ค่าไฟเดือนนี้มาแล้ว ขึ้นกันเยอะไหมครับ

ห้องนี้เทียบได้กับ "ห้องนั่งเล่น" ในกระดานเดิมนะครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
q>__<P
ขาประจำ
ขาประจำ
team: FreeRide
Bike: Trek 4500 / Java FIT 20"

Re: ค่าไฟเดือนนี้มาแล้ว ขึ้นกันเยอะไหมครับ

โพสต์ โดย q>__<P »

งงฮะ เขาทำได้ไง ขึ้นทีพรวดเดียวแบบนี้ ผมได้ยินตอนแรกยังอึ้ง
...เพราะหนาวนาน เขาเลยไม่ใช้ไฟกัน เราเลยต้องขึ้นราคา ! :shock: :(

แต่ก็นะ เขาบอกว่าบุญแค่ไหนแล้วที่มีไฟให้ใช้ตลอด
ไม่เหมือนบางประเทศที่ไฟมาบ้างดับบ้าง
(ก็แล้วบ้านเรากันดารแบบนั้นรึเปล่า ข้ออ้างเหลือเกิน)

และไม่แน่ใจว่าก่อนหน้านี้ที่บอกอาจมีไฟดับเพราะท่อก๊าซอะไรที่พม่าปิดเนี่ย เป็นการวางแผนระยะยาวววว เพื่อให้ประชาชนสะดุ้งรึเปล่า....สูตรเดียวกับที่เบนซินทะลุ 40 จากสามสิบกลางๆ เมื่อหลายปีที่แล้วเลย ตอนนั้นประชาชนลุกฮือกัน แล้วก็ลดลงมาเหลือสามสิบเท่าเดิม....ทุกวันนี้เลย 40 ไปไกลแล้ว มีใครรู้สึกกันที่ไหน แหม่ คุ้นๆ :lol:

-----------------

ส่วนบ้านผมขึ้นมาพอสมควรเลยครับ ใช้เท่าเดิม เปิดเท่าเดิม ประหยัดเท่าเดิม.....แต่จ่ายหนักกว่าเดิม :evil:
ตอบกลับ

กลับไปยัง “คุยนอกเรื่องใดๆ ที่ไม่เกี่ยวกับจักรยาน”