เสาร์นี้ใครว่างไม่มีทริป มาเที่ยวอยุธยากัน ไม่ใช่ทริปน้องใหม่เป็นทริปท่องเที่ยวระยะ 100 กม

เชิญชวนเพื่อนๆมาออกทริปแบบกันเอง ไม่มีทีมงานจัดการปั่นอย่างเป็นระบบมากนัก ดูแลกันเองพอสมควรในหมู่เพื่อนฝูง

ผู้ดูแล: ผู้ดูแลบอร์ดชมรมย่อย

ลุงโท
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: บางกะปิจ้า
ติดต่อ:

เสาร์นี้ใครว่างไม่มีทริป มาเที่ยวอยุธยากัน ไม่ใช่ทริปน้องใหม่เป็นทริปท่องเที่ยวระยะ 100 กม

โพสต์ โดย ลุงโท »

ไม่ได้จัดทริปน้องใหม่มาหลายเดือน ไปใหนก็มีคำถามเมื่อไหร่จัด เมื่อไหร่จัดรออยู่ เรื่องของเรื่องน้องใหม่ที่มาทริปลุงโท
ช่วงหลังเก่งกว่าพี่ๆ รุ่นเก่า ๆ เพราะพี่ ๆ รุ่นเก่าแก่กันหมดแล้ว ทริปนี้จึงไม่ใช่จัดทริปน้องใหม่ละครับ เป็นทริปท่องเที่ยว พร้อม ๆ กับออกกำลังกายเบา ๆ ที่ไม่ใด้ใช้ความเร็ว ไปเรื่อย ๆ ความเร็วไม่เกิน 25 กม/ชั่วโมง ใครจะมาก็ได้แต่ดูและตัวเอง ทริปนี้ไม่มีStaff ไม่มี Staff บล็อคทาง ไม่มีมาดเพราะทิ้งช่วงปั่นนานเพราะฉนั้น ขากลับใครไม่ไหวขึ้นรถบัสบางปะอินกลับได้เลย ไม่ต้องปั่นกลับ เอาไฟหน้า ไฟท้ายมาด้วยจะได้ไม่ต้องรีบร้อนปั่นกลับ

เส้นทาง Workpoint เลียบคลองเปรม บางปะอิน อยุธยา ปั่นเที่ยวอยุธยาแล้วปั่นกลับ จะกลับทางใหนเดี๋ยวคุยกันในทริป แต่ ระยะทางรวมแล้ว 100 กม

นัดเสาร์นี้ 27 พค 2560 เวลา 8.30 น. ที่เดิมข้าง Work point

ใครว่างมาได้ครับ
ลุงโท
คุณสามารถ สวมเสื้อ Noviceได้ ไปที่
http://thaimtb.com/forum/viewtopic.php? ... #p12025142
รูปประจำตัวสมาชิก
unarm
สมาชิก
สมาชิก

Re: เสาร์นี้ใครว่างไม่มีทริป มาเที่ยวอยุธยากัน ไม่ใช่ทริปน้องใหม่เป็นทริปท่องเที่ยวระยะ 100 กม

โพสต์ โดย unarm »

ทิ้งจักรยานไปจับไม้กอล์ฟมาหลายเดือน...ว่าจะขอไปด้วยถ้าไม่ติดงานนะครับ
ซ้อมๆไว้เผื่อได้ไป Audax กะเขาบ้าง :D
ลุงโท
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Re: เสาร์นี้ใครว่างไม่มีทริป มาเที่ยวอยุธยากัน ไม่ใช่ทริปน้องใหม่เป็นทริปท่องเที่ยวระยะ 100 กม

ทริปนี้ไม่ช้ำครับ เรื่อย ๆ ค่อย ๆ ปรับร่างกายครับ
คุณสามารถ สวมเสื้อ Noviceได้ ไปที่
http://thaimtb.com/forum/viewtopic.php? ... #p12025142
pongpipat
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: เสือหมอบ

โพสต์ โดย pongpipat »

ทริปนีองใหม่เป็นทริปมีประโยชน์มากครับ
ลุงโทอย่าเลิกนะครับ
น้องใหม่ที่เริ่มปั่นหลายคนได้ความมั่นใจในการปั่นจักรยานระยะไกล จากทริปลุงโทครับ
KOKHOR
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย KOKHOR »

ถ้าไม่ติดธุระอะไร ทริปนี้ ขอไปด้วยครับ :D
suriyawo
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0918217266
team: TOT Bike
Bike: DAHON ;Bridgestone

Re: เสาร์นี้ใครว่างไม่มีทริป มาเที่ยวอยุธยากัน ไม่ใช่ทริปน้องใหม่เป็นทริปท่องเที่ยวระยะ 100 กมสวัสดีครับ

โพสต์ โดย suriyawo »

สวัสดีครับลุงโท
ทริปนี้ไปเทียวอยุธยาด้วยครับ
คงปั่นออกจากบ้านทีสนามบินน้ำครับ
ลุงโท
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

pongpipat เขียน:ทริปนีองใหม่เป็นทริปมีประโยชน์มากครับ
ลุงโทอย่าเลิกนะครับ
น้องใหม่ที่เริ่มปั่นหลายคนได้ความมั่นใจในการปั่นจักรยานระยะไกล จากทริปลุงโทครับ
ทริปน้องใหม่คงไม่จัดทุกเดือนต้องเว้นช่วงบ้างครับ
แก้ไขล่าสุดโดย ลุงโท เมื่อ 22 พ.ค. 2017, 22:19, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
ลุงโท
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Re: เสาร์นี้ใครว่างไม่มีทริป มาเที่ยวอยุธยากัน ไม่ใช่ทริปน้องใหม่เป็นทริปท่องเที่ยวระยะ 100 กมสวัสดีครับ

suriyawo เขียน:สวัสดีครับลุงโท
ทริปนี้ไปเทียวอยุธยาด้วยครับ
คงปั่นออกจากบ้านทีสนามบินน้ำครับ
เชิญครับพี่สุริยะ ดูซิประกาศ 4 วันจะะมากี่คน
อ๊อด_dahon
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0814931066
team: ดาฮอน
Bike: dahon mu p8

โพสต์ โดย อ๊อด_dahon »

ผมไปด้วยครับลุง
รักที่จะท่องเที่ยวไปกับจักรยาน แต่ขาอ่อน จึงขอตามไปซ้อมกับพี่ๆที่มีโอกาส
ท่องเที่ยวไปกับจักรยาน อ๊อด_dahonhttp://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 6&t=412053
Chunlaphop
สมาชิก
สมาชิก
Tel: O816467228
Bike: MTB

โพสต์ โดย Chunlaphop »

ไม่เคยออกทริปไปร่วมด้วยได้มั้ยครับ..
jaidg301
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 094-857-9977
team: อิสระ
Bike: พับ,ทัวร์ริ่ง,หมอบ,ภูเขา
ตำแหน่ง: ตลาดพลู .สาทร . ลาดพร้าว

โพสต์ โดย jaidg301 »

ผมปั่น100โลได้ก็เพราะมาฝึกกับทริปลุงโท
เมื่อสัก 4 ปีที่แล้วได้มั้งรู้สึกประทับใจกับทริป
น้องใหม่มากๆ ทั้งStaffที่เป็นพี่เลี้ยง
ทั้งความรู้ต่างๆอีกมากมายที่ได้จากทริปลุงโท
ไม่ว่าจะเป็น การบริหารแรงให้ปั่นได้ร้อยโล
การควบคุมความเร็ว การถอดและปะยาง
ความรู้ต่างๆเรียกได้ว่าเป็นประโยชน์แทบทั้งสิ้น

เสียดายมากๆนะครับถ้าจะไม่มีทริปน้องใหม่

ความเห็นส่วนต้วผมเห็นด้วย ถ้าจะเพิ่มการจัด
ทริปท่องเที่ยวอยุธยาขึ้นมาเพิ่มอีก 1 ทริปและยังคง
ทริปน้องใหม่ไว้

เสาร์นี้ถ้าไม่ติดอะไรจะหาโอกาสไปร่วมทริปด้วยครับ
ผมน่าจะ Start จากIT Square หลักสี่
ทั้งนี้เพื่อระลึกอดีตว่าครั้งหนึ่งผมเคยฝึกปั่น 100โลโดยเริ่มต้นจากจุดนี้

ยาวหน่อย

สุดท้ายนี้ขอบพระคุณลุงโทมากๆครับ
ถ้าไม่ได้ลุงโท ชาตินี้ผมปั่นยังไงก็คงพิชิต 100ไม่ได้
ถ้าไม่ได้รับคำชี้แนะดีๆจากลุงโท
:mrgreen: :mrgreen:
ถึงทางจะไกล หรือแดดจะร้อน
แม้ลมแรง แม้นเนินสูง ถึงเขาจะชัน
ก็มิหวั่น เพราะไม่แข่งใคร
แค่อยากชนะใจตนเอง
ลุงภพ
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ปั่นไปเรื่อยๆ เหนือยก็พัก
Bike: สองล้อเก่าๆ

โพสต์ โดย ลุงภพ »

Chunlaphop เขียน:ไม่เคยออกทริปไปร่วมด้วยได้มั้ยครับ..
เคยซ้อมปั่นระยะทาง 30 กม.ความเร็ว 20-25 กม/ชม
อย่างน้อยอาทิตย์ละ 3 ครั้ง นาน 2-3 เดือน หรือไม่??

ถ้าไม่เคย รอทริปน้องใหม่ดีกว่า

ออกทริป ต้องมั่นใจ ไม่เป็นภาระแก่ผู้อืน
ช่วยเหลือตัวเองได้ จึงสนุกนะครับ

ตอบตามเนื้อผ้า ไม่ได้ดูหน้าคนถามนะครับ
สมาชิก ปี 14
อยู๋ด้วยปัญญา ปัญหาไม่มี

กิจกรรมปั่นจักรยาน ลุงภพ
http://www.facebook.com/lungpob
Chunlaphop
สมาชิก
สมาชิก
Tel: O816467228
Bike: MTB

โพสต์ โดย Chunlaphop »

ลุงภพ เขียน:
Chunlaphop เขียน:ไม่เคยออกทริปไปร่วมด้วยได้มั้ยครับ..
เคยซ้อมปั่นระยะทาง 30 กม.ความเร็ว 20-25 กม/ชม
อย่างน้อยอาทิตย์ละ 3 ครั้ง นาน 2-3 เดือน หรือไม่??

ถ้าไม่เคย รอทริปน้องใหม่ดีกว่า

ออกทริป ต้องมั่นใจ ไม่เป็นภาระแก่ผู้อืน
ช่วยเหลือตัวเองได้ จึงสนุกนะครับ

ตอบตามเนื้อผ้า ไม่ได้ดูหน้าคนถามนะครับ
สมาชิก ปี 14
งั้นผมรอดีกว่า เพราะไม่เคยออกทริปเลย
แล้วก็ไม่ได้ปั่นมานานกว่าปีแล้วด้วย
ขอบคุณมากครับ ลุงภพ
ลุงภพ
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ปั่นไปเรื่อยๆ เหนือยก็พัก
Bike: สองล้อเก่าๆ

โพสต์ โดย ลุงภพ »

ในช่วงวันที่ 24-28 พ.ค. จะมีหย่อมความกดอากาศต่ำปกคลุมบริเวณประเทศเวียดนามตอนบน ในขณะที่มรสุมตะวันตกเฉียงใต้ที่พัดปกคลุมประเทศไทยมีกำลังแรงขึ้น ประกอบกับมีหย่อมความกดอากาศต่ำปกคลุมทะเลอันดามัน ลักษณะเช่นนี้ทำให้บริเวณประเทศไทยจะมีฝนเพิ่มมากขึ้น และมีฝนตกหนักบางพื้นที่

ดีครับจะได้ไม่ร้อน
ร้อนแดดพอทน ร้อนจากพื้นถนนเหลืออดจริงๆ
FB_20170523_05_07_35_Saved_Picture.jpg (176.95 KiB) เข้าดูแล้ว 1491 ครั้ง
อยู๋ด้วยปัญญา ปัญหาไม่มี

กิจกรรมปั่นจักรยาน ลุงภพ
http://www.facebook.com/lungpob
p.noi
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0924160603
team: คนผมน้อย(หัวเหม่ง)
Bike: fuji

โพสต์ โดย p.noi »

ไปเยอะลุงชวนกันไว้แล้วครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “จัดทริปย่อย”