พี่ๆ น้อง ๆคะ มีเสื้อปั่น กับ กางเกงปั่นจักรยานคนละกี่ชุดคะ

ข่าวสาร หรือ พูดคุยเรื่องทั่วไปในแวดวงจักรยาน
โรจน์ เสือกะเทิน
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-9998233
team: Phimai-MTB
Bike: Z"Dale
ติดต่อ:

Re: พี่ๆ น้อง ๆคะ มีเสื้อปั่น กับ กางเกงปั่นจักรยานคนละกี่ชุดคะ

โพสต์ โดย โรจน์ เสือกะเทิน »

...วันนี้ได้เห็นแม่บักข้าวเหนียว มาในมาดใหม่ เป็นนางเอกละครได้เลย ช่องไรหว่า เมื่อวาน อ้อ ทัดดาว บุษยา...
ID Line Rote phimai
..เที่ยวเวียดนามกลาง...http://www.thaimtb.com/cgi-bin/viewkato ... 51416&st=1
รูปประจำตัวสมาชิก
kwan it
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ถ้ามีปัญหา..อยากเจอก็บอก

Re: พี่ๆ น้อง ๆคะ มีเสื้อปั่น กับ กางเกงปั่นจักรยานคนละกี่ชุดคะ

โพสต์ โดย kwan it »

ไม่มีสักชุดเลย ปกติใช้เสื้อยืดที่บางๆเพื่อระบายอากาศ กางเกงขายาว ลองเท้า

คอนเวอร์ส หมวก ปลอกแขน แว่น แค่นี้จบ :mrgreen:
กลับมาเพราะคิดถึงไม่อยากไปจึงกลับมาไม่อยากจากลาเลยกลับมายังที่เดิมคิดถึงทุกๆคนครับ
แม่บักข้าวเหนียว
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0862240407
team: ยังไม่มีทีมใด กล้าให้ ซบอก...
Bike: trek 4300 wsd. SOMA SAGA
ติดต่อ:

โพสต์ โดย แม่บักข้าวเหนียว »

oiltrips เขียน::roll: ปกติฉันซื้อชุดจักรยานปีละไม่ถึงสามชุด เคยเป็นนักกีฬาเขตก็ได้รับชุดจักรยานฟรีมาสี่ชุด และยามเป็นนักจักรยานอาสาสมัครร่วมกิจกรรมก็ได้เสื้อจักรยานฟรีมาไม่นับถ้วน ต้องสละเสื้อให้คนจนไปเหมือนทำบุญ (เพราะฉันอ้วนไว ต้องขยายไซส์ใหญ่ขึ้นซะแล้ว) นอกจากมีเพื่อนที่รู้ใจกับฉันก็ให้ฟรีอีกชุดเลยเก็บรักษาเสื้อกางเกงอย่างดีค่ะ
ว้าววว!!เพื่อนที่รู้ใจให้มา ทามมาย เราไม่มีเพื่อนที่รู้ใจให้มามั่ง ส่วนใหญ่ซื้อเอง ทุกที
วายร้ายยายตัวยุ่ง เขียน:ตอนนี้มีสามค่ะ...พยายามหาแต่หายากมาก
ที่หนัยมีชุดปั่นผู้หญิงขายเย้อ ๆ ช่วยบอกทีนะคะ ส่วนมากที่ซื้อมาบางตัวก็ไม่ได้ชอบเท่าไร แต่ไซส์ใส่ได้...
ส่วนชุดปั่นผู้ชายเลิกฝัน เพราะตัวมานใหญ่อ่าค่ะใส่แล้วหลวม ปะกะติกางเกงก็ใส่ได้แค่สองยี่ห้อคือไซส์เล็กสุดของTrek และ Fox
เห็นเขาใส่ชุดสวย ๆ กันอยากมีบ้าง....
แม่บักข้าวเหนียว ไม่รู้หรอกว่าตัวได๋ ของผู้หญิง ตัวได๋ ของผู้ชาย ส่วนมาก สีใช่ ไซร์ถูก ก็จะสอยมาดมทันที อิอิ เย็นนี้กินผัดชุดปั่นดีมั้ยเนี่ย!!
โรจน์ เสือกะเทิน เขียน:...วันนี้ได้เห็นแม่บักข้าวเหนียว มาในมาดใหม่ เป็นนางเอกละครได้เลย
ช่องไรหว่า เมื่อวาน อ้อ ทัดดาว บุษยา...
ขอบคุณหลาย หลาย ที่พยายามยัดเยียดให้แม่บักข้าวเหนียวเข้าสู่วงการมายา อิอิ สงสัยว่า ทัดดาว ตรงใหน ฮะ เจ้า !! :mrgreen: :mrgreen:
kwan it เขียน:ไม่มีสักชุดเลย ปกติใช้เสื้อยืดที่บางๆเพื่อระบายอากาศ กางเกงขายาว ลองเท้า
คอนเวอร์ส หมวก ปลอกแขน แว่น แค่นี้จบ :mrgreen:
ลองมี ใว้สักชุด แล้วจะรู้ว่า ป้าดดด หล่ออีก 3 ระดับ และสาว มองตาม ตาไม่กระพริบ อิอิ
แต่คุณขวัญ ยังดี ที่มีแว่น แม่บักข้าวเหนียว ใส่แว่นมะได้ ใส่ทีไร ตกจากจมูกทุกที เลยรำคาญ ไม่ใส่ แต่ไม่ดีหรอก แมงบินชนตาประจำ...
ชีวิตมีวันสิ้น...คนไม่มีวันพอ
.พูดคุยผ่านทางเฟสบุค
https://www.facebook.com/usanee.puangsuwan
muth69@gmail.com
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ปากน้ำ Inter Team (ชุดหางลาก)
Bike: Trek6300 (Version จอดเยอะ ปั่นน้อย)
ตำแหน่ง: สมุทรปราการ

โพสต์ โดย muth69@gmail.com »

ปั่นมา 3 เดือนครับ มีกางเกงปั่นอยู่แค่ 1 ตัว แถมไม่ค่อยได้ใส่ครับ เพื่อนมันแซวว่าเป็นกางเกงโชว์กล้วยหอม 555 จะใส่ก็เฉพาะออกทริปไกลๆ แต่เสื้อยังไม่มีเลยครับ กำลังหาแขนยาวอยู่ ออกปั่นตอนมีแดดเนี่ยแทบละลายเลย ตอนนี้ก็เลยใส่ชุดมั่วๆปั่นครับเอาตามสะดวก บางทีก็ปั่นมันทั้งชุดทำงานเลย
แม่บักข้าวเหนียว
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0862240407
team: ยังไม่มีทีมใด กล้าให้ ซบอก...
Bike: trek 4300 wsd. SOMA SAGA
ติดต่อ:

โพสต์ โดย แม่บักข้าวเหนียว »

muth69@gmail.com เขียน:ปั่นมา 3 เดือนครับ มีกางเกงปั่นอยู่แค่ 1 ตัว แถมไม่ค่อยได้ใส่ครับ เพื่อนมันแซวว่าเป็นกางเกงโชว์กล้วยหอม 555 จะใส่ก็เฉพาะออกทริปไกลๆ แต่เสื้อยังไม่มีเลยครับ กำลังหาแขนยาวอยู่ ออกปั่นตอนมีแดดเนี่ยแทบละลายเลย ตอนนี้ก็เลยใส่ชุดมั่วๆปั่นครับเอาตามสะดวก บางทีก็ปั่นมันทั้งชุดทำงานเลย
เห็นภาพลอยมาเลย เพื่อนท่านช่างเปรียบเทียบจริง จริง
:? :? :? :?
ถ้าท่านจะพิจารณาเสื้อปั่น ควรหาแขนสั้นด้วยก็ดีค่ะ เพราะบางที ใส่แขนยาว เจออากาศ อบอ้าว แทบจะถอดเสื่อ ทิ้งเลยค่ะ และถ้าแขนสั้นเราสามารถซื้อปลอกแขน คู่ละ 100 ก่าๆๆ มาใส่เวลาแดดก็ไค้ค่ะ ถึงที่พักถอดแขนออกเลย ก็คลายร้อนได้
ใส่ชุดมั่วๆ นี่ หน้าตาเป็นยังงัย ถ่ายรูปให้ดูได้ป่ะ และไม่หนับหนุน ให้ใส่ชุดทำงานค่ะ เพราะ ขากุงเกงอาจเข้าไปพันจานโซ่ได้ เด๋วต้องใช้หนังยางรัดปลายขาใว้ก็ดีค่ะ
.พูดคุยผ่านทางเฟสบุค
https://www.facebook.com/usanee.puangsuwan
muth69@gmail.com
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ปากน้ำ Inter Team (ชุดหางลาก)
Bike: Trek6300 (Version จอดเยอะ ปั่นน้อย)
ตำแหน่ง: สมุทรปราการ

โพสต์ โดย muth69@gmail.com »

แม่บักข้าวเหนียว เขียน:
muth69@gmail.com เขียน:ปั่นมา 3 เดือนครับ มีกางเกงปั่นอยู่แค่ 1 ตัว แถมไม่ค่อยได้ใส่ครับ เพื่อนมันแซวว่าเป็นกางเกงโชว์กล้วยหอม 555 จะใส่ก็เฉพาะออกทริปไกลๆ แต่เสื้อยังไม่มีเลยครับ กำลังหาแขนยาวอยู่ ออกปั่นตอนมีแดดเนี่ยแทบละลายเลย ตอนนี้ก็เลยใส่ชุดมั่วๆปั่นครับเอาตามสะดวก บางทีก็ปั่นมันทั้งชุดทำงานเลย
เห็นภาพลอยมาเลย เพื่อนท่านช่างเปรียบเทียบจริง จริง
:? :? :? :?
ถ้าท่านจะพิจารณาเสื้อปั่น ควรหาแขนสั้นด้วยก็ดีค่ะ เพราะบางที ใส่แขนยาว เจออากาศ อบอ้าว แทบจะถอดเสื่อ ทิ้งเลยค่ะ และถ้าแขนสั้นเราสามารถซื้อปลอกแขน คู่ละ 100 ก่าๆๆ มาใส่เวลาแดดก็ไค้ค่ะ ถึงที่พักถอดแขนออกเลย ก็คลายร้อนได้
ใส่ชุดมั่วๆ นี่ หน้าตาเป็นยังงัย ถ่ายรูปให้ดูได้ป่ะ และไม่หนับหนุน ให้ใส่ชุดทำงานค่ะ เพราะ ขากุงเกงอาจเข้าไปพันจานโซ่ได้ เด๋วต้องใช้หนังยางรัดปลายขาใว้ก็ดีค่ะ
ชุดมั่วๆก็คือเสื้อคอกลมกางเกงขาสั้นครับ แต่บางวันกลับบ้านช้าไม่มีเวลาก็ไปปั่นต่อทั้งชุดทำงานเลยครับ พับขากางเกงเอา 5555
เสือเด็กมั้ง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: อยากรู้ให้โทรมาถาม
team: ศูนย์ฝึกกองบิน46 ,แอพอร์ตกรุ๊ป
Bike: orbea alma carbonสีuci ,specialized allez ,mini java สีขาว ,trek3900
ตำแหน่ง: 16°49′N 100°16′E / 16.82°N 100.27°E / 16.82; 100.27
ติดต่อ:

โพสต์ โดย เสือเด็กมั้ง »

ปั่นมา1เดือน มีเสื้อ3 กางเกง3ค่ะ
อันที่จริงอยากได้เสื้ออีก3 กางอีก4
หมอบแล้วร่างกายจะแข็งแรงไม่มีโรคภัยเบียดเบียน
cartoon : http://thaimanga.thai-forum.net/
http://www.cartooniverse.co.uk/
http://www.trekkingthai.com/
T-KOM
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0864449654
team: T-KOM
Bike: CERVELO
ตำแหน่ง: Bangkok
ติดต่อ:

โพสต์ โดย T-KOM »

เท่าที่จำเป็นดีที่สุดครับ
I AM "T-KOM"
ranger92
สมาชิก
สมาชิก
team: survey team
Bike: bianchi,giant,trek

โพสต์ โดย ranger92 »

ขายต่อผมได้นะ ผมมี ส. 4ตัว ก.2 ตัว ขายผมในราคาย่อมเยานะ ผมรับซื้อครับ
JEROME
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: Rama4rd. and Ramindra
ติดต่อ:

โพสต์ โดย JEROME »

:)

พอเพียง ครับ
กางเกงแบบฟิตตัว 1 แบบลำลอง 1 และเสื้อ 1 ครับ
ใช้วิธีซักทันทีทุกครั้ง ที่กลับถึงบ้าน
แก้ไขล่าสุดโดย JEROME เมื่อ 01 พ.ค. 2010, 13:00, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
amscmu
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไม่มีทีมครับ ขี่คนเดียว เปรี้ยวคนเดียว เพราะคงตามคนอื่นไม่ทัน
Bike: "น้องมุก" Gary Fisher marlin 2010 สีขาวมุก

โพสต์ โดย amscmu »

มีกางเกงตัวเดียวครับ
เมื่อก่อนก็กางเกงขาสั้นกับเสื้อยืดแขนสั้น แต่พอเข้าทางดินขรุขระแล้วมันเจ็บน้องๆครับเลยไปสอยกางเกงมา แหมมันปกป้องมั่นใจมากกกกก
หนุ่มน้อยบ้านนา
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0885511445
team: เตรียมทหาร
Bike: JAVA, RIT
ตำแหน่ง: บ้านนา/จ. นครนายก
ติดต่อ:

โพสต์ โดย หนุ่มน้อยบ้านนา »

แม่บักข้าวเหนียว เขียน:ตั้งแต่จำความได้ เริ่มปั่นจักรยาน ก็ซื้อ ชุดปั่นมาพร้อม เลย ทั้งที่เสือบางท่าน อาจจะไม่กล้าสวมใส่ ชุดปั่นจักรยาน ด้วยกลัวบวกกับไม่แน่ใจ ใน ทรวดทรงองค์เอว

มาวันนี้ เพิ่งปั่นได้ มะถึงปีเลยง่ะ มีชุดปั่น เฉพาะเสื้อ ปาเข้าไป เกือบ ยี่สิบตัว แล้วง่ะ กุงเกง อีก เกือบสิบง่ะ
ใว้วันหลัง จะ เอามาบริจาคแล้วค่ะ เพราะบางตัวซื้อมาใส่ไม่ได้ ไม่ได้ใส่ ก็มี แหะ แหะ
ที่สาธยายมา ไม่ได้ อวดร่ำอวดรวย อะไรนะคะ อยากจะรู้ว่า เป็นเหมือนกันป่ะ ชอบเข้าห้องซื้อ ขาย โดยเฉพาะ โพสที่เขาขายชุดปั่น แม๊!!!ชอบกดเข้าไปดูจั้ง!!!

ขอบคุณค่ะ

แต่ชุดนี้ภูมิใจนำเสนอมาก กว่าจะได้มา เลือดตาแทบกระเด็น ไปฉุดกระชากลากถู ยื้อแย่งมา เกือบสิ้นชีพ เลยง่ะ

อิอิ!! :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
เสื้อ8กางเกง5 ที่ใส่ประจำมี3ขุดครับ...แต่เห็นแม่บักข้าวเหนียวใส่แล้น...สวยจัง รูปแรกด้านหลังนะครับอิอิอิ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
atom_000
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 087-1995253 เบอร์อื่นโจรครับ
team: ชมรมจักรยานเสือลัลล้า อ.นครไทย
Bike: GF Marlin , Bianchi Impulso, Trek Madone4.5
ตำแหน่ง: 164 ม.2 ซ.เทศบาล 13 ต.หาดเสี้ยว อ.ศรีสัชนาลัย จ.สุโขทัย
ติดต่อ:

โพสต์ โดย atom_000 »

เสื้อ 3 กางเกง 2 ชุดแอร์โร(ที่ใส่ได้เฉพาะท่อนล่าง ข้างบนคับแล้วอ่า :lol: ) 2 ครับ
วันดีคืนดีก็เอากางเกงไปใส่ว่ายน้ำที่สระด้วย
บอร์ดชมรมจักรยานเสือลัลล้า อ.นครไทย จ.พิษณุโลก
http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=424

อยากรู้จักผม!! คลิ๊กเลยครับ
https://www.facebook.com/profile.php?id=100001043363439
Gentoo
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Gentoo »

ลองดู ชุดปั่นจักรยาน ของ Gentoo ดูครับ
เสื้อจักรยานราคา 195 บาท
สกรีนเสื้อ 1 ตัวก็สกรีนได้
Rush
ขาประจำ
ขาประจำ
team: จักรยานกู้ภัยอิสระ
Bike: Fuji Newest 4.0, รถพับ 16' Ireton single speed , เสือภูเขาอลูสีลอกเกือบหมดแล้ว 8 เกียร์ , เสือหมอบเหล็กเกียร์เดี่ยว , Cronus รุ่น Soldier, Trinx จักรยานปั่นสองคน

พี่ๆ น้อง ๆคะ มีเสื้อปั่น กับ กางเกงปั่นจักรยานคนละกี่ชุดคะ

โพสต์ โดย Rush »

เสื้อสอง จากงานปั่นการกุศลตัวนึง อีกตัว ราคาครึ่งร้อย มือสองเกาหลี
กางเกงขายาวตัวเดียว ตัวละไม่ถึงครึ่งพัน จากคลองถมครับ

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... &t=1422246
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยเรื่องทั่วไปในแวดวงจักรยาน”