อาทิตย์ 23 พฤศจิกา...MOTORWAY INDIVIDUAL TIME-TRIAL...2008

ประชาสัมพันธ์ ทั้งงานปั่นท่องเที่ยว หรือ งานแข่งขัน โดยต้องมีลักษณะงานที่มีการจัดการดูแลนักปั่นที่เป็นระบบเช่นการรับสมัคร,การดูแลขบวนนักปั่น ถ้าเป็นการชักชวนไปปั่นทริปย่อยๆอย่างไม่เป็นทางการ ดูแลกันเองตามสมควร ให้ตั้งกระทู้ในหมวด "จัดทรืปย่อย" ครับ
กฏการใช้บอร์ด
ประชาสัมพันธ์ ทั้งงานปั่นท่องเที่ยว หรือ งานแข่งขัน โดยต้องมีลักษณะงานที่มีการจัดการดูแลนักปั่นที่เป็นระบบเช่นการรับสมัคร,การดูแลขบวนนักปั่น ถ้าเป็นการชักชวนไปปั่นทริปย่อยๆอย่างไม่เป็นทางการ ดูแลกันเองตามสมควร ให้ตั้งกระทู้ในหมวด "จัดทรืปย่อย" ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
วาสนา จั่นเจา
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: เบอร์ส่วนตัว
team: Klein's Boy
Bike: Klein only & Klein forever...

Re: อาทิตย์ 23 พฤศจิกา...MOTORWAY INDIVIDUAL TIME-TRIAL...2008

โพสต์ โดย วาสนา จั่นเจา »

พี่ P'Ter ที่น่ารัก
งานนี้เสี่ย Tok ทีมชาติเยอรมันมาหรือป่าวคะ น้าแกฝากถามค่ะ
ถ้ามาน้าแกว่าจะไปลองดูค่ะ ปั่นได้กี่นาที เอาแบบขำๆค่ะ
แกประกอบ TT ไว้คันนึง
ยังงัยก็เจอกันค่ะพี่น้อง
ปล.แกถามอีกข้อค่ะพี่หุ่นขา แบ่งรุ่นอายุแล้ว ทำมัยไม่แบ่งน้ำหนักบ้างงงงงงงงงงงงงง 555
ขอโทษนะ เรื่องบนเตียงอาจจะไม่เก่ง แต่ที่ระเบียงไม่แพ้ใครเหมือนกัน

โกดคือโง่ โมโหคือบ้า กอดกันดีกว่า แก้ผ้าขึ้นเตียง!!!
P'Ter
ขาประจำ
ขาประจำ
team: PraRam 5-1+(7- 2)
Bike: Look 486

Re: อาทิตย์ 23 พฤศจิกา...MOTORWAY INDIVIDUAL TIME-TRIAL...2008

โพสต์ โดย P'Ter »

งานนี้แช้มป์จิโร่ต้องหนาวแน่ :D
ทีมชาติเยอรมัน ตอนนี้ซุ่มซ้อมอย่างหนัก.... :roll:
มองไกลไปถึงงานเขาค้อเลยนะครับ :P
Ride for L I V E !!!.......................
......................Live for R I D E !!!

---------------------------------------------------------------------------------------------------
ปชส.รอลิง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ลิงสองล้อช.พานิช

โพสต์ โดย ปชส.รอลิง »

:D กรรมการจัดการแข่งขันผมไม่เคยไปสนามแข่ง ผมอยู่สระบุรีไปสนามทางใหนช่วยกรุณาแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ
พ่อนินา
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0814420449
team: BikeFriday: วันสุข:)ขี่จักรยาน@สนามราษฎร์ สวนหลวง ร9
Bike: rb:RIDLEY The Damocles , mtb:GARY FISHER , fb:BROMPTON , housekeeperB:PHEASANT

โพสต์ โดย พ่อนินา »

ปชส.รอลิง เขียน::D กรรมการจัดการแข่งขันผมไม่เคยไปสนามแข่ง ผมอยู่สระบุรีไปสนามทางใหนช่วยกรุณาแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ
จากสระบุรี...วิ่งเข้ากรุงเทพ ทางถนนพหล
เลี้ยวซ้าย...เข้าวงแหวนตะวันออก
ขับตรงมาเรื่อย...ถึงด่านเก็บเงินทับช้าง
ก็ดูตามแผนที่...
You may go faster, but I see more
.....คุณอาจไปเร็วกว่า แต่เรามองเห็นมากกว่า.....

ถ่ายรูปของที่จะขายไม่สวยซักที...มาทางนี้! แล้วกดชัตเตอร์เบาๆ
+++แช๊ะ+++
หรือ...
กดตรงนี้เบาๆ...FaceBook.com/StudioTent
พระราม99
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: -
team: ชมรมจักรยานพระรามเก้า
Bike: Colnago,Specialized,Dahon,Tern

โพสต์ โดย พระราม99 »

นับถอยหลังอีก 1 อาทิตย์ ก็จะถึงวันแข่งขัน MOTORWAY INDIVIDUAL TIME-TRIAL...2008 แล้วครับ

เตรียมตัวกันให้พร้อมนะครับ สนามนี้มี...อัดฉีด...กันแบบเต็มๆครับ
ใครซ้อมมาดี...มีของแถม...กลับบ้านครับ

9 กม.เท่านั้น ซัดกันให้เต็มที่ ไม่กีนาทีก็รู้ผลแล้ว...

แบ่งกำลังให้ดี ผลีผลาม ซัดแบบไม่เลี้ยง...มีเดี้ยง...ก่อนถึง...เส้นชัย...นะครับ

เส้นชัย...อยู่บนสะพาน...คำนวนพละกำลังให้ดีๆครับ

รูปภาพ

ปล่อยตัว...บนสะพาน...อ้างว้าง...เดียวดาย...โดดเดี่ยว...บนเส้นทางยาวไกล

ภาพนี้...เสือพระรามเก้า...ที่ 5 รุ่น 40 เมื่อสนามที่แล้วกำลังทยานออกจากเส้นสตาร์ท

สังเกตุข้างทางจะเห็นตากล้องมารอถ่ายภาพเหล่านักแข่ง ที่แต่งตัวกันด้วยสีสันสวยงามพร้อมกับรถจักรยาน TIME TRIALที่สวยงามแปลกตา ราคาแพงระยับ สนามนี้คงมีให้ชมกันมากมายครับ

ขอขอบคุณช่างภาพกิตติมาศักดิ์...คุณTONYและป๋าเต็ม...ที่สละเวลา...รอเก็บภาพสวยๆมาให้ชมกันครับ
เป้ง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0817741872
team: มหาชัย
Bike: voodoo , Specialized , Bianchi , KOONSABUY , GIANT , TREK , KHS , HANDYBIKE , Raleigh , YAMAHA , BIKEFRIDAY
ตำแหน่ง: ปองฤทธิ์ ปฏิเมธา 19/67 ม.ปารวีร์ ซ.กาญจนาภิเษก 3 แขวงหลักสอง เขตบางแค กรุงเทพ 10160
ติดต่อ:

โพสต์ โดย เป้ง »

มหาชัยไปด้วยซัก 2 คนครับ
ผมเอาล้อ 26 นิ้วไปขี่ได้ไหม หรือเอารถนอนไปแทนได้หรือป่าว
ไฟล์แนบ
07.jpg (7.67 KiB) เข้าดูแล้ว 1554 ครั้ง
08.jpg (8.95 KiB) เข้าดูแล้ว 1569 ครั้ง
อย่าไปยึดติดกับมันมาก เพราะติดแล้วมันจะเลิกไม่ได้
รูปภาพ
Simon_Wood
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Ride Your Way
Bike: Cinelli Strato"Caleido" Roadbike, Silotype trackbike

โพสต์ โดย Simon_Wood »

johnmcclain เขียน:
เต่าติดล้อ เขียน:ใช้ความเร็วเฉลี่ยกันประมาณเท่าไหร่อ่ะครับ..... :?: :?: :?:
เก้ากิโลเมตร ใช้เวลา 13:12:22 ครับ
9 km ที่เวลา 13:12:22 คิดเป็นความเร็วเฉลี่ยที่ 41.158 km/h
ใครอยากทำลายสถิตินี้ล่ะก็ ซ้อม! ซ้อม! แล้วก็ซ้อม!
----------------------------------------
อยากแข่งด้วยจัง แต่ติดงานซะงั๊น!! :( :( :(
Hoon
ขาประจำ
ขาประจำ
team: true move-Rama9/347 cycling team,สวัสดี โฮเตล / ไบค์สเตชั่น.Soitan.
Bike: Tarmac SL4,Nich Lengend,Trigon.
ตำแหน่ง: เชียงใหม่,กทม.
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Hoon »

งานนี้ใช้รถอะไรก็ได้ ที่ใช้แรงคนถีบ โมได้เต็มที่ครับ เอาให้แอร์โรสุดๆไปเลย

หลายท่านที่ไม่ลงแข่งเพราะคิดว่าแข่งไปก็คงไม่ชนะ ขอบอกว่าเป็นความคิดที่ทำลายวงการเป็นอย่างมากความสำคัญมันอยู่ที่การมีส่วนร่วมครับ และงานนี้เป็นงานหาเงินเพื่อเป็นค่ารักษาพยาบาลเพื่อนนักจักรยานที่ได้รับอุบัติเหตุ
ขอขอบคุณ คุณใหญ่(ศักดิ์ชัย เจริญกุลศักดิ์) ที่ทำเสื้อยืดชมรม เพื่อขายให้เพื่อนๆในราคา100บาท เงินที่ได้จะมอบให้คุณโอ๋ทั้งหมด
เงินอัดฉีดทุกรุ่นที่1 3,000
ที่2 2,000
ที่3 1,000
ที่4 700
ที่5 500
พระราม99
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Colnago,Specialized,Dahon,Tern

นับถอยหลัง อีก 5 วัน ...MOTORWAY INDIVIDUAL TIME-TRIAL...2008

รูปภาพ

ทีมสวนธนเมื่อการแข่งขันสนามที่ผ่านมา คว้าถ้วยไปหลายใบ

เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมาทีมสวนธน คุณไพรัชและน้าแบล็ค มาทดลองจับเวลาที่พระรามเก้า เจอลมหนาวแถวพระรามเก้าสวนแบบเต็มๆครับ ช่วงสิ้นปีก็แบบนี้ล่ะครับ เตรียม...เรี่ยวแรง...มาสู้ลม...กันให้ดีๆครับ

แอบเห็น..เสือจ๊อด...จากพระราม 5...ก็มาซุ่มซ้อมเหมือนกัน หน่วยก้านใช้ได้เลยครับ

เรียนเชิญทุกท่านและทุกชมรม มาช่วยกันเยอะๆนะครับ...รายได้มอบให้...พี่โอ๋...ครับ

โดยเฉพาะ...พ่อใหญ่ คนดัง...แห่งทีมสวนธน ปีนี้ทางพระรามเก้าเตรียม...อัดฉีด...ต้อนรับแบบเต็มที่ครับ
รูปภาพ
รูปภาพ

แข่งขันเสร็จแล้วเชิญทุกท่าน...รับประทานอาหารกลางวัน...ที่ชมรมพระรามเก้าครับ
พระราม99
ขาประจำ
ขาประจำ

Simon_Wood เขียน:
johnmcclain เขียน:
เต่าติดล้อ เขียน:ใช้ความเร็วเฉลี่ยกันประมาณเท่าไหร่อ่ะครับ..... :?: :?: :?:
เก้ากิโลเมตร ใช้เวลา 13:12:22 ครับ
9 km ที่เวลา 13:12:22 คิดเป็นความเร็วเฉลี่ยที่ 41.158 km/h
ใครอยากทำลายสถิตินี้ล่ะก็ ซ้อม! ซ้อม! แล้วก็ซ้อม!
----------------------------------------
อยากแข่งด้วยจัง แต่ติดงานซะงั๊น!! :( :( :(
รูปภาพ

เสี่ยนุ...คนนี้ละครับเจ้าของสถิติ 13:12:22 นาที ความเร็วเฉลี่ย 41.158 km/h ( คนที่หล่อๆ...ทางขวาครับ )
รูปภาพ
เสี่ยนุ...กำลังอบอุ่นร่างกาย ก่อนสร้าง...สถิติ...ที่ 1 รุ่น 30 และเวลาที่ 1 overall
P'Ter
ขาประจำ
ขาประจำ

รูปภาพ
หวัดดีครับพี่โต้ง :D
เอาเวลาปี 06 มาขยายครับ
ต้องมาลุ้นว่าปีนี้ใคร จะทำลายสถิติครับ :D
(ขอบคุณ St. Honolulu เจ้าของภาพครับ :mrgreen: )
Ride for L I V E !!!.......................
......................Live for R I D E !!!

---------------------------------------------------------------------------------------------------
J A T E / N
สมาชิก
สมาชิก
team: SBR9

โพสต์ โดย J A T E / N »

ขอบพระคุณครับ...คุณพ่อนินา...ที่กรุณามาช่วยแจงเรื่องเส้นทางเดินทางให้ครับ...
ไม่ได้เจอกัน...คงจะเป็นปี...แล้วล่ะมั๊ง...ครับ...หวังว่าคงสบายดี...แล้วพบกันวันงานน๊ะ...ครับ... ;)

มีอีกเรื่องที่อยากจะรบกวนเพื่อนๆ...ชาวพระรามเก้า...
คืออยากจะให้ช่วย...สวมชุดพระรามเก้า...ร่วมแข่งขันด้วยครับ...
เพราะงานนี้มีช่างภาพ...ฝีมือพระกาฬหลายท่าน...กรุณามาช่วยเก็บภาพ...
เลยถือโอกาส...เก็บภาพที่ถ่ายไว้เป็นสต๊อกภาพ...สำหรับไว้ใช้ตอนประชาสัมพันธ์...กิจกรรมของชมรมด้วยครับ...ขอบคุณครับ... :D
พระราม99
ขาประจำ
ขาประจำ

นับถอยหลัง อีก 4 วัน ...MOTORWAY INDIVIDUAL TIME-TRIAL...2008

ขอบคุณครับ คุณP'Ter สำหรับตารางเวลา วันแข่งขันพบกันครับ

รับทราบครับ J A T E / N ...ชุดพระรามเก้า...ออกจากถ้ำ...มาพบปะเพื่อนพ้อง...น้องพี่...ยินดีครับ

ได้พบ...พ่อนินา...ที่ชมรมฯ...หล่อแบบคมเข้ม...หนวด + เครา...เล็กน้อย กำลังงามเลยครับ

วันนี้มาดูที่ 1 รุ่น 40 เมื่อสนามที่แล้วกันครับ

บิลลี่ กับสถิติ เวลา 13.47 นาที ความเร็วเฉลี่ย 40.08 km/h
รูปภาพ

มาพร้อมอาวุธครบมือครับ
บิลลี่...ฉายา...จอมหนีเดี่ยว...ด้วยความสามารถการขี่ time trial ที่ดีมากสามารถ...หนีเดี่ยว...ออกจากกลุ่ม
ปั่นคนเดียวเป็น 100 กม.ชนะที่ 1 มาแล้วเมื่อคราวแข่ง ทัวร์แอนตี้ดรัก...

( แต่ที่...หนีเดี่ยว...ออกมาแล้วโดน...กลุ่มใหญ่...ตามเก็บก็มีนะครับ...อิ อิ อิ )

สนามนี้รอเพื่อนๆนักแข่งทุกท่าน...มาทุบสถิติ 13.47 นาที...ครับ
พระราม99
ขาประจำ
ขาประจำ

นับถอยหลัง อีก 3 วัน ...MOTORWAY INDIVIDUAL TIME-TRIAL...2008

...ใกล้เข้ามาทุกทีแล้ว ซ้อมกันให้เต็มที่ครับ...

อุปสรรคใหญ่ของสนามนี้คือ...ลมและสะพาน

...ลม...ค่อนข้างแรง...ไม่ต้องกลัวครับ ถ้าลมสวนแรงก็ส่งหลังแรงเหมือนกัน

...ต้องขึ้นสะพานค่อนข้างชันและยาวทั้งหมด 5 ครั้งและครั้งที่ 5 ครั้งสุดท้าย...เข้าเส้นชัย...ครับ

...สะพานมีขึ้นก็ต้องมีลงครับ...
รูปภาพ

สะพานแบบนี้ 5 ครั้งครับ + กับลมแรงๆ...ขอให้สนุกกับการแข่งขันครับ
P'Ter
ขาประจำ
ขาประจำ

เสาร์นี้น่าจะมีคนไปลองสนามคึกคักแน่ :shock:

รูปภาพ

ตอบกลับ

กลับไปยัง “ประชาสัมพันธ์ งานปั่น/งานแข่ง”