สรุปทริปการปั่น/การแข่ง

ผู้ดูแล: sunny

กฏการใช้บอร์ด
ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพเสือพหล"
ที่ทำการ : 66/11 ซ.แข็งขัน 2 พหลโยธิน 64 ต.คูคต อ.ลำลูกกา จ.ปทุมธานี 12130
ประธาน : พล.อ.ต.ธวัชชัย เลื่อนฉวี
ประธานกิตติมศักดิ์ : พล.อ.อ.สุกำพล สุวรรณทัต
ผู้ประสานงาน : sunny
รูปประจำตัวสมาชิก
นิภาธรพัสวี
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพทอ.
Bike: trek 4400 / cannondale scalpel
ตำแหน่ง: สายไหม

Re: สรุปทริปการปั่น/การแข่ง

โพสต์ โดย นิภาธรพัสวี »

คุณมารุต ขอชมภาพทริปเขื่อนท่าด่าน จ.นครนายกหน่อยค่าถ้าไม่เป็นการรบกวนจนเกินไป เพราะทราบว่างานรัดตัวมากๆ ขอบคุณค่ะ
LIKIT4236
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0898240811
team: ประชานิเวศน์
Bike: KHS

โพสต์ โดย LIKIT4236 »

สวัสดีครับผม ร.ต. ลืขิต ขอรายงานตัวครับ ขอโทษครับที่ไท่ได้ร่วมทริปหลายครั้งขอทำงานที่ TCC และงานส่วนตัวก่อนงานบ้านด้วยเกือบลืมไป สบายกันดีทุกคนนะครับบอกทุกคนด้วยผมคิดถึง บอกพี่ เปี้ยก ด้วยอย่าทำหนุ่มเดี๋ยวหัวใจจะวายเป็นห่วงนะจะบอกให้ คุณหมูคงหายดีแล้วนะครับขอให้แข็งแรงและขาแรงด้วยจะได้ขี่ทันผู้พัน ชิด ทันห่างๆนะครับอย่าใกล้แกเดี๋ยวพาลงน้ำ ไปละสวัสดี
นิภาธรพัสวี
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพทอ.
Bike: trek 4400 / cannondale scalpel
ตำแหน่ง: สายไหม

โพสต์ โดย นิภาธรพัสวี »

สวัสดีค่ะ :P คุณอาลิขิต หมูสงสัยอยู่เหมือนกันว่าคุณอาหายไปไหน ที่แท้ก็มีงานยุ่งนี่เองเลยไม่ได้มาร่วมปั่นด้วยกัน
สำหรับหมูเอง ช่วงนี้คงต้องหยุดพักการปั่นก่อนค่ะเนื่องจากยังไม่หายดี วันนี้ไปพบคุณหมออีกผลปรากฏว่า
อาการที่ยังปวดไม่รู้จักหายเนื่องมาจากแขนหักค่ะ ตอนไปตรวจครั้งแรกไม่ได้x-rayที่แขนค่ะ คุณหมอให้x-ray
ที่ซี่โครงและปอดเท่านั้นซึ่งไม่มีปัญหาอะไร เดือนกว่าแล้วยิ่งปวดมากขึ้นก็เลยต้องไปตรวจอีกทีผลก็คือแขนหักแต่เท่าที่คุณหมอดูfilm
วันนี้กระดูกเริ่มประสานกันแล้ว โชคดีที่ไม่เคลื่อนค่ะ คุณหมอบอกว่าอีกประมาณ ๒ เดือนน่าจะหาย ไม่ได้เข้าเฝือกค่ะ
ได้แต่ยาแก้ปวด และยาเสริมแคลเซียมมาทาน ตอนนี้เลยต้องไม่ใช้แขนขวาทำงานหนักซึ่งก่อนหน้านี้ยังไปปีนบันไดตัดต้นไม้
ตัดกิ่งไม้และตัดหญ้าในสนามอยู่เลยค่ะ เห็นทีว่าต้องหยุดพักจริงๆซะที :D
LIKIT4236
ขาประจำ
ขาประจำ

สวัสดีครับผมว่าคุณหมูยังโชคดีที่กระดูกยังไม่เคลื่อนหนีจากก้น ขอให้คุณหมูจงหายไวๆนะครับและขอให้พระจงดลบันดานให้หายเร็วๆชอให้โฃคดีสวัสดีครับ
LIKIT4236
ขาประจำ
ขาประจำ

เชิญผปู้สนใจเข้าร่วมแข่งขันจักรยานทางเรียบ ในโครงการ ลดใช้พลังงาน ต้านยาเสพติด โดย ส.น. นิมิตรใหม่ ร่วมกับชมรม รวมเพื่อนช่วยเพื่อน และผู้ประกอบการในพื้นที่ วันอาทิตย์ที่ 14 ธ.ค. 51 เริ่มการแข่งขัน 7.00 น.เป็นต้นไป ท่ามกลางเส้นทางธรรมชาติแห่งชนบท และหลากหลายวัฒนธรรมท้องถิ่น เปิดรับสมัครวันที่ 20 พ.ย. 51เป็นต้นไปที่ร้านโพนเซทติ้งติดกับร้านทองโต๊ะกัง J.C. ตลาดใหญ่ลำลูกกา คลอง 7
รุ่นที่รับสมัครแข่งขัน
1.รุ่นมืออาชีพชายไมจำกัดประเภทรถ อายุไม่เกิน 45 ปี ค่าสมัคร 300 บาท
2.รุ่นมืออาชีพหญิงไม่จำกัดประเภทรถ อายุไม่เกิน 45 ปี ค่าสมัคร 300 บาท
3.รุ่น V.I.P.(ผู้อาวุโส) ไม่จำกัดเพศ อายุ 45 ปีขึ้นไป ค่าสมัคร 300 บาท
4.รุ่นประชาชนทั่วไปประเภทรถบ้าน(ไม่มีเกียร์)อายุไม่เกิน 45 ปี ค่าสมัคร 150 บาท
5.รุ่นเยาวชน ประเภทรถบ้าน(ไม่มีเกียร์) อายุไม่เกิน 17 ปี ค่าสมัคร 40 บาท
6.รุ่นมินิเยาวชนประเภทรถบ้าน (ไม่มีเกียร์) อายุไม่เกิน 14 ปี ไม่เสียค่าสมัคร
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือพหล”