ท่านใดอยู่กาญจนบุรี-ไทรโยค ขอคำแนะนำด้วยค่ะ

กระดานนี้จะรวมกระทู้กลุ่มย่อยต่างๆ ใครไร้สังกัดหรือกลุ่มตั้งใหม่ สามารถตั้งกระทู้คุยได้ที่ห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: ผู้ดูแลบอร์ดชมรมย่อย

กฏการใช้บอร์ด
กระดานนี้จะรวมกระทู้กลุ่มย่อยต่างๆ ใครไร้สังกัดหรือกลุ่มตั้งใหม่ สามารถตั้งกระทู้คุยได้ที่ห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
rungt_p
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 089-613-6923
team: ยังไม่มีค่ะ
Bike: เสือหมอบ
ตำแหน่ง: บางใหญ่
ติดต่อ:

ท่านใดอยู่กาญจนบุรี-ไทรโยค ขอคำแนะนำด้วยค่ะ

โพสต์ โดย rungt_p »

คือวันอาทิตย์นี้ จะไปเที่ยวน้ำตกไทรโยค ไม่ทราบว่าต้อนนี้ที่น้ำตกมีน้ำมั้ยค่ะ ท่านใดทราบช่วยแนะนำด้วยค่ะ
รูปประจำตัวสมาชิก
s_prom
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: -
team: ไทรโยค
Bike: gt
ตำแหน่ง: ร.ร.บ้านวังใหญ่ ไทรโยค กาญจนบุรี(สมจิตร พรหมจันทร์)

Re: ท่านใดอยู่กาญจนบุรี-ไทรโยค ขอคำแนะนำด้วยค่ะ

โพสต์ โดย s_prom »

ขออภัยแม้สายไปแล้วแต่จะให้ข้อมูลประกอบ ไทรโยคมีน้ำตก 2 แห่ง คือ ไทรโยคน้อย ห่างจากตัวเมืองประมาณ 65 กม.ฤดูแล้งน้ำจะน้อย ถ้าจะเล่นน้ำสามารขึ้นไปที่ต้นน้ำซึ่งห่างจากตัวน้ำตกประมาณ 1 กม.ร่มรื่น และสามารถไปเที่ยวถ้ำได้ในเส้นทางเดียวกัน
ไทรโยคใหญ่
ห่างจากตัวเมืองประมาณ 105 กม. ไปในเส้นทางเดียวกัน มีน้ำตลอดทั้งปีแต่ไม่แนะนำให้เล่นน้ำในแม่น้ำ ที่พัก แพพัก ล่องแพ หรือจะพักที่พักของอุทยาน
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ห้องรวมกระทู้กลุ่มย่อย”