สอบถามเรื่องดุมกับตะเกียบครับ

ตอบกลับ
ToddBenny
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Premium BMX

สอบถามเรื่องดุมกับตะเกียบครับ

โพสต์ โดย ToddBenny »

เวลาใส่ล้อจำเป็นมั้ยครับว่าต้องให้แกนดุมใส่เข้าไปจนสุดดรอปเอ้าท์ ของผมใส่ดุมแล้วแกนมันขึ้นได้ไม่สุดอ่ะครับเพราะถ้าขึ้นสุดแล้วน็อตมันจะขันได้ไม่แน่นเพราะติดรอยเชื่อมระหว่างตัวตะเกียบกับดรอปเอ้าท์คำถามคือมันจะมีปัญหาอะไรมั้ยเวลาโดดๆไปล้อมันสามารถเคลื่อนได้รึเปล่าครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
น้องหนึ่ง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0891441866
ตำแหน่ง: http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
ติดต่อ:

Re: สอบถามเรื่องดุมกับตะเกียบครับ

โพสต์ โดย น้องหนึ่ง »

ต้องใส่ให้สุดครับ
ร้านจักรยานฝีมือดี มาดึกๆได้

www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
www.facebook.com/HomeMadeBicycle
ToddBenny
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Premium BMX

Re: สอบถามเรื่องดุมกับตะเกียบครับ

โพสต์ โดย ToddBenny »

ใส่ให้สุดได้ครับแต่ใส่แค่น็อตตัวนอกสุด(female hub)ถ้าแหวนรองแล้วติดรอยเชื่อมทันทีถ้าไม่ใส่แหวนรองมันจะแน่นไหมครับเพราะ2ด้านที่หนีบกับดรอปเอ้าท์มันเรียบทั้ง2ด้านไม่มีร่องเล็กๆแบบแหวนรอง
ตอบกลับ

กลับไปยัง “จักรยานอื่นๆ (รวม Trials,BMX,Dirt และอื่นๆ)”