พี่ๆ น้อง ๆคะ มีเสื้อปั่น กับ กางเกงปั่นจักรยานคนละกี่ชุดคะ

ข่าวสาร หรือ พูดคุยเรื่องทั่วไปในแวดวงจักรยาน
แม่บักข้าวเหนียว
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0862240407
team: ยังไม่มีทีมใด กล้าให้ ซบอก...
Bike: trek 4300 wsd. SOMA SAGA
ติดต่อ:

พี่ๆ น้อง ๆคะ มีเสื้อปั่น กับ กางเกงปั่นจักรยานคนละกี่ชุดคะ

โพสต์ โดย แม่บักข้าวเหนียว »

ตั้งแต่จำความได้ เริ่มปั่นจักรยาน ก็ซื้อ ชุดปั่นมาพร้อม เลย ทั้งที่เสือบางท่าน อาจจะไม่กล้าสวมใส่ ชุดปั่นจักรยาน ด้วยกลัวบวกกับไม่แน่ใจ ใน ทรวดทรงองค์เอว

มาวันนี้ เพิ่งปั่นได้ มะถึงปีเลยง่ะ มีชุดปั่น เฉพาะเสื้อ ปาเข้าไป เกือบ ยี่สิบตัว แล้วง่ะ กุงเกง อีก เกือบสิบง่ะ
ใว้วันหลัง จะ เอามาบริจาคแล้วค่ะ เพราะบางตัวซื้อมาใส่ไม่ได้ ไม่ได้ใส่ ก็มี แหะ แหะ
ที่สาธยายมา ไม่ได้ อวดร่ำอวดรวย อะไรนะคะ อยากจะรู้ว่า เป็นเหมือนกันป่ะ ชอบเข้าห้องซื้อ ขาย โดยเฉพาะ โพสที่เขาขายชุดปั่น แม๊!!!ชอบกดเข้าไปดูจั้ง!!!

ขอบคุณค่ะ

แต่ชุดนี้ภูมิใจนำเสนอมาก กว่าจะได้มา เลือดตาแทบกระเด็น ไปฉุดกระชากลากถู ยื้อแย่งมา เกือบสิ้นชีพ เลยง่ะ

อิอิ!! :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
ไฟล์แนบ
DSCF322107.JPG (63.39 KiB) เข้าดูแล้ว 800 ครั้ง
DSC7F3084.JPG (44.18 KiB) เข้าดูแล้ว 799 ครั้ง
ชีวิตมีวันสิ้น...คนไม่มีวันพอ
.พูดคุยผ่านทางเฟสบุค
https://www.facebook.com/usanee.puangsuwan
รูปประจำตัวสมาชิก
วิทย์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0891488292
team: All
ตำแหน่ง: ดอนเมือง กรุงเทพฯ

Re: พี่ๆ น้อง ๆคะ มีเสื้อปั่น กับ กางเกงปั่นจักรยานคนละกี่ชุดคะ

โพสต์ โดย วิทย์ »

อยากได้แบบนี้ :mrgreen:
69078-40.jpg (48.61 KiB) เข้าดูแล้ว 788 ครั้ง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ยังไม่มีทีมใด กล้าให้ ซบอก...
Bike: trek 4300 wsd. SOMA SAGA
ติดต่อ:

Re: พี่ๆ น้อง ๆคะ มีเสื้อปั่น กับ กางเกงปั่นจักรยานคนละกี่ชุดคะ

สงสัยว่า คงต้องไปปั่นรอบโลก แล้วง่ะ เสื้อถึงจะลอยขึ้นมาแบบน้องๆเค้า

ขอบคุณค่ะ แล้วตะเองมีกี่ชุดง่ะ
https://www.facebook.com/usanee.puangsuwan
DraftBeer
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0814461178
team: รั้งท้ายทีมลื่นไหล
Bike: Dale-Red, Venge-Red, Titanos-XX1, Tendem, CRF250X, MSX
ตำแหน่ง: 15 ซ.ผาสุก2 ถ.กาญจนวนิช อ.หาดใหญ่ จ.สงขลา 90110
ติดต่อ:

โพสต์ โดย DraftBeer »

:mrgreen: :mrgreen:
>>ห า ด ใ ห ญ่ ลื่ น ไ ห ล ► ► ► ► ที ม เ ร า ไ ม่ ไ ด้ มี แ ค่ จั ก ร ย า น !

ถึงพวกเราจะไม่นำหน้าสุด แต่ก็ไม่เคยหลุดจากขบวน............รั้งท้าย team
สมประสงค์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-6965-7958
Bike: trek 8500
ติดต่อ:

โพสต์ โดย สมประสงค์ »

วิทย์ เขียน:อยากได้แบบนี้ :mrgreen:
เสื้อหรืออะไรครับ :lol: :lol:
มเหศวร
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086-7581148
team: tour bike to work www.laridingclub.com www.ilovethailand.org
Bike: Trek8900/Trek1.9/Cannondale/Klein/Bianchi/SPECIALIZED M4 Trek520 ที่พูดมาไม่มีเลย555+ มีแต่ LA สีดำคันเดียวยางก็ไม่มีดอก
ตำแหน่ง: ฝั่งธน

โพสต์ โดย มเหศวร »

เสื้อ 8 กางเกง 8 เสียใจมากเลยที่ใส่ได้ทีละตัว :lol: :lol: :lol:

ตอนแรกอะไรก็ได้พอใส่จริงๆประจำถึงรู้ว่าที่ใส่สบายๆมีแค่ 2 ชุดครับ
ห้องสนทนาแลกเปลี่ยนชาวLaในthaimtb.
ClubของชาวLAในLaridingClubเชิญแวะพูดคุยครับ

จงทำกรรมดี ละเว้นกรรมชั่ว เป็นผู้ให้จะได้ ลดความเห็นแก่ตัว
งานการ ทำเป็นระยะระยะยกขานาคร่อมเบาะนา เวรล่ะทีนี้สับขามาไม่ทันจะทำงานนิ [/size]
koko
ขาประจำ
ขาประจำ
team: any
Bike: Giant, Specialized sirrus touring
ตำแหน่ง: Nonthaburi

โพสต์ โดย koko »

แฮะ ๆ :D .. ลุงมีเสื้อเกินสองโหลแล้วล่ะ :mrgreen: ส่วนกางเกงปั่น 4
ไฟล์แนบ
's me.jpg
's me.jpg (68.7 KiB) เข้าดูแล้ว 727 ครั้ง
ทริป น่าน http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 6&t=153675
ทริปมาเลย์ อินโด http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 6&t=196212
เสือดอนโพธิ์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-8011920
team: ฅน....ครยก บ้านนา..ทีม
Bike: klein Specialized Roubaix sl2 trek2300 Giant tcr advanced sl isp
ตำแหน่ง: บ้านนา นครนายก

โพสต์ โดย เสือดอนโพธิ์ »

รูปภาพ

มีเสื้อ 10 ตัวกางเกงปั่น 6 ตัว....และก็ยังคอยแอบแม่บ้านซื้ออยู่เรื่อยๆ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
ชีวิต......
ยังมีความสุขในแบบที่เราไม่เคยรู้จักอีกเยอะแยะ
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

มเหศวร เขียน:เสื้อ 8 กางเกง 8 เสียใจมากเลยที่ใส่ได้ทีละตัว :lol: :lol: :lol:

ตอนแรกอะไรก็ได้พอใส่จริงๆประจำถึงรู้ว่าที่ใส่สบายๆมีแค่ 2 ชุดครับ
เหมือนกัน มีมากมาย ก็ใส่ทีอย่างละ หนึ่ง เท่านั้น เฮ้อ!!นุ่งซ้อนทีละ สองก็ไม่ได้ ไปมา ใส่เฉพาะตัวโปรด ตัวไม่โปรดแขวนใว้ดู ขอบคุณค่ะ
koko เขียน:แฮะ ๆ :D .. ลุงมีเสื้อเกินสองโหลแล้วล่ะ :mrgreen: ส่วนกางเกงปั่น 4
สงสัยว่าเสื้อคงหาซื้อง่ายกว่ากุงเกง เสื้อเลยเยอะกว่า ขอบคุณค่ะ
เสือดอนโพธิ์ เขียน:รูปภาพ

มีเสื้อ 10 ตัวกางเกงปั่น 6 ตัว....และก็ยังคอยแอบแม่บ้านซื้ออยู่เรื่อยๆ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
อย่าบอกว่าแอบซิจ๊ะ แค่บอกไม่หมด เท่านั้นเอง นี่!!!!!ถุงตัวที่เก็บใว้ ไต้เบาะรถเอาออกมาได้แล้ว
LEOPARD 2
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไม่ปั่นเดี่ยวแล้ว มีพี่น้องทั่วไทย
Bike: merida tfs 300 1 ,K 5 1 , BAINCHI KUMA 5300 2, 5100 1 ,

โพสต์ โดย LEOPARD 2 »

8-) ม๊ายมีสักตั๋ว!หาไซด์ใส่ไม่ได้ :lol: :lol: ขาดความมั่นใจเมื่อใส่ :D ไม่กล้าเดิน คริ คริ คริ :mrgreen:
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

LEOPARD 2 เขียน: 8-) ม๊ายมีสักตั๋ว!หาไซด์ใส่ไม่ได้ :lol: :lol: ขาดความมั่นใจเมื่อใส่ :D ไม่กล้าเดิน คริ คริ คริ :mrgreen:
อิอิ !!!เขามีขายทุกไซร์ แหละ ใส่เหอะ นะตะเอง จะได้มั่นใจขึ้น ว่าไม่มีการบุบสลายของเฟรม อ้าวววว!!
:mrgreen: :mrgreen:
oiltrips
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-92039125
team: อิสระ
Bike: ฮาโร่ ที-6 /ดาฮอน (มดแดง2) / LA 24 นิ้ว
ตำแหน่ง: ซ.จรัญสนิทวงศ์ 65 บางพลัด กทม.

โพสต์ โดย oiltrips »

:mrgreen: ฉันน่ะ ใช้ชีวิตสมบุกสมบันในรอบสิบห้าปีที่ผ่านมาแล้ว นับมีเสื้อกางเกงเยอะแยะไม่ต่ำกว่าร้อยชุด ส่วนใหญ่เป็นเสื้อที่ระลึกจากสนามแข่งก็เอาไปแจกให้เพื่อนไปหมดแล้ว ตอนนี้มีสิบกว่าชุดที่ใช้ประจำออกทริปค่ะ
รักการเดินทางเป็นรักชีวิตของตัวเองในสิ่งที่ชอบทำเป็นนักเดินทางผจญภัยที่เก่งกาจ กล้าหาญ และมีชื่อเสียงดี
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

:o :shock: คุณออย มีร้อยกว่าชุด ค่ะ บางทีก็รับแจกมาก็มี ส่วนมากแม่บักข้าวเหนียวหนักไปทางซื้อ มากกว่าค่ะ
ที่คั้งกระทู้นี้ แค่อยากรู้ว่า ถ้ามีเยอะ เยอะ แล้ว ใส่ไม่ได้ หรือไม่ได้ ใส่ เราอาจรวบรวมใว้ แล้ว หาทาง จำหน่ายราคาต่ำกว่าทุน หรืออาจเอาไปให้น้องๆ ที่เพิ่งหัดปั่น และยังไม่มีเสื้อใส่ก็ได้ ขอบคุณ คุณออยค่ะ
oiltrips
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-92039125
team: อิสระ
Bike: ฮาโร่ ที-6 /ดาฮอน (มดแดง2) / LA 24 นิ้ว
ตำแหน่ง: ซ.จรัญสนิทวงศ์ 65 บางพลัด กทม.

โพสต์ โดย oiltrips »

:roll: ปกติฉันซื้อชุดจักรยานปีละไม่ถึงสามชุด เคยเป็นนักกีฬาเขตก็ได้รับชุดจักรยานฟรีมาสี่ชุด และยามเป็นนักจักรยานอาสาสมัครร่วมกิจกรรมก็ได้เสื้อจักรยานฟรีมาไม่นับถ้วน ต้องสละเสื้อให้คนจนไปเหมือนทำบุญ (เพราะฉันอ้วนไว ต้องขยายไซส์ใหญ่ขึ้นซะแล้ว) นอกจากมีเพื่อนที่รู้ใจกับฉันก็ให้ฟรีอีกชุดเลยเก็บรักษาเสื้อกางเกงอย่างดีค่ะ
รักการเดินทางเป็นรักชีวิตของตัวเองในสิ่งที่ชอบทำเป็นนักเดินทางผจญภัยที่เก่งกาจ กล้าหาญ และมีชื่อเสียงดี
วายร้ายยายตัวยุ่ง
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย วายร้ายยายตัวยุ่ง »

ตอนนี้มีสามค่ะ...พยายามหาแต่หายากมาก
ที่หนัยมีชุดปั่นผู้หญิงขายเย้อ ๆ ช่วยบอกทีนะคะ ส่วนมากที่ซื้อมาบางตัวก็ไม่ได้ชอบเท่าไร แต่ไซส์ใส่ได้...
ส่วนชุดปั่นผู้ชายเลิกฝัน เพราะตัวมานใหญ่อ่าค่ะใส่แล้วหลวม ปะกะติกางเกงก็ใส่ได้แค่สองยี่ห้อคือไซส์เล็กสุดของTrek และ Fox
เห็นเขาใส่ชุดสวย ๆ กันอยากมีบ้าง....
เสือท่านใดสนใจหนังสือธรรมะ เชิญทางนี้
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 2&t=160796
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยเรื่องทั่วไปในแวดวงจักรยาน”