อะไหล่ขาเหล็กติดหลังอาน ที่สำหรับห้อยกระเป๋า

ตอบกลับ
ekarach
สมาชิก
สมาชิก

อะไหล่ขาเหล็กติดหลังอาน ที่สำหรับห้อยกระเป๋า

โพสต์ โดย ekarach »

อยากทราบว่าขาเหล็กที่อยู่หลังเบาะ brooks สำหรับห้อยกระเป๋า นั้นมีอะไหล่แยกขายมั้ยครับ (ของอะไรก็ได้)
ผมมีเบาะธรรมดา (ไม่มีที่ห้อย) แต่ได้กระเป๋าหนังที่ห้อยหลังอานคล้ายๆ กระเป๋า brooks มา
เลยอยากรู้ว่ามันมีขาตัวนี้ขายมั้ยครับ เผื่อมาโมใส่ (ยังไม่มีตังค์ซื้อเบาะ brooks -..-)
ไฟล์แนบ
Untitled-1-01.jpg (109.69 KiB) เข้าดูแล้ว 1314 ครั้ง
jojoserie
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0816785480
team: -
Bike: Brompton London LTD, Velo Orange Camargue, Trek Domane 6.9 Disc
ติดต่อ:

Re: อะไหล่ขาเหล็กติดหลังอาน ที่สำหรับห้อยกระเป๋า

โพสต์ โดย jojoserie »

เท่าที่ดู มันเป็นชิ้นเดียวกันกับรางเหล็กใต้เบาะนะครับ
ekarach
สมาชิก
สมาชิก

Re: อะไหล่ขาเหล็กติดหลังอาน ที่สำหรับห้อยกระเป๋า

jojoserie เขียน:เท่าที่ดู มันเป็นชิ้นเดียวกันกับรางเหล็กใต้เบาะนะครับ
ครับ แค่คิดว่าเผื่อมี อะไหล่เป็นชิ้นแยกที่ทำมาเผื่อขันน็อตใส่เบาะธรรมดาได้
umbabab
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: NEObike16 14 ,Giant escept3,Peugeot crique,BSroadman,giant revice

โพสต์ โดย umbabab »

เบาะneobike ธรรมด้าธรรมดา ก็มีที่ห้อยแบบนี้ครับ แต่เป็นพลาสติก ไม่กล้าเอากระเป๋าไปห้อย กลัวขาด
ความเจ็บปวดของคุณ จะกลายเป็นตัวของคุณ
รูปประจำตัวสมาชิก
kruth
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: -
team: จักรยานบันเทิง / Weekend Bike Club
Bike: Bianchi Mini Velo 7

โพสต์ โดย kruth »

เมืองนอกมีขายครับ ยี่ห้อ viva ชื่อว่า viva bag loop ....รอซื้อเบาะมือสองที่มีหูหิ้วกระเป๋าราคาถูกกว่าเยอะครับ :D :D
รูปภาพ
raiarj
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086-797 8949
Bike: รถเหล็ก สนิ่มสนิ่ม สีเดิมเดิม

โพสต์ โดย raiarj »

kruth เขียน:เมืองนอกมีขายครับ ยี่ห้อ viva ชื่อว่า viva bag loop ....รอซื้อเบาะมือสองที่มีหูหิ้วกระเป๋าราคาถูกกว่าเยอะครับ :D :D
รูปภาพ
ขอบคุณครับ :D
ekarach
สมาชิก
สมาชิก

kruth เขียน:เมืองนอกมีขายครับ ยี่ห้อ viva ชื่อว่า viva bag loop ....รอซื้อเบาะมือสองที่มีหูหิ้วกระเป๋าราคาถูกกว่าเยอะครับ :D :D
รูปภาพ
ราคาเอาเรื่องเลย...
รูปประจำตัวสมาชิก
lom
สมาชิก
สมาชิก
team: ไทหล่ม
Bike: FUJI

โพสต์ โดย lom »

น่าจะทำ D.I.Y ไม่ยาก
ดูตามแบบ ที่เห็นนะ ของ วีว้า อะ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “จักรยานอื่นๆ (รวม Trials,BMX,Dirt และอื่นๆ)”