คือตัวอย่างนะครับ)

ชื่อ – สกุล : นาย นักปั่น เพื่อชาติ
บ้าน : บางกรวย นนทบุรี
ที่ทำงาน : เซ้นทรัล ลาดพร้าว
อาชีพ : วิศวกร
ระยะทาง : 20 กิโลเมตร
ความถี่ในการใช้จักรยานเพื่อไปทำงาน : 5 วัน / สัปดาห์
เบอร์ที่ติดต่อได้ : 081-555-5555 (ถ้าไม่ต้องการเปิดเผยก็ไม่ต้องใส่ก็ได้นะครับ)
หรือจะตอบกลับมาทางอีเมล์ go_bikeforlife@hotmail.com ก็ได้นะครับ
อยู่ต่างจังหวัดได้ไหมครับ
ชื่อ – สกุล : นาย สุทธิศักดิ์ คุ้มศรี
บ้าน : ไร่ - ป่าเลา
ที่ทำงาน : โรงเรียนวังชมภูวิทยาคม จังหวัดเพชรบูรณ์
อาชีพ : ข้าราชการครู
ระยะทาง : 27X2 กิโลเมตร
ขอแนะนำโครงการของโรงเรียนด้วยครับ
http://www.thaimtb.com/cgi-bin/viewkatoo.pl?id=247049
ชนะอื่นใดไม่ยิ่งใหญ่เท่ากับชนะใจตนเอง
แม้จะมีเพียงแค่ภาพเดียวแต่สามารถแทนคำพูดได้มากกว่าพันคำ
manowvan
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0000
team: no
Bike: จักรยานพับ Jaguar
ตำแหน่ง: บางซื่อ กทม.

Re: ขอความร่วมมือสำรวจจำนวนผู้ใช้จักรยานเพื่อไปทำงานครับ

โพสต์ โดย manowvan »

ชื่อ – สกุล : manowvan@hotmail.com
บ้าน : บางซื่อ
ที่ทำงาน : ทาวน์อินทาวน์ ลาดพร้าว
อาชีพ : กราฟฟิคดีไซด์
ระยะทาง : ไปกลับ 17+17 กิโลเมตร
ความถี่ในการใช้จักรยานเพื่อไปทำงาน : 3 วัน / สัปดาห์
แล้วก็เราปั่นมากับแฟนเราจ้าบางวันเหนื่อยจากงานเลยต้องเปลี่ยนเป็นจักรยานใส่น้ำมันแทน...อิอิ "^0^
ที่ทำงานแฟนเรามีเพื่อนปั่นมาอีก 2 คน อันนั้นเขาปั่นทุกวันบ้านใกล้....
ขาประจำ
ขาประจำ

ยินดีต้อนรับ Bike to work ต่างจังหวัดครับ ตอนนี้เรามีสมาชิกไกลถึงแถวลำปางด้วยครับ ดีใจจัง
เห็นทุกข์ตัวเดียว ทุกอย่างจะดีเอง....
thew vw
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: trek 4500

โพสต์ โดย thew vw »

ชื่อ – สกุล :thew_vmos@hotmail.com
บ้าน : ลาดพร้าว 106
ที่ทำงาน : ร่มเกล้า 28
อาชีพ : พนักงานบริษัท
ระยะทาง : 27 x 2
ความถี่ในการใช้จักรยานเพื่อไปทำงาน : 3 วัน / สัปดาห์
เบอร์ที่ติดต่อได้ :
ที่ทำงานมีที่อาบน้ำให้อยู่แล้ว แต่ระหว่างทางที่ขี่มาน่ากลัวอยู่เหมื่อนกันครับ (เส็นคู่ขนานมอเตอร์เวย์)
ขาประจำ
ขาประจำ

พี่สุทธิศักดิ์

ผมหมายถึงเราก็มีสมาชิกอีกท่านที่ลำปางด้วยครับ

โครงการของพี่จริงๆแล้วก็สอดคล้องกับอีกโครงการที่ชมรมกำลังทำ Proposal อยู่ครับ ชื่อ โครงการ Bike to School ครับ ยังงัยรบกวนพี่ทิ้งเบอร์ติดต่อไว้ที่เมล์ของผมด้วยนะครับ
ขาประจำ
ขาประจำ

น้อง manowvan พี่รบกวนแจ้งเพื่อนกับแฟนเพื่อขอข้อมูลด้วยนะครับ

พี่ thew vw 27 กิโลถือว่าระดับเทพเลยครับ พยายามใช้ซอยครับพี่ อ้อมหน่อยแต่ปลอดภัยกว่า ถ้าไม่มีจริงๆค่อยลงถนนครับ
ฟ้าใส
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0814749707
team: วิ่งและจักรยานเพื่อสุขภาพ กฟผ.ฝปน.
Bike: trek 1000,cannondale
ตำแหน่ง: นครสวรรค์

โพสต์ โดย ฟ้าใส »

ชื่อ – สกุล : นาย อนวรรตน์ เลขวรรณวิจิตร
บ้าน : ฟ้าใส บางม่วง นครสวรรค์
ที่ทำงาน : การไฟฟ้าฝ่ายผลิตแห่งประเทศไทย นครสวรรค์
อาชีพ : ช่าง
ระยะทาง : 30 กิโลเมตร
ความถี่ในการใช้จักรยานเพื่อไปทำงาน : 7 วัน / สัปดาห์
เบอร์ที่ติดต่อได้ : 08-1474-9707
mrshiab
สมาชิก
สมาชิก
Bike: kastle bicycle

โพสต์ โดย mrshiab »

ชื่อ – สกุล : นาย จารุ ลิ่มศิลา
บ้าน : ถ.นวมินทร์ บึงกุ่ม
ที่ทำงาน : แถวซาฟารีเวิด์ล ...ลาดพร้าว...รามคำแหง...เหม่งจ๋าย
อาชีพ : คุณครู
ระยะทาง : ประมาณ +-10 กิโลเมตร
เบอร์ที่ติดต่อได้ :...
ton bike
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0866269979
team: TOGETHER TON BIKE SHOP

โพสต์ โดย ton bike »

ชื่อ – สกุล : วิษณุ จันทร์หอม
ที่ทำงาน : C.P. แก่งคอย จ.สระบุรี
ระยะทาง : 50 กิโลเมตร ไป+กลับ
เบอร์ที่ติดต่อได้ :0866269979

wisnu.c@cpf.co.th
facebook ton bike

นั่ง "คนเดียว" ในรถยนต์ ราคา "หลักล้าน" ยังไม่ "สุข" เท่าปั่นจักรยาน มีหวานใจนั่งซ้อนท้าย แล้วกอดเอว
ดุลย์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0897673369
team: ข้างทาง
Bike: สองล้อถีบ

โพสต์ โดย ดุลย์ »

ชื่อ – สกุล : นาย สมดุลย์ ศรีนาคาร์
บ้าน : เจริญกรุง บางคอคแหลม
ที่ทำงาน : อาคาร KSL พญาไท
อาชีพ : ช่างเทคนิค
ระยะทาง : 30 กิโลเมตร ไป+กลับ
เบอร์ที่ติดต่อได้ : 089-7673369
ขาประจำ
ขาประจำ

โอ้โห เพื่อนๆ Bike to work นี่เยอะจริงๆ ผมรวมๆดูจะทะลุร้อยแล้วนะเนี่ย ที่ส่งมาทางอีเมล์อีกเพียบเลยครับ นี่เริ่มทยอยกันมาเรื่อยๆครับ ที่ตกสำรวจก็น่าจะมีอีกเยอะเลย ยังไงฝากบอกเพื่อนๆที่รู้จักด้วยนะครับช่วยรบกวนให้ข้อมูลด้วยนะครับ
ขอบคุณทุกท่านเลยครับ
singMTB
สมาชิก
สมาชิก
team: ยังไม่มีสังกัด
Bike: TERK Superfly 29er

โพสต์ โดย singMTB »

ชื่อ – สกุล : นาย singhnart_t@hotmail.com
บ้าน : พิษณุโลก
ที่ทำงาน : สวพ.2 กรมวิชาการเกษตร อ.วังทอง พิษณุโลก
อาชีพ : พนักงานของรัฐ
ระยะทาง : 20 กิโลเมตร ไป-กลับ
เบอร์ที่ติดต่อได้ : -
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ประชาสัมพันธ์ งานปั่น/งานแข่ง”