เพื่อนในกลุ่มโดนรถของบริษัทชนขณะขี่จักรยาน แล้วไม่รับผิดชอบครับ

กระดานนี้จะรวมกระทู้กลุ่มย่อยต่างๆ ใครไร้สังกัดหรือกลุ่มตั้งใหม่ สามารถตั้งกระทู้คุยได้ที่ห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: ผู้ดูแลบอร์ดชมรมย่อย

กฏการใช้บอร์ด
กระดานนี้จะรวมกระทู้กลุ่มย่อยต่างๆ ใครไร้สังกัดหรือกลุ่มตั้งใหม่ สามารถตั้งกระทู้คุยได้ที่ห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
10Hrs
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 081-426-9764
team: Fixed Family
Bike: Eddy Merckx Corsa Extra
ตำแหน่ง: กรุงเทพฯ ประเทศไทย
ติดต่อ:

เพื่อนในกลุ่มโดนรถของบริษัทชนขณะขี่จักรยาน แล้วไม่รับผิดชอบครับ

โพสต์ โดย 10Hrs »

http://www.pantip.com/cafe/social/topic ... 69947.html

เรื่องเกิดขึ้นกับเพื่อนที่ขี่จักรยานด้วยกันในกลุ่ม ให้ช่วยมาโพสขอคำชี้แนะจากเพื่อนๆในพันทิปครับ

เหตุการณ์เกิดแถวปากซอย ลาดพร้าว 112 เวลาประมาณ 4ทุ่ม แจ้งความ สน.โชคชัย

รถจักรยาน ถูกรถเก๋งสี่ประตู เชฟโรเลต อออตรา สีบรอนซ์ ทะเบียน ศก8243
มีหลักฐานคือทะเบียนรถด้านหน้าที่ตกจากการชน อยู่ในที่เกิดเหตุ

ทราบข้อมูลภายหลังว่าชื่อผู้ครอบครองรถเป็นชื่อ นิติบุคคล รายละเอียดหลังการสอบปากคำตามข้อมูลที่โพสในรูปจากใน facebook ครับ

เจ้าตัวต้องการเรียกร้องค่าเสียหาย แต่ตำรวจไม่สามารถออกหมายเรียกตัวคนขับได้ เพราะทางบริษัทยังไม่ให้การร่วมมือ จึงอาจต้องฟ้องทางแพ่งเพื่อเรียกร้องค่าเสียหายจากทางบริษัท

เพื่อนๆในพันทิป พอจะมีแนวทางจัดการสำหรับเรื่องนี้ ชี้แนะยังไงบ้างครับ เพราะตอนนี้เพื่อนผมก็บาดเจ็บ เสียเวลาในการทำงานต้องเข้าออกโรงพักเรื่องนี้ ทำให้ขาดรายได้จากการค้าขาย และจักรยานที่ถูกชนเสียหายจนขี่ไม่ได้ก็ค่อนข้างมีราคา

มีเพื่อนหลายคนใน Facebook แนะนำให้ลองติดต่อคุณสรยุทธ

แนวทางนี้มีวิธีการอย่างไรบ้างครับผม และสามารถทำได้หรือไม่

ขอบคุณทุกคนมากครับ :)
ไฟล์แนบ
รายละเอียดหลังสอบปากคำ
รายละเอียดหลังสอบปากคำ
Bikecrash2.jpg (108.06 KiB) เข้าดูแล้ว 371 ครั้ง
รูปประจำตัวสมาชิก
ประเสริฐts
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0894778959
team: bikejoy
Bike: ,merida bianchi sdmprd

Re: เพื่อนในกลุ่มโดนรถของบริษัทชนขณะขี่จักรยาน แล้วไม่รับผิดชอบครับ

โพสต์ โดย ประเสริฐts »

ต้องไปที่กองปราบร้องได้ทุกเรื่อง-จ.ส.100 : :P
รูปประจำตัวสมาชิก
nj
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: เพื่อนในกลุ่มโดนรถของบริษัทชนขณะขี่จักรยาน แล้วไม่รับผิดชอบครับ

โพสต์ โดย nj »

อย่ารอ ตำรวจเลย ไปขอความช่วยเหลือจาก สภาทนายความ เถอะ

ให้เขาฟ้องเรียกค่าเสียหาย จากบริษัท เจ้าของรถนั่นแหละ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ห้องรวมกระทู้กลุ่มย่อย”