ประเดิมให้ครับ

ผู้ดูแล: sunny

กฏการใช้บอร์ด
ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพเสือพหล"
ที่ทำการ : 66/11 ซ.แข็งขัน 2 พหลโยธิน 64 ต.คูคต อ.ลำลูกกา จ.ปทุมธานี 12130
ประธาน : พล.อ.ต.ธวัชชัย เลื่อนฉวี
ประธานกิตติมศักดิ์ : พล.อ.อ.สุกำพล สุวรรณทัต
ผู้ประสานงาน : sunny
รูปประจำตัวสมาชิก
นิภาธรพัสวี
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพทอ.
Bike: trek 4400 / cannondale scalpel
ตำแหน่ง: สายไหม

Re: ประเดิมให้ครับ

โพสต์ โดย นิภาธรพัสวี »

kavin เขียน:สวัสดีครับ เวลามีทริปปั่นนัดเจอกันที่ไหน และมีที่จอดรถยนต์ไหมครับ ?
เวลาออกทริปปั่น จะนัดเจอที่หน้าหมู่บ้านการ์เด้นท์โฮม (ซอยพหลโยธิน60)ค่ะ ซึ่งจะอยู่ระหว่าง ซอยแอนเน๊กซ์ (ซอยพหลโยธิน 58)และซอย39 (ซอยพหลโยธิน62) สำหรับที่จอดรถสามารถจอดได้บนลานจอดหน้าทางเข้าหมู่บ้านสังเกตุได้เมื่อเวลาเลี้ยวรถเข้ามาหน้าปากซอยทางด้านซ้ายมือ จะเห็นทางลาดขึ้นตึกสามารถนำรถขึ้นไปได้เลยค่ะ หรือถ้าบริเวณปากซอยมีที่ว่างก็สามารถจอดได้เช่นเดียวกันค่ะ เวลารวมกลุ่มคือ 07.00 น. ล้อหมุนเวลา 07.30น. แต่สำหรับอาทิตย์นี้งดค่ะเนื่องจากมีสมาชิกติดภาระกิจ แต่สัปดาห์หน้าเปิดทริปตามปกติค่ะ :P
นิภาธรพัสวี
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพทอ.
Bike: trek 4400 / cannondale scalpel

คุณเสือธนาพล อยู่ไหนคะ ทางชมรมต้องการเสียงจากท่านด่วนค่ะ :lol: :lol: :lol:
LIKIT4236
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0898240811
team: ประชานิเวศน์
Bike: KHS

โพสต์ โดย LIKIT4236 »

lสวัสดีครับคุณหมู ผมทราบข่าวแล้วครับเป็นอย่างไรครับชอให้หายเร็วๆนะครับจะได้ร่วมปั่นกันอีก ขณะนี้ผมมาทำงานที่ฃมรมงานคาร์ฟรีเดย์ แล้วพบกัน 21 ก.ย. นะครับ ชอให้หายไว ๆสวัสดีครับ
santask_c
สมาชิก
สมาชิก
team: ทหารอากาศ, ศิษย์หลวงพ่อพูน, TCC, พหลโยธิน 58
Bike: Trek 6300

โพสต์ โดย santask_c »

ฝากรูปมาให้ดูกัน (ปั่น ทอ.10 ก.ย.51) เสียดายคุณหมูไม่ได้ไปปั่นด้วย :D
นิภาธรพัสวี
ขาประจำ
ขาประจำ

ขอบพระคุณมากค่ะ :D คุณอาลิขิต สำหรับคำอวยพร และทุกท่านที่แสดงความห่วงใย อาการตอนนี้ยังไม่ค่อยดีขึ้นเท่าไหร่ ร่องรอยฟกช้ำมากเอาการ แต่ตอนนี้มีอาการเจ็บที่บริเวณเหนืออกด้านขวา และซี่โครงใต้อกด้านขวา เวลาเคลื่อนไหวแขนขวาจะรู้สึกเจ็บมาก วันนี้จึงต้องไปพบแพทย์ที่ รพ.ภูมิพลฯ ผล x-ray ปกติค่ะ โล่งใจหน่อย คุณหมอให้ยามาทาน คงต้องพักสักระยะค่ะ อยากให้หายไวๆจะได้ไป ร่วมงาน car freeday ได้ทัน ประสบการณ์ครั้งนี้ ได้บทเรียนมากเอาการ แต่ไม่ถอดใจนะคะ เพราะใจมันรักเต็มๆค่ะ :lol: :lol: :lol:
santask_c
สมาชิก
สมาชิก
team: ทหารอากาศ, ศิษย์หลวงพ่อพูน, TCC, พหลโยธิน 58
Bike: Trek 6300

โพสต์ โดย santask_c »

เมื่อวันพุธไม่เห็นคุณหมูไปปั่น เข้าใจว่าติดธุระ ไม่มีใครบอกเลยไม่ทราบ ขอให้หายไว ๆ ครับ :(
นิภาธรพัสวี
ขาประจำ
ขาประจำ

santask_c เขียน:เมื่อวันพุธไม่เห็นคุณหมูไปปั่น เข้าใจว่าติดธุระ ไม่มีใครบอกเลยไม่ทราบ ขอให้หายไว ๆ ครับ :(
ขอบพระคุณมากค่ะท่านจิ๊บ :P
WJ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-6603-6604
team: ท้อเชื่อม-บ๊วยหวาน ปั่นไปทั่ว-มั่วไปเรื่อย

โพสต์ โดย WJ »

คุณนิภาธรพัสวีประสบอุบัิติเหตุหรือครับ :?:

ขอให้หายเป็นปกติ และกลับมาแข็งแรงกว่าเดิมนะครับ

มาในนามคณะพรรคไบค์จอยครับ :mrgreen:
นิภาธรพัสวี
ขาประจำ
ขาประจำ

WJ เขียน:คุณนิภาธรพัสวีประสบอุบัิติเหตุหรือครับ :?:

ขอให้หายเป็นปกติ และกลับมาแข็งแรงกว่าเดิมนะครับ

มาในนามคณะพรรคไบค์จอยครับ :mrgreen:
ต้องขอขอบคุณ คุณWJ และทีม Bike Joy มากๆค่ะที่แสดงความห่วงใย :D
LIKIT4236
ขาประจำ
ขาประจำ

สวัสดีคุณหมูสบายดีหรือครับผมไม่มีเวลาที่ไปร่วมปั่นด้วยดูที่หน้าจอคอมที่ชาวพหลฯ58 ออกทริปไม่เห็นมีรูปคุณร่วมปั่นเลยคุณยังไม่หายดีหรือครับ ผมคิดว่าอีกไม่นานผมคงจะได้ร่วมปั่นกับชาวพหลฯ58อีกเวลานี้ไม่มีเวลาต้องทำงานให้ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพแห่งประเทศไทยก่อน อีกไม่นานคงจะหาคนมาทำงานแทนผมได้ สุดท้ายนี้ขอให้คุณหมูจงมีสุขภาพที่แข็งแรงนะครับสวัสดี
นิภาธรพัสวี
ขาประจำ
ขาประจำ

สวัสดีค่ะ คุณอาลิขิต
ขอบคุณค่ะที่แวะมาทักทาย ช่วงเดือน ธค.-มค. ที่ผ่านมา ติดธุระมากมายค่ะ
จึงไม่มีโอกาสร่วมปั่น หายหน้าหายตาไปเลยค่ะ หากมีเวลาว่างรับรองไม่ยอมเสียโอกาสแน่นอนค่ะ
LIKIT4236
ขาประจำ
ขาประจำ

ขอขอบคุณสมาชิกชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพพหลโยธิน 58 เป็นอย่างมากที่ไปเป็นตัวแทนของชาวจักยาน
ไปร่วมงาน รณรงค์ลดความดันโลหิตสูง ที่สวนลุมพินีเมื่อวันที่ 7 ก.พ.52
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือพหล”