อาทิตย์ 23 พฤศจิกา...MOTORWAY INDIVIDUAL TIME-TRIAL...2008

ประชาสัมพันธ์ ทั้งงานปั่นท่องเที่ยว หรือ งานแข่งขัน โดยต้องมีลักษณะงานที่มีการจัดการดูแลนักปั่นที่เป็นระบบเช่นการรับสมัคร,การดูแลขบวนนักปั่น ถ้าเป็นการชักชวนไปปั่นทริปย่อยๆอย่างไม่เป็นทางการ ดูแลกันเองตามสมควร ให้ตั้งกระทู้ในหมวด "จัดทรืปย่อย" ครับ
กฏการใช้บอร์ด
ประชาสัมพันธ์ ทั้งงานปั่นท่องเที่ยว หรือ งานแข่งขัน โดยต้องมีลักษณะงานที่มีการจัดการดูแลนักปั่นที่เป็นระบบเช่นการรับสมัคร,การดูแลขบวนนักปั่น ถ้าเป็นการชักชวนไปปั่นทริปย่อยๆอย่างไม่เป็นทางการ ดูแลกันเองตามสมควร ให้ตั้งกระทู้ในหมวด "จัดทรืปย่อย" ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
J A T E / N
สมาชิก
สมาชิก
team: SBR9

อาทิตย์ 23 พฤศจิกา...MOTORWAY INDIVIDUAL TIME-TRIAL...2008

โพสต์ โดย J A T E / N »

อาทิตย์ 23 พฤศจิกายน 2551...ชมรมจักรยานพระรามเก้า...เรียนเชิญเข้าร่วมแข่งขัน...
" เดี่ยวทามไทร์...จ้าวทางเรียบมอเตอร์เวย์ ครั้งที่ 3 "
จุดประสงค์ในการจัดการแข่งขัน
" เพื่อหาทุนทรัพย์เป็นค่ารักษาพยาบาลต่อเนื่อง สำหรับคุณโอ๋ (ธนนธ์ อนุกูลยุทธธน) สมาชิกชมรมที่ประสบอุบัติเหตุระหว่างฝึกซ้อม เมื่อสองปีที่แล้ว "
การแข่งขันระยะทางประมาณ 9 กม.
เริ่มปล่อยตัว 9:00 น.
ค่าสมัคร 300 บาท
หมายเหตุ : ไม่จำกัดชนิดจักรยานและต้องสวมหมวกกันกระแทก
ไฟล์แนบ
ขออนุญาตและขอขอบพระคุณ...คุณ Tony เนื่องจากนำภาพถ่ายจากงาน TT...ครั้งที่ผ่านมา...มาใช้เป็นภาพประชาสัมพันธ์มา ณ.ที่นี้ด้วยครับ
ขออนุญาตและขอขอบพระคุณ...คุณ Tony เนื่องจากนำภาพถ่ายจากงาน TT...ครั้งที่ผ่านมา...มาใช้เป็นภาพประชาสัมพันธ์มา ณ.ที่นี้ด้วยครับ
ITT3.jpg (62.7 KiB) เข้าดูแล้ว 4198 ครั้ง
J A T E / N
สมาชิก
สมาชิก

Re: อาทิตย์ 23 พฤศจิกา...MOTORWAY INDIVIDUAL TIME-TRIAL...2008

แผนที่เดินทางไปจุดปล่อยตัว...ครับ
ไฟล์แนบ
MAPN.gif (44.67 KiB) เข้าดูแล้ว 3930 ครั้ง
J A T E / N
สมาชิก
สมาชิก

Re: อาทิตย์ 23 พฤศจิกา...MOTORWAY INDIVIDUAL TIME-TRIAL...2008

เส้นทางแข่งขัน...ครับ...วน 2 รอบ...
Start...บนสะพาน...
รอบแรก (วิ่งตามเส้นประเขียว)...ตรงไปข้ามสะพานที่ 2...ลงสะพาน...กลับตัวเข้าถนนอีกฝั่ง...วิ่งขนานเส้นทางเดิม...แล้วลอดใต้สะพานที่ 1...
รอบสอง (วิ่งตามเส้นประแดง)...กลับเข้าเส้นทางเดิมของรอบแรก...รอบนี้ขึ้นสะพานที่ 1...เข้าเส้นชัย...จับเวลาบนสะพานฝั่งตรงข้ามจุดปล่อยตัว...ครับ...

*** 13:12:22 เป็นสถิติที่ทำได้เร็วสุดในรายการนี้...เมื่อ 26 พฤศจิกายน 2549 ***
ไฟล์แนบ
MAPN2.gif (47.78 KiB) เข้าดูแล้ว 3588 ครั้ง
P'Ter
ขาประจำ
ขาประจำ
team: PraRam 5-1+(7- 2)
Bike: Look 486

โพสต์ โดย P'Ter »

Link เก่า 24 เมษายน 2548 ครับ :D
http://www.thaimtb.com/cgi-bin/viewkato ... 49983&st=1
Ride for L I V E !!!.......................
......................Live for R I D E !!!

---------------------------------------------------------------------------------------------------
J A T E / N
สมาชิก
สมาชิก

ขอบพระคุณครับ...พี่ Ter...
ลืม Link...เก่าๆ...ไปเลยครับ...
พี่ Ter...สบายดี...น๊ะ!...ครับ...ไม่ได้เจอกันนานเลยครับ... :D

ท่านเจ้าของกระทู้ครับ...ขออนุญาต...นำกระทู้มาเผยแพร่...นะครับ...ขอบพระคุณครับ...
http://www.thaimtb.com/cgi-bin/viewkatoo.pl?id=119926
http://www.thaimtb.com/cgi-bin/viewkatoo.pl?id=119972
http://www.thaimtb.com/cgi-bin/viewkatoo.pl?id=119985
http://www.thaimtb.com/cgi-bin/viewkatoo.pl?id=119873
P'Ter
ขาประจำ
ขาประจำ

สวัสดีครับ พี่ j A t E / N
ไปร่วมด้วยแน่นอนครับ :mrgreen:

แล้วสนามจริงเริ่มไปซ้อมได้หรือยังครับ :?:
จะได้ชวนพี่ๆที่พระราม5 ไปลองสนามจริงมั่ง :lol:
Ride for L I V E !!!.......................
......................Live for R I D E !!!

---------------------------------------------------------------------------------------------------
เต่าติดล้อ
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 089-525-7954
team: -
Bike: เสือหมอบ TREK 1.7

โพสต์ โดย เต่าติดล้อ »

ใช้ความเร็วเฉลี่ยกันประมาณเท่าไหร่อ่ะครับ..... :?: :?: :?:
johnmcclain
สมาชิก
สมาชิก
team: ช้าๆได้พร้าเล่มงาม สี่เล่ม
Bike: แอลเอลายคิตตี้

โพสต์ โดย johnmcclain »

เต่าติดล้อ เขียน:ใช้ความเร็วเฉลี่ยกันประมาณเท่าไหร่อ่ะครับ..... :?: :?: :?:
เก้ากิโลเมตร ใช้เวลา 13:12:22 ครับ
แม้ไม่เคยอยู่หน้า แต่ไม่เคยช้ากว่าคันสุดท้าย(ซุกแ_่งอย่างเดียว)
-TON-
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 094 094 2409
team: OSK 105
Bike: 2018 Trek Domane AL 3, 2017 Giant Escape 2, 2015 GT Sensor AL Expert, 2009 Gary Fisher Advance, 2008 Trek 1.9, 2006 Santacruz Superlight, Merida Dakar 750, Java FIT, 1991 GT Karakoram Elite
ตำแหน่ง: ซอย 30 ถนนพระราม 6 แขวงพญาไท เขตพญาไท กรุงเทพ 10400

โพสต์ โดย -TON- »

ยินดีครับ คุณ JATE/N :D

ปีนี้ผมก็คงไปอีกเหมือนเดิม แต่คงไม่ได้ลงขี่ เพราะช่วงนี้งานเยอะ ไม่ค่อยได้ขี่เลยครับ :mrgreen:
Amatuers train until they get it right. Professionals train until they get it wrong!

+ + + + + + + + + + + + + +
J A T E / N
สมาชิก
สมาชิก

สวัสดีครับ...ทุกท่าน...

* พี่ Ter...ครับ...ถ้าวันไหน...ฝนไม่ตกหนัก...ก็สามารถไปซ้อมที่เส้นทางจริง...ได้เลยครับ...ทุกวัน...แต่ถ้าเป็นวันอาทิตย์สมาชิกก็จะหนาตากว่าทุกวันครับ ;)
ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ชาวพระราม 5...และเพื่อนๆ ทุกท่าน...แล้วก็ทุกชมรมด้วย...ครับ...

* ขอขอบคุณ..." คุณ johnmcclain "...ด้วยครับ...ที่กรุณาชี้คำตอบให้ " คุณเต่าติดล้อ " แทนผมด้วยครับ...
ขออนุญาตเสริมคำตอบหน่อยครับ...การแข่งขันมีหลายระดับอายุ...ค่าความเร็วเฉลี่ยก็แตกต่างกัน...ตามความพร้อม...และวัยของผู้ร่วมแข่งขัน...
ประเมินระดับกลางๆ ...ค่าเฉลี่ยจะประมาณ 35 กม. ต่อ ชั่วโมงครับ...

* ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ...คุณ Tony...แล้วก็ยินดีมากเลยครับ...ที่กรุณามาบันทึกภาพสวยๆ ให้พวกเราได้ชมกันอีก...ขอบพระคุณครับ... ;)
เสือjod
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0897848262
team: พระราม4และพระราม5
Bike: เสือหมอบ specialized,panasonic

โพสต์ โดย เสือjod »

ขอถามครับ 1 ) สมัครได้ถึงเวลาเท่าไรครับ เพราะเริ่มขี่ 9 โมง(10 โมง ยังสมัครได้ไหมครับ)
2) ปล่อยตัวรุ่นไหนก่อนครับ อย่างไรครับ ขอบคุณครับ
Hoon
ขาประจำ
ขาประจำ
team: true move-Rama9/347 cycling team,สวัสดี โฮเตล / ไบค์สเตชั่น.Soitan.
Bike: Tarmac SL4,Nich Lengend,Trigon.
ตำแหน่ง: เชียงใหม่,กทม.
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Hoon »

หวัดดีเสือJod
หมู่นี้ไม่ได้เจอแถวพระรามห้าเลย ไม่ทราบว่าไปขี่ที่ใหน
คงปล่อยรุ่นเยาวชนก่อน จากนั้นก็รุ่นห้าสิบ สี่สิบ สามสิบ แล้วก็ทั่วไป อยากปล่อยเป็นรุ่นเพื่อสะดวกในการคิดเวลา แต่ถ้ามาสายจริงๆ ก็สามารถให้ขี่หลังทุกกลุ่มขี่เสร็จแล้ว คงไม่เกิน สิบโมงสิบห้าก็คงหมดทุกกลุ่มอายุแล้ว
ตอนนี้กำลังรอว่าจะมีเงินรางวัลด้วยหรือเปล่า ที่หนึ่ง สองพัน, ที่สอง พันห้า ,ที่สาม หนึ่งพัน,ที่สี่ เจ็ดร้อย,ที่ห้า ห้าร้อย.
เสือjod
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: เสือหมอบ specialized,panasonic

ขอบคุณครับพี่หุ่น หลังแข่งจอมบึงผมก็กลับมาลองขี่time trial ที่รถคันเก่าแล้วพบว่ามีปัญหาการทรงตัวครับ คือหน้าไว อาจเป็นเพราะเราหยุดขี่แบบนี้ไปนานเลยไม่ชิน ก็เลยพยายามขี่ให้ชินอยู่ครับ ตอนนี้ ขี่ที่อักษะตอนเย็นเพราะรถน้อย และไม่ต้องกลัวอันตรายกับคนอื่นครับ แต่หลังแข่ง23 แล้วจะกลับไปขี่ที่ พระราม 4 พระราม 5 กับพี่พี่เหมือนเดิมครับ
P'Ter
ขาประจำ
ขาประจำ

เสือjod ครับ หน้าหนาวแล้ว ยิ่งสาย ลมยิ่งแรง :mrgreen:
มาแข่งเช้าๆดีกว่าครับ :lol: :lol:

เสือjod
ขาประจำ
ขาประจำ

ขอบคุณครับพี่ปีเตอร์ จริงอย่างพี่ว่าครับ เมื่อวันอาทิตย์จะลองไปซ้อมแต่พอดีถนนเปียกมากครับเลยไม่ได้ขี่ และลมแรงมากๆ แต่มีฝรั่งปั่นอยู่หลายคน งานนี้ท่าทางน่าสนุก และเหนื่อย พี่ปีเตอร์ลงลุยด้วยหรือเปล่าครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ประชาสัมพันธ์ งานปั่น/งานแข่ง”